[MU] Lại share server công nghệ DatDat - Trang 16
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 16 của 55 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 14 15 16 17 18 26 ... CuốiCuối
Kết quả 151 đến 160 của 547
    Vi phạm quy định bimaloha's Avatar
    Đang ở
    localhost
    Thanks
    26

Ðề: Lại share server công nghệ DatDat

Trích dẫn Gửi bởi neverclubza [Only registered and activated users can see links. ]
    HI @bimaloha
    you can share Source Client Last Update ? // Thx
    it's the newest version. Do you need smt else? I'll fix camera and anti speed move soon.

================================================== ======================

share source thì không đồng bộ được sv + cl, ai bị hack ráng chịu nhé :* muốn đỡ bị hơn thì đợi làm patch update tiếp không có source nữa thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng bimaloha xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 2 Users Say Thank You to bimaloha For This Useful Post:

neverclubza (07-01-18), ngochoangvip (07-01-18)

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi ngochoangvip [Only registered and activated users can see links. ]
    đá thương thì thương cho chót, làm cái hướng dẫn các bước chạy đi bạn! Mình và mấy anh em mới còn gà lắm
    Thì nó ở google đó bạn , người ta cho bạn cái bánh mì rồi bạn chỉ việc ăn chẳng nhẽ người ta lại nhai xong bón cho bạn nữa , nó ở ngoài màn hình chỉ cần chạy server lên và vào game thôi mà
    Khách viếng thăm hãy cùng pqtmtd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GenRyuu's Avatar
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi ngochoangvip [Only registered and activated users can see links. ]
    đá thương thì thương cho chót, làm cái hướng dẫn các bước chạy đi bạn! Mình và mấy anh em mới còn gà lắm
    1. Lúc chạy máy ảo lần đầu nó hỏi thì chọn I moved it
    2. Cài IP cho máy ảo NAT hay Bridge thế nào cũng dc, tùy bạn, miễn là IP tĩnh.
    3. Config lại server theo IP của máy ảo (Titanlinksv).
    4. Chạy SV (Titanlink, titanCS, MPH (gì gì đó quên r), sub1=>gameserver)
    5. Thay IP máy ảo vào config cái Maininfo trong tool rồi copy toàn bộ cái tool đó vào client, chạy tool rồi vào main.exe chiến)

Hình như là thế
    Khách viếng thăm hãy cùng GenRyuu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 2 Users Say Thank You to GenRyuu For This Useful Post:

mrthang1112 (05-03-18), ngochoangvip (09-01-18)

Thành Viên
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi bimaloha [Only registered and activated users can see links. ]
    Thím vào thư mục Tool\Encoder-Custom ở bộ server nhé.
    Mở file ItemModel.txt lên (nhớ chuột phải -> Properties -> bỏ chọn Read only)
    Ví dụ nội dung file như sau:
    Code:
    6	29	"SHIELD_29"	75	125	255
    end
    6 -> Type item ( 6 là khiên )
    29 -> Index item (29 khiên custom khien1)
    SHIELD_29 là tên file model (SHIELD_29.bmd, bỏ đi hậu tố .bmd, chỉ cần tên thôi), được đặt ở Data\Custom\Item (client).
    75 125 255 là 3 mã màu RGB (có thể search rgb color picker trên google để chọn màu), cái này để fix lỗi item +15 vàng khè ấy.

lưu ý: Item phải copy cả model lẫn texture vào Data\Custom\Item mới hiển thị được nhé.

Sau đấy thì kéo file ItemModel.txt vứt vào Encoder.Exe (kéo vứt vào icon thôi, không cần bật Encoder lên đâu) nó sẽ tạo ra file ItemModel.txt.z, xóa .txt đi là được ItemModel.z
    , vứt vào Data\Custom là được.
    Ai làm ơn có thể giúp mình được k ạ ! . mình bị vướng khúc này cứ làm mãi vẫn k đc . mình có mở file ItemModel.txt ra nhưng nếu muốn add item vào thì mình phải ghi thông số vào đúng k ạ

VD : mình muốn add cái nón custom vào mình ghi như sau
    7 93 "Helm_93" 255 51 51

sao mình save lại

nhưng mình k hiểu chỗ :
    lưu ý: Item phải copy cả model lẫn texture vào Data\Custom\Item mới hiển thị được nhé.

vậy là sao . vì chưa làm bao giờ . gg thì ra k vào chủ đề mình đang tìm . tìm mãi k đc

xong mình thử bỏ qua làm tới bước

Sau đấy thì kéo file ItemModel.txt vứt vào Encoder.Exe (kéo vứt vào icon thôi, không cần bật Encoder lên đâu) nó sẽ tạo ra file ItemModel.txt.z, xóa .txt đi là được ItemModel.z
    , vứt vào Data\Custom là được.

nhưng nó k ra ItemModel.txt.z mà chỉ ra ItemModel.txt file dạng zip
    . mình thử xóa txt thì còn là ItemModel file dạng zip mình bỏ vào Data\Custom nhưng thì trùng file . mình chọn sao chép và thay thế . nhưng xong vào main nó vừa lên là tự văng k vào đc.
    cám ơn ae đã đọc , ae nào hỗ trợ giúp mình với . có thể cho mình xin thêm fb để tiện hỏi k ạ . nick này mình mượn của bn mình !! cám ơn ae
    Khách viếng thăm hãy cùng zbiffz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    localhost
    Thanks
    26

Bật hiển thị file ext lên là thấy .z, cơ mà cũng chả để làm gì, cứ xóa .txt cho nó còn ItemModel rồi vứt vào.
    Mà share source client rồi thì làm cái đấy làm gì? Tự add hình ảnh ở source ấy. Hôm qua định làm clip hd item model , bone effecf nhưng share source rồi lại chả làm nữa.
    P/s: ông này hình như mở mu gì gì long vương với huyết vương gì đấy dùng cả web lẫn sv của mình

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bimaloha vì bài viết này !

zbiffz (08-01-18)

Thành Viên
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi bimaloha [Only registered and activated users can see links. ]
    Bật hiển thị file ext lên là thấy .z, cơ mà cũng chả để làm gì, cứ xóa .txt cho nó còn ItemModel rồi vứt vào.
    Mà share source client rồi thì làm cái đấy làm gì? Tự add hình ảnh ở source ấy. Hôm qua định làm clip hd item model , bone effecf nhưng share source rồi lại chả làm nữa.
    P/s: ông này hình như mở mu gì gì long vương với huyết vương gì đấy dùng cả web lẫn sv của mình
    à mình mượn nick ông bạn thôi tại đăng kí nick 4r mà nó k gửi mail xác nhận nên k bình luận đc

mình là newbie thôi . bn có thể cho đồng ý kết bạn fb để mình học hỏi thêm đc k ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng zbiffz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    41

Chưa cài nhưng vẫn thaks vì tinh thần các pro
    Khách viếng thăm hãy cùng Chief xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên avinhdt's Avatar
    Đang ở
    Usa
    Thanks
    118

TRÍCH ĐOẠN TRONG ItemAsm
    Naked ( cRFAddInventoryPos ) {
    static DWORD IsRFItem = 0;
    static DWORD RFPosition = 0x005CD084; // 1.04D ENG
    static DWORD NextRFPosition = 0x005CD086; // 1.04D ENG
    //
    _asm {
    mov ecx, dword ptr ss : [ebp + 0x8]
    mov dword ptr ss : [ebp + 0x8], ecx
    mov IsRFItem, ecx
    }

// ---
    if ( IsRFItem == 0x04B3 ) {
    _asm {jmp RFPosition}
    }
    else if ( IsRFItem == ITEM2 ( 0, 41 ) == ITEM2 ( 0, 45) ) {
    _asm {jmp RFPosition}
    }
    else {
    _asm {jmp NextRFPosition}
    }
    }
    cầu may phát nữa => chủ thớt ơi mình còn thiếu gì nhỉ
    cái item 41 là vuốt HL thì oke mà cái 45 dùng skin khác thì ko dùng dc nhỉ. chủ yếu nó xài dc skill vật ngã và đeo cùng vuốt khác là dc
    Khách viếng thăm hãy cùng avinhdt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên neverclubza's Avatar
    Đang ở
    Thailand
    Thanks
    16

Hello ItemModel.z not work ?
    How to fixed

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng neverclubza xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    localhost
    Thanks
    26

@anhvinhdt: else if ( IsRFItem == ITEM2 ( 0, 41 ) || IsRFItem == ITEM2 ( 0, 45) ) {

Trích dẫn Gửi bởi neverclubza [Only registered and activated users can see links. ]
    Hello ItemModel.z not work ?
    How to fixed
    Yes, of course. You need to move ItemModel.z to client Data\Custom and move model (.bmd) and texture (.ozj, .ozt) file to Data\Custom\Item too.
    The next day i'll make a tut by video. Btw, you can use source client to add item model.

================================================== ===========

Trích dẫn Gửi bởi zbiffz [Only registered and activated users can see links. ]
    à mình mượn nick ông bạn thôi tại đăng kí nick 4r mà nó k gửi mail xác nhận nên k bình luận đc

mình là newbie thôi . bn có thể cho đồng ý kết bạn fb để mình học hỏi thêm đc k ạ

Mình đã nói rồi, mình làm người tốt cũng có giới hạn thôi. Những cái cơ bản thì xem bí kíp [Only registered and activated users can see links. ] cũng quá đủ để làm rồi, những cái khác không có thì tự nghiên cứu các file config trên sv hoặc cmt vào đây hay box hỏi đáp ngoài kia để ai biết có thể giúp đỡ, người đến sau cũng có cái mà xem, học tập đỡ phải hỏi lại. Cứ đòi inbox riêng để làm gì? Cho mình tiền á? Làm gì bằng tiền? Thời gian đợi được vài trăm vài chục đấy mình tự mở mu cũng kiếm được, thậm chí còn nhiều hơn nhiều lần, cần quái gì phải đợi mọi người? Cũng vì lý do trên, mình không nhận dev thuê, không nhận cài đặt hộ, không bán source, không nhận inbox riêng.
    Lần sửa cuối bởi bimaloha, ngày 08-01-18 lúc 10:42 PM.

14. The Following 2 Users Say Thank You to bimaloha For This Useful Post:

avinhdt (09-01-18), thanhluan_lndh (09-01-18)

Trang 16 của 55 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 14 15 16 17 18 26 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Lổi về server datdat ép wing ex803 " HELP " Cần pro giúp gấp
    Bởi khuongduy2 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-10-17, 05:30 PM
  2. [MU] Share Sever SCF Post Item, Danh hiệu 3 Lớp Full- DATDAT
    Bởi 8gamevn trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 275
    Bài viết cuối: 03-08-17, 10:58 PM
  3. [MU] Hỏi cao nhân cách fix dame DW server DatDat
    Bởi tinhuynh300495 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 25-07-17, 12:46 PM
  4. Nghịch tử giết bố chỉ vì không cho 50 nghìn đồng
    Bởi SaoThaiBinh72 trong diễn đàn Thông Tin 24h
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-07-11, 09:13 AM
  5. [SHARE] Share mấy cái mask nghịch chơi!
    Bởi nhoc_kute_blog trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 31-01-11, 04:29 PM

Tag của Chủ đề này