[JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER - Trang 68
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 68 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 18 58 66 67 68 69 70 78 118 168 ... CuốiCuối
Kết quả 671 đến 680 của 2270
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

cho em hỏi sever nào đi tống kim được,mà tốt tốt 1 chut.hi`hi`.hỏi nhìu wa'
    Khách viếng thăm hãy cùng nhockdj94 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Nhân vật trong game không lưu lại đươc là do lổi gì vậy mod ? Lổi SQLserver hay lổii o sever.Giúp dùm mình ? Chay sever thái sơn bắc đẩu.
    Khách viếng thăm hãy cùng nghia2006 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Có thể lỗi do acc ! Bạn nên tạo 1 acc mới xem sao !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Vẫn y như cũ bạn ơi, đang sài starup.đã thử nhiều lần khi nhấn tắt sever rồi khởi động lại máy. chạy sever đăng nhập lại không còn nhân vật nào. có phải tại cái starup không bạn ?
    Khách viếng thăm hãy cùng nghia2006 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Lưu ý đã tạo acc mới thì tạo giùm tên nhân vật mới ! Tránh tạo nhân vật trùng với mấy cái tên Admin trong startup_remix.lua

Thành Viên
    Thanks
    0

Sao tôi cài thành công rồi tao tài khoan vao được rồi lại ko thấy NPC chỉ thấy mỗi NPC Xa phu và Rương click thi không được. Tôi đọc phần bên trên tháy có ngươi bảo do lag dợi 1 tý là sẽ hiện. Tôi ngồi chờ cả buổi sáng mà cũng chẳng thấy hiện ra là sao. Tôi cài sever Muop 3.0. Ai giúp tôi với
    Khách viếng thăm hãy cùng cabasamini xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Bạn nên dùng các Server mới hơn như KingMax cải tiến sẽ có chức năng mới hơn vì dc share sau này !

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nên dùng các Server mới hơn như KingMax cải tiến sẽ có chức năng mới hơn vì dc share sau này !
    Mình thay Sever mới rồi bạn ơi! Nhưng vào thì không click được NPC, chỉ click được vào mỗi NPC Phản Tăng là giới thiệu vao wed cbgame.info . Ra thành ba lang huyện đánh quái thì không đánh được máu mấy con quái thì không có. Vậy là sao? thaihoa91 giải thích giùm mình với.
    Khách viếng thăm hãy cùng cabasamini xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trích dẫn Gửi bởi cabasamini [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thay Sever mới rồi bạn ơi! Nhưng vào thì không click được NPC, chỉ click được vào mỗi NPC Phản Tăng là giới thiệu vao wed cbgame.info . Ra thành ba lang huyện đánh quái thì không đánh được máu mấy con quái thì không có. Vậy là sao? thaihoa91 giải thích giùm mình với.
    Bạn thử dùng patch client full của thaihoa thử xem.
    Làm theo các bước sau đây
    Copy of Thaihoa
    ***Hướng dẫn để có 1 Client tốt :

Bước 1 : Yêu cầu để có 1 Client hoàn chỉnh thì đầu tiên bạn cần có 1 Client Vinagame bản mới nhất ! Sau đó hãy down Patch Client này rùi giải nén ra và copy hết tất cả trong thư mục vừa giải nén, paste đè lên các file và thư mục trong thư mục Client !

Bước 2 : Tiếp theo là chúng ta phải đồng bộ hóa các dữ liệu về Settings của Server và Client để tránh tình trạng khi chơi game thì bị 1 vài lỗi như : tên Item bị chữ TQ mặc dù tên Item trong .txt đều là tiếng việt, học skills 1 môn phái nào đó lại ra nhiều skills của môn phái khác....

Bước 3 : Bây giờ chúng ta tiến hành đồng bộ hóa Server và Client. Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Tạo 5 thư mục tên : 000, 001, 002, 003, 004

Bước 4 : Copy các file .txt trong thư mục item --> Paste vào từng thư mục 000, 001, 002, 003, 004 vừa tạo

Bước 5 : Quay trở lại thư mục Settings của Server --> Mở Skills.txt bằng Notepad

Bước 6 : Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại

Bước 7 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy toàn bộ trong thư mục Settings (Trừ thư mục NpcRes là ko copy) --> Paste vào thư mục Settings của Client

Bước 8 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini và chỉnh lại IP cho giống IP chạy Server rùi Save lại

Vậy là xong rùi đó các bạn !

***Lưu ý là các bước hướng dẫn trên chỉ làm cho tương thích Server bạn đang chơi nên nếu mún chơi Server khác thì phải làm lại các bước trên đối với Server mới nha !

Chúc các bạn thành công và có Client tốt để chơi game ^__^
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cái game server chơi dc 1 lần xong hum sau lại phải unrar cái mới rồi nó mới chạy
    Khách viếng thăm hãy cùng Big..Zero xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 68 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 18 58 66 67 68 69 70 78 118 168 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  2. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  3. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM
  4. Xin server bản tiếng Trung
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-10, 04:42 PM