Bye JX Box, tặng các bạn bản Server 3.0 - Trang 16
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 16 của 47 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 14 15 16 17 18 26 ... CuốiCuối
Kết quả 151 đến 160 của 466
    Thành Viên
    Thanks
    7

Ðề: By JX, tặng các bạn bản sever 3.0 hiện tại của sever.

Các bác cho e hỏi nó bị như vầy là lỗi do đâu a, vào server chọn và tạo được nhân vật nhưng bấm vào thì báo kết nối server thất bại T_T chán thiệt
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Và em đang dùng client kingsoft nên không biết bên trong có tiếng việt không nữa nếu không thì bác nào vui lòng cho e xin cái patch tiếng việt nha
    Lần sửa cuối bởi stephen1993, ngày 18-07-09 lúc 08:34 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng stephen1993 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định sieunhan12's Avatar
    Thanks
    0

vào phòng thay đồ xong nó bảo mình người mới kô cho làm gì hết lạ thật
    Khách viếng thăm hãy cùng sieunhan12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi stephen1993 [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bác cho e hỏi nó bị như vầy là lỗi do đâu a, vào server chọn và tạo được nhân vật nhưng bấm vào thì báo kết nối server thất bại T_T chán thiệt

Và em đang dùng client kingsoft nên không biết bên trong có tiếng việt không nữa nếu không thì bác nào vui lòng cho e xin cái patch tiếng việt nha
    Dòng số trong hình là 33663168 : 0 bị lỗi trong game là phải ! Nếu muốn vào dc game thì số đó phải là 33663168 : 33663168

Nguyên nhân : Lỗi mở quá nhiều Local Area Connection hoặc chưa mở cái nào !

Cách khắc phục : Disable hết tất cả các Local Area Connection và chỉ Enable duy nhất 1 cái Local Area Connection với IP chạy Server Jx Offline !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    95

Trích dẫn Gửi bởi nhoc1994 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn đã fjx server của mướp rùi hã ? cho tui link download đi vào phòng thay đồ hoài ko dc
    Bạn muốn vào phòng thay đồ thì đến NPC mướp chuột chít,danh pat l;a 352984 rồi chọn quyền lợi admin,xong chọn dòng đầu tiên là vào đc phòng thay đồ....Đảm bảo 100%
    Khách viếng thăm hãy cùng thienvinh12312 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Bạn cho mình hỏi, trong server này attach DB ở đâu vì trong server down về mình không thấy có file DB nên đã lấy từ server khác quá, hồi tối thì chỉ không kết nối được server còn bây giờ là gameserver không chạy được luôn là sao ???!!!!

Với lại mình đang dùng Win7 nên không biết chỉnh qua có font là đúng chưa nữa, mình vào phần control panel > format region and language thành chinese ( PRC ), được chưa nhỉ ???

Với lại mấy server hồi trước đâu có phải tắt trong network đâu mà vẫn có thể chơi được mà h lại không là sao bạn ???
    Lần sửa cuối bởi stephen1993, ngày 18-07-09 lúc 09:34 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng stephen1993 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi stephen1993 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn cho mình hỏi, trong server này attach DB ở đâu vì trong server down về mình không thấy có file DB nên đã lấy từ server khác quá, hồi tối thì chỉ không kết nối được server còn bây giờ là gameserver không chạy được luôn là sao ???!!!!
    Với lại mình đang dùng Win7 nên không biết chỉnh qua có font là đúng chưa nữa, mình vào phần control panel > format region and language thành chinese ( PRC ), được chưa nhỉ ???
    Xem cái này của tui trích từ Ebook của Cubin :

Đối với 1 số bạn đã lỡ cài Font China vào máy để chơi Server có Font China nhưng vì 1 số lý do nào đó muốn chuyển sang chơi Server No Font China. Nhưng khi cài Server No Font China và chạy GameServer.exe 1 lát là bị lỗi. Thế là GameServer.exe biến mất --> Ko thể chơi Server No Font China dc !

Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn chỉnh lại Languages, khi biết cách chỉnh này thì ta có thể chơi song song 2 Server No Font China va có Font China đều dc !

+ Nếu bạn đang xài Server có Font China mà muốn chơi Server No Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ
    Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở Chinese (PRC)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn English (Unistate State) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server No Font China dc rồi đó !

+ Nếu bạn đang xài Server No Font China mà muốn chơi Server có Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ
    Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở English (Unistate State)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn Chinese (PRC) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server có Font China dc rồi đó !

Chúc bạn thành công ! ^__^

Trích thaihoa91
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Vậy còn phần DB thì sao bạn xin giúp mình với ???!!!!

Trong server này sao KAS tìm thấy virus quá trời luôn, trên cở 5 con T_T là sao vậy bác

Thành Viên
    Thanks
    7

Đã vào chơi được, có vài điều xin cho em hỏi
    1. Cái acc 1111 pass 1111 đã hết h chơi làm sao để add thêm h chơi ah
    2. Làm sao để lấy xu ah
    3. Pass admin sao mình không hiện lên được thông báo ji2 đã lên GM hay admin ah5, min`h đang dùng server fix lại của bác... tên ji` wên rồi nhưng mà fix lại từ server mướp đó
    4. Bác nào biết làm qua Hamachi lan chỉ e nha, không biết hamachi còn dùng được không hay soft nào tương tự cũng được ah5

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Dòng số trong hình là 33663168 : 0 bị lỗi trong game là phải ! Nếu muốn vào dc game thì số đó phải là 33663168 : 33663168

Nguyên nhân : Lỗi mở quá nhiều Local Area Connection hoặc chưa mở cái nào !

Cách khắc phục : Disable hết tất cả các Local Area Connection và chỉ Enable duy nhất 1 cái Local Area Connection với IP chạy Server Jx Offline !
    Sai rồi cái lỗi đó là do chưa cài font đơn giãn vậy thôi.
    Ông thấy cái GS nó báo tiếng mán ko =.=
    Khách viếng thăm hãy cùng checklove2008 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi anhtaidepzai22293 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sửa lỗi như thaihoa là rất chuẩn . Không có gì là sai cả . Cách này đã nói nhiều

ở 4rum và kết quả đúng 100%
    Nè cái sever3 cua mướp là có font ===> GS sẻ hiện tiếng tàu đúng ko,sai chết liền.Của ông thaihoa đúng chỉ là khi đã cài font mà vẫn còn bị thôi kết nối ko đc,nếu ko tin ông có thể test lại = cách cài 1 server có font trên 1 máy tính ko có font ===> sẻ xảy ra hiện tượng trên (mặc dù các bước đều làm đúng hết) bởi vậy mới có 2 loại sever là có font lại nofont
    Khách viếng thăm hãy cùng checklove2008 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 16 của 47 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 14 15 16 17 18 26 ... CuốiCuối