[JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER - Trang 147
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 147 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 47 97 137 145 146 147 148 149 157 197 ... CuốiCuối
Kết quả 1,461 đến 1,470 của 2270
    Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Trích dẫn Gửi bởi account227 [Only registered and activated users can see links. ]
    NPC Cổ Lão Thái ở map nào bạn và ở góc nào ? Mình tìm hok ra
    Ở Ba Lăng huyện, góc 3h 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

account227 (10-03-11)

Thành Viên
    Thanks
    5

Làm sao để gọi boss ra ở Ba Lăng Huyện được vậy các bác ?
    Khách viếng thăm hãy cùng account227 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Amateur Editor kidcrazy187's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi account227 [Only registered and activated users can see links. ]
    Làm sao để gọi boss ra ở Ba Lăng Huyện được vậy các bác ?
    Qua mục Script, có topic gọi boss cho TSBD v2.0 đó. Vào đó xem đc thì lấy

[Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    52

Có bác nào đã test thử sql 2000 trên win 7ultimate chưa, hay trên thằng win này mình phải chạy sql khác
    thx các bác
    Khách viếng thăm hãy cùng tungok xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Chào các bạn.Mình mới cài thành công JxOffline cụ thể là server saopaulo mình muốn hỏi các MOD làm thế nào để cho quái hiện tên, máu, và hệ của boss ( hình bên dưới ) luôn như mình thấy ở một sồ server JxOffline khác vậy. Mình hỏi thêm nữa là server đó chỉ lên dc cấp 145 mình muốn đánh quái nó lên dc cấp chứ ko phải chỉnh và học dc cả skill 200 có thể chỉ cho mình biết là lên chỉnh ở đâu ko? nếu có time có thể chỉ cụ thể cho mình thì cảm ơn nhìu nhìu.

hình mình chụp và đánh dấu đỏ

Uploaded with [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi kid3000, ngày 15-03-11 lúc 10:25 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kid3000 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi tungok [Only registered and activated users can see links. ]
    Có bác nào đã test thử sql 2000 trên win 7ultimate chưa, hay trên thằng win này mình phải chạy sql khác
    thx các bác
    Mình mới cài thành công trên Win7 nè. win7 bạn lên cài server JxOffline no font vi ko phai chỉnh ji ( ko cần cài font china chỉ cần config các file trong JxServer cho phù hợp thôi với lại lên disable các card mạng đi chỉ để lại một cái để chạy Jx thôi). còn sql bạn lên cài sql server 2000 cho đơn giản sql 2005 or 2008 thì phải chỉnh thêm mấy thứ o trong sql nữa mới dc nhung dc cái lợi là khi chạy GameServer thì cực nhanh

Thành Viên
    Thanks
    52

Trích dẫn Gửi bởi kid3000 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào các bạn.Mình mới cài thành công JxOffline cụ thể là server saopaulo mình muốn hỏi các MOD làm thế nào để cho quái hiện tên, máu, và hệ của boss ( hình bên dưới ) luôn như mình thấy ở một sồ server JxOffline khác vậy. Mình hỏi thêm nữa là server đó chỉ lên dc cấp 145 mình muốn đánh quái nó lên dc cấp chứ ko phải chỉnh và học dc cả skill 200 có thể chỉ cho mình biết là lên chỉnh ở đâu ko? nếu có time có thể chỉ cụ thể cho mình thì cảm ơn nhìu nhìu.

hình mình chụp và đánh dấu đỏ

Uploaded with [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]
    em nghĩ nếu bác muốn có thanh máu cho quái thì bác nên nghiên cứu thử cái tsbd 3 của bác ohishu xem sao,em cài thử thấy có thanh máu của quái đó,có cả hệ nữa,nói ngắn nhưng nếu ngắn thực sự thì ohishu chả đợi đến ver3 mà làm được điều này ,túm lại mấy cái bác thắc mắc em thấy ver3 có cả...

Trích dẫn Gửi bởi kid3000 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình mới cài thành công trên Win7 nè. win7 bạn lên cài server JxOffline no font vi ko phai chỉnh ji ( ko cần cài font china chỉ cần config các file trong JxServer cho phù hợp thôi với lại lên disable các card mạng đi chỉ để lại một cái để chạy Jx thôi). còn sql bạn lên cài sql server 2000 cho đơn giản sql 2005 or 2008 thì phải chỉnh thêm mấy thứ o trong sql nữa mới dc nhung dc cái lợi là khi chạy GameServer thì cực nhanh
    ồ,cái font thì em không đáng lo,em vừa nghĩ ra mình quên chưa xóa tận gốc cái SQL 2k trong máy thì phải, chắc phải mò tận vào regedit mà del quá, bác có biết xóa bớt cái card mạng ảo đi không?
    Lần sửa cuối bởi tungok, ngày 15-03-11 lúc 10:38 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tungok xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi tungok [Only registered and activated users can see links. ]
    em nghĩ nếu bác muốn có thanh máu cho quái thì bác nên nghiên cứu thử cái tsbd 3 của bác ohishu xem sao,em cài thử thấy có thanh máu của quái đó,có cả hệ nữa,nói ngắn nhưng nếu ngắn thực sự thì ohishu chả đợi đến ver3 mà làm được điều này
    Chưa biết tìm hiểu cái đó ở chỗ nào lên có cài ra cũng chẳng biết chỗ nào mà mò. Muốn hỏi để hoàn thiện thêm kỹ năng thôi mình thấy server saopaulo trang bị vũ khí bạch kim nó phát sáng nhìn đẹp.

Thành Viên
    Thanks
    0

ồ,cái font thì em không đáng lo,em vừa nghĩ ra mình quên chưa xóa tận gốc cái SQL 2k trong máy thì phải, chắc phải mò tận vào regedit mà del quá, bác có biết xóa bớt cái card mạng ảo đi không?[/QUOTE]

Bạn vào phải chuột vào cái icon mạng ở góc phải màn hình chọn Open network and sharing center ----> change adapter setting rồi cái nào ko cần thiết bên phải thì bạn phải chuôt vào nó ròi chọn disable la ok.

Thành Viên
    Thanks
    0

Nếu bạn cài Server no font thì ko dc cài font china trước mình bị lỗi chạy sv thành công nhưng khi chơi ở client tạo dc nhân vật và khi chọn nhân vật để vào thi báo lỗi kết nối máy chủ thất bại ở game sv nó báo lỗi là connect Db...fail ji do. sau này mới biết

Trang 147 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 47 97 137 145 146 147 148 149 157 197 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  2. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  3. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM
  4. Xin server bản tiếng Trung
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-10, 04:42 PM