Bye JX Box, tặng các bạn bản Server 3.0 - Trang 18
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 18 của 47 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 16 17 18 19 20 28 ... CuốiCuối
Kết quả 171 đến 180 của 466
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: By JX, tặng các bạn bản sever 3.0 hiện tại của sever.

Trích dẫn Gửi bởi thachlong78 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chà quyền GM ở sever mình không làm gì mấy đâu, nó cũng giống cách tạo Admin, admin dùng mã task và sét trực tiếp không cần khởi động lại sever, còn GM cần khởi động lại. GM là cách đặt cũ của Trung Quốc, bao gồm hả năng lấy đồ, thả boss, và khởi động 1 số thứ, nhưng bản sever này mọi cái hoạt động tự động theo thời gian, với lại spit viết lại gần hết nên GM không mấy tá dụng, các phần điều khiển sever và lấy trang bị lằm hết ở Admin. Các bạn không vào được phòng thay đồ thì set quyền lợi Bạch Kim, .... cho nhân vật là vào được. Còn xạ phu ở các thành thị thì thực hiện lệnh trong hàm Allcf() trong \script\Global\station.lua, muốn cho giống BLH thì chép đoạn lệnh này vào hàm Allcf() thay cho dòng lệnh đối thoại trong đó, dòng lệnh thay:

Say("<color=Green>Cac ha muon di dau ?<color>", 6, "Di den cac thanh thi/chengshi", "Khu vuc luyen so cap/lianji", "Khu vuc luyen cao cap/gaojiditu", "Di den dia diem dac biet/huodong", "Tro lai diem cu/trolaiddc","Ta chi ghe tham thoi/OnCancel");

Sever không có lỗi, nhưng để sử hết sever các bạn cần hiểu rõ chút về spit, nếu thấy có lỗi thì các bạn lên xem lại. Mọi hoạt động boss đều xuất hiện tự động theo thời gian, nên sever phù hợp với online hơn là off.

Hôm trước vội nên không nói qua sever cho các bạn, các bạn chú ý chút, sever dùng Misson điều khiển nên không giống các sever khác, bao giờ chạy chú ý game sever nhé.
    Bác chỉ mình cách set mã task cho 1 nhân vật với. Mình chỉ biết dùng script để set task thôi. Nhưng nếu vậy thì ai cũng set thành admin đc rồi?
    Khách viếng thăm hãy cùng Zell Dinch xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi Zell Dinch [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác chỉ mình cách set mã task cho 1 nhân vật với. Mình chỉ biết dùng script để set task thôi. Nhưng nếu vậy thì ai cũng set thành admin đc rồi?
    Sr mới nãy nhầm đây là file set admin cho 1 nhân vật duy nhất nà.Pass admin tui sửa lai là 123456 nhá link: [Only registered and activated users can see links. ]
    chép file này vào \Server JX\script\两湖区\巴陵县\npc nhá.
    Lần sửa cuối bởi checklove2008, ngày 18-07-09 lúc 08:44 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng checklove2008 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định sieunhan12's Avatar
    Thanks
    0

à có pro nào rảnh chuyển qua no font dùm cái
    Khách viếng thăm hãy cùng sieunhan12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên SaoPaulo1's Avatar
    Thanks
    0

ThachLong ở Đà Nẵng hà .Rứa lâu ni anh em mình chẳng biết
    Khách viếng thăm hãy cùng SaoPaulo1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên thachlong78's Avatar
    Thanks
    0

Ừ ở Đà Nẵng, có việc gì hem ? 30nayyyyyyyy
    VLTK, huyền thoại sẽ trở lại...

Thành Viên SaoPaulo1's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thachlong78 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ừ ở Đà Nẵng, có việc gì hem ? 30nayyyyyyyy
    Cũng tham gia lâu ni rồi , bỏ JX cũng đc 1 năm rồi .Ah cái Path down cái nào đây.Mình có 1 Client của ViNa.SERVER FONT TQ hay sao
    Lần sửa cuối bởi SaoPaulo1, ngày 18-07-09 lúc 08:20 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng SaoPaulo1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên thachlong78's Avatar
    Thanks
    0

Parth VNG + Update. Giờ cũng nghỉ roài, ngồi nhà đọc truyện kiếm hiệp thích hơn.
    VLTK, huyền thoại sẽ trở lại...

Thành Viên
    Thanks
    0

upanh.com/uploads/18-July-2009/djol5yuppx7bct033yka.jpg ( không up được hình, các bác thông cảm click vào xem nhé

IP ở card mạng đã chỉnh đúng rồi, font china cũng đã cài mà vẫn báo lỗi

cái này phải sửa ở đâu thế các bác
    Khách viếng thăm hãy cùng rongviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

chạy ok hết nhưng đến phải GameServer thì bị lỗi đó
    Khách viếng thăm hãy cùng rongviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi rongviet [Only registered and activated users can see links. ]
    upanh.com/uploads/18-July-2009/djol5yuppx7bct033yka.jpg ( không up được hình, các bác thông cảm click vào xem nhé

IP ở card mạng đã chỉnh đúng rồi, font china cũng đã cài mà vẫn báo lỗi

cái này phải sửa ở đâu thế các bác
    ai đủ tự tin thi click đi mắc công dính virut
    Khách viếng thăm hãy cùng checklove2008 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 18 của 47 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 16 17 18 19 20 28 ... CuốiCuối