Bye JX Box, tặng các bạn bản Server 3.0 - Trang 23
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 23 của 47 Đầu tiênĐầu tiên ... 13 21 22 23 24 25 33 ... CuốiCuối
Kết quả 221 đến 230 của 466
    Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: By JX, tặng các bạn bản sever 3.0 hiện tại của sever.

Mình đang hoàn thiện bộ maps Thiếu Lâm với đầy đủ NPC (các câu đối thoại), Trap (di chuyển bộ wa maps mà ko cần xa phu) và obj như Rương chứa đồ, các vật Đồng Xích Khoáng, Từ Thiết Khoáng....
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    1

Đúng vậy đó. Hệ thống Trap cũng rất quan trọng đó. Nhiều khi đi vào 1 map lạ là tiêu đời luôn character. (Người mới chơi không thể biết điều này để mua Thổ Địa phù theo). Cho nên mặc dù đã phát triển VLTK rất lâu nhưng có những lỗi rất cơ bản mà một game online không được mắc phải. Ý kiến của Thaihoa91 mình rất tán thành. Mong bạn sớm hoàn thiện phần đó để các member nhận được sự thoải mái và tin tưởng khi chơi game
    Khách viếng thăm hãy cùng thecongcntt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi thecongcntt [Only registered and activated users can see links. ]
    Đúng vậy đó. Hệ thống Trap cũng rất quan trọng đó. Nhiều khi đi vào 1 map lạ là tiêu đời luôn character. (Người mới chơi không thể biết điều này để mua Thổ Địa phù theo). Cho nên mặc dù đã phát triển VLTK rất lâu nhưng có những lỗi rất cơ bản mà một game online không được mắc phải. Ý kiến của Thaihoa91 mình rất tán thành. Mong bạn sớm hoàn thiện phần đó để các member nhận được sự thoải mái và tin tưởng khi chơi game
    Mình đang làm bên Thiếu Lâm ! Mất thời gian nhất là chỉnh sửa phần lệch tọa độ cho giống Vinagame ! Có khi mất cả 3 tiếng để chỉnh sửa 1 NPC (hình như là thằng Trừng Mạc) ^__^

Thành Viên
    Thanks
    0

- minh test Server JX của 1 bạn nào đó (xin lỗi ko nhơ Nick) nói là chỉnh sửa lại Server Muop - nghĩa là bật tính năng GM bằng cách đặt tên NV = tên GM trong file GM...lua. Sau khi download và test mình thấy Server này ko save nhân vật, Tắt server đồng nghĩ với ...Rollback. Ko biết bạn nào mắc lỗi này ko? hoặc ai biết chỉ cách fix lỗi cho mình.
    - Còn 1 điều nhỏ nữa, để bật tính năng GM thì cần sửa những file gì?
    - GM có thể đặt quyền "Item" cho nhân vật ko? (nghia là mình muốn test maps Hoàng kim, Bạch kim,... mà ko phải Chuyển sinh tận 20 lần)

Thanks for support.
    Khách viếng thăm hãy cùng t0mcat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Sao map Ba lăng Huyện chạy ra cổng 5h là ko thể đánh quái được ? Chạy 3 cổng kia thì đánh được, map khác cũng đánh được. Server client chạy ok, đã khởi tạo NPCs. Làm sao fix được ?
    Khách viếng thăm hãy cùng 0135790 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi 0135790 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sao map Ba lăng Huyện chạy ra cổng 5h là ko thể đánh quái được ? Chạy 3 cổng kia thì đánh được, map khác cũng đánh được. Server client chạy ok, đã khởi tạo NPCs. Làm sao fix được ?
    Bạn cần nói rõ là bạn xài Server No Font hay có cài Font để mình bít để update bản sửa lỗi !

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình xài bản server có font, với lại bạn có thể cho mình xin cái link liên quan tới máu cao quá nó về 0 & chỉnh op hiện ẩn của item ko ?
    Khách viếng thăm hãy cùng 0135790 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi 0135790 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình xài bản server có font, với lại bạn có thể cho mình xin cái link liên quan tới máu cao quá nó về 0 & chỉnh op hiện ẩn của item ko ?
    Bạn chỉnh ít thui ! Bạn chỉnh nhiều quá (hơn 7 số là mún thành số 0 rùi) lỗi đó là do Client ! Ko thể sửa dc ! Chỉ sửa dc phần giảm số lại để tránh trở thành số 0 thui !

Down Update Fix Server GHDS 3.0 (Ba Lang huyen).rar giải nén ra --> Vào thư mục vừa giải nén --> Copy thư mục Script và maps --> Paste vào thư mục Server bạn đang xài là OK ! Bạn thử chạy Server và vào game thử xem !

LinkDown : [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    7

Bạn fix lại link dùm mình cái hình như nó bị hư rồi bác ah, sẵn cho mình hỏi có bài viết nào viết liên quan về add NPC không vì mình chưa hiểu về tọa độ lệch??? nên không biết làm sao add NPC và bác nào có tool JX add NPCs (trước đây là thương mại h ko biết đã share trên forum chưa??) nếu có thì share cho mình với ( tool mà có bản đồ luôn đó, khỏi canh tọa độ, add trực tiếp trên map) Thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng stephen1993 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi stephen1993 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn fix lại link dùm mình cái hình như nó bị hư rồi bác ah, sẵn cho mình hỏi có bài viết nào viết liên quan về add NPC không vì mình chưa hiểu về tọa độ lệch??? nên không biết làm sao add NPC và bác nào có tool JX add NPCs (trước đây là thương mại h ko biết đã share trên forum chưa??) nếu có thì share cho mình với ( tool mà có bản đồ luôn đó, khỏi canh tọa độ, add trực tiếp trên map) Thanks
    Tools add trực tiếp trên maps thì hình như của Cubi làm nhưng bằng web ! Hình như web die òy nên bạn chịu khó vào game lấy tọa độ vậy !

Hướng dẫn + tools add npc (Video mình quay) : [Only registered and activated users can see links. ]

Trang 23 của 47 Đầu tiênĐầu tiên ... 13 21 22 23 24 25 33 ... CuốiCuối