Bye JX Box, tặng các bạn bản Server 3.0 - Trang 22
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 22 của 47 Đầu tiênĐầu tiên ... 12 20 21 22 23 24 32 ... CuốiCuối
Kết quả 211 đến 220 của 466
    Thành Viên
    Thanks
    2

Ðề: By JX, tặng các bạn bản sever 3.0 hiện tại của sever.

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cách chỉnh option cho Item trích từ Ebook của Cubin :

Trên đó là ví dụ để làm vũ khí còn áo, dây chuyền, nhẫn,.... thì cũng làm tương tự.
    mình test thử, sao lúc chỉnh xong nó đâu có tác dụng với hàng xanh bên dưới món đồ đâu
    Optiong xanh + thêm cho món đồ vẫn khủng : PHSL 46 điểm /s ; PHNL 42đ/s
    mà trong file armor mình ko thấy dòng id nào quy định như vậy cả
    mong thaihoa nói rõ thêm
    Khách viếng thăm hãy cùng calocmich xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi calocmich [Only registered and activated users can see links. ]
    mình test thử, sao lúc chỉnh xong nó đâu có tác dụng với hàng xanh bên dưới món đồ đâu
    Optiong xanh + thêm cho món đồ vẫn khủng : PHSL 46 điểm /s ; PHNL 42đ/s
    mà trong file armor mình ko thấy dòng id nào quy định như vậy cả
    mong thaihoa nói rõ thêm
    Ví dụ bạn vào game add Triết Thuỷ Thủ đi có PHSL 46 điểm ! Giờ bạn tắt Server chỉnh lại trong Server item đó rùi copy file vừa chỉnh và paste vào Settings của Client cho đồng bộ sao đó vào game thì Triết Thuỷ Thủ bạn add hồi nãy vẫn giữ nguyên giá trị, bạn cứ nhận thêm 1 cây Triết thuỷ thủ mới thì nó mới có giá trị mới dc ! Chứ cây Triết thủy thủ cũ vẫn giữ nguyên giá ! Item 1 khi đã add thì luôn luôn giữ giá trị đó ko đổi trừ khi bạn add 1 Item khác mà đả qua chỉnh sửa !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Rối chỗ nào hỏi chỗ nấy. Mình xài server & patch client của thachlong share trang 1, máy đã cài font Chinese PRC
    mediafire.com/?zqmmnhmk5tn
    Không biết thiếu hình nào hông nữa. Mình chỉnh vậy đã đủ & đúng chưa ? Fail reclient db là gì ?
    Lỗi thoigian.lua mấy bạn coi dùm server & Client đã ổn chưa ?
    Thanks thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng 0135790 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi 0135790 [Only registered and activated users can see links. ]
    Rối chỗ nào hỏi chỗ nấy. Mình xài server & patch client của thachlong share trang 1, máy đã cài font Chinese PRC
    mediafire.com/?zqmmnhmk5tn
    Không biết thiếu hình nào hông nữa. Mình chỉnh vậy đã đủ & đúng chưa ? Fail reclient db là gì ?
    Lỗi thoigian.lua mấy bạn coi dùm server & Client đã ổn chưa ?
    Thanks thanks
    Server vậy là ổn rùi ! Cái bạn nói thoigian.lua hiện trong GameServer.exe thực chất ko phải là lỗi ! Nó chỉ thông báo là thời gian thực dc kích hoạt tại file có đường dẫn ! Cách khoảng vài giây nó báo 1 lần ! Hoàn toàn ko có lỗi gì cả ! Server chạy dc rùi ! Bạn yên tâm play game !

Thành Viên
    Thanks
    0

liệu cái sv này có tương thik với client hùng bá + pacth dành cho vng trong cái link mà anh duphuocvt post ở trang 2 để em biết đg` down với lại cho em cái link hướng dẫn luôn nhé. muốn cài mà chả biết bắt đầu từ đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng donggioi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ví dụ bạn vào game add Triết Thuỷ Thủ đi có PHSL 46 điểm ! Giờ bạn tắt Server chỉnh lại trong Server item đó rùi copy file vừa chỉnh và paste vào Settings của Client cho đồng bộ sao đó vào game thì Triết Thuỷ Thủ bạn add hồi nãy vẫn giữ nguyên giá trị, bạn cứ nhận thêm 1 cây Triết thuỷ thủ mới thì nó mới có giá trị mới dc ! Chứ cây Triết thủy thủ cũ vẫn giữ nguyên giá ! Item 1 khi đã add thì luôn luôn giữ giá trị đó ko đổi trừ khi bạn add 1 Item khác mà đả qua chỉnh sửa !
    thaihoa oi cho xin cái yahoo nói rõ hơn tý đc ko...
    mún tập tành phá phách nhưng phá hoài vẫn như thế ak
    nick mình là : a_special_small
    Lần sửa cuối bởi calocmich, ngày 20-07-09 lúc 03:45 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng calocmich xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    43

Trích dẫn Gửi bởi chai-en [Only registered and activated users can see links. ]
    Ấn phím Print Screen trên bàn phím rồi úp cái ảnh lên.
    mình chụp anh rùi vào đâu lấy hả pan
    Lần sửa cuối bởi boy_playgames, ngày 20-07-09 lúc 06:25 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng boy_playgames xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Đầu Tiên muốn chụp ảnh thì nhấn phím Screen trên bàn phím thì như kế nút F12 bên phải đó
    chụp xong mở Paint lên ( Start > Program > Accessories > Paint
    nhấn tổ hợp phím Ctrl + V để dán hình
    sau đó dùng công cụ mà tui TÔ MÀU ĐỎ trong hình để cắt hình

[Only registered and activated users can see links. ]
    cắt hình ( có dấu ------ đó ) xong nhấn Ctrl + X để cắt hình
    Nếu đã cắt được hình đó thì nhấn Ctrl + N nếu nó hỏi có save ko thì nhấn <NO>
    sẽ ra 1 trang Paint mới lúc đó nhấn Ctrl + V để dán hình
    rùi vào file > save As
    tại mục Save as type chọn loại ảnh JPEG ( Xem hình )

sau đó nhấn save
    rùi vào trang web
    upanh.clbgamesvn.com
    chọn Browse rùi đưa đến chỗ lúc nãy bạn save hình
    rùi nhấn vào start upload
    chờ 1'
    sau khi upload xong nó sẽ hiện ra web khác
    copy mã code trong hình

sau đó vào forums nhấn vào công cụ
    copy mã code lúc nãy vào rùi nhấn ok là xong
    ^m^
    Khách viếng thăm hãy cùng nhoc1994 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi boy_playgames [Only registered and activated users can see links. ]
    mình chụp anh rùi vào đâu lấy hả pan
    Mình nhớ khi vào game chơi thì đang chơi nhấn phím Print Screen thì ở ngoài Desktop có 1 thư mục tên là gì đó (tiếng TQ) dc tạo thành --> Trong thư mục đó có hình bạn mới vừa chụp dc !

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    1

Mình có ý kiến như thế này. Sau khi đã test thử Server 3.0 của Muop mình thấy cho dù server đã hoàn thiện hơn rất nhiều (Nhiệm vụ + sự kiện + etc..) Nhưng tất cả những cái đó đều rất rời rạc không logic. Dù có bổ sung nhiều hơn nữa cũng không tránh khỏi nhàm chán cho người chơi. (Đối với 1 người mới rất khó để tham gia sự kiện + làm nhiệm vụ VLTK). Mình nói vậy để các bạn nên hoàn một hệ thống chỉ dẫn cụ thể cho các sự kiện + nhiệm vụ. Để khi test game ta cảm thấy một hệ thống logic chuyên nghiệp như các game online khác (có thể bổ sung lời dẫn truyện cho mỗi nhiệm vụ..)

Tuy mình không phải đội hay thành viên dev võ lâm nhưng ý kiến của mình có thể nhiều người cũng muốn đáp ứng và cần đến. Chúng ta không tập trung thêm quá nhiều thứ xa vời (mình thấy map cho người mới có ảnh hưởng của MU) mà điều cần thiết là 1 sự logic và tính "dẫn dắt" trong game.

Mình góp ý như vậy nếu bạn nào thấy hợp lý thì tán thành còn không thì đừng trách mình không dev VLTK mà nhiều lời nhá. (Mình thấy Box VLTK rất phát triển và rất nhiều người quan tâm).
    Một lần nữa cám ơn các team và Thạch Long đã share server VLTK !
    Khách viếng thăm hãy cùng thecongcntt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 22 của 47 Đầu tiênĐầu tiên ... 12 20 21 22 23 24 32 ... CuốiCuối