[JX] Chế tạo An Bang Hoàn Mỹ !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Thành Viên
    Thanks
    253

Chế tạo An Bang Hoàn Mỹ !

Như tiêu đề mình tới Thợ Rèn Thần bí, giao đủ nguyên liệu nó cần, cũng có mở script coi thử id vật phẩm đúng cả.
    Thế nhưng nó báo Số lượng vật phẩm bỏ vào ko chính xác. Thánh nào đi ngang từng vướng lỗi này biết fix chỉ mình với, tks
    Vấn đề thứ 2 là có bác nào biết cách chỉnh tỉ lệ ép đồ tím lên max ko? mình chỉnh magiccatrib.txt + magiccatriblevel.txt lên cao mà nó cũng xịt te tua
    Khách viếng thăm hãy cùng trungjx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến trungjx vì bài viết này !

shinrenkyo (04-09-16)

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Ðề: Chế tạo An Bang Hoàn Mỹ !

Mình trả lời câu đầu tiền:
    Nếu bạn không biết debug trong lua. thì bạn có thể thử như sau:
    Ví dụ: để chế đồ A, cần nguyên liệu B,C,D,E,....
    Bạn bỏ từng điều kiện 1 cho đến khi gặp điều kiện báo lỗi đó, sẽ biết sữa ở đâu: xét điều kiện A, không lỗi, chuyển qua xét điều kiện A,B, không lỗi, cứ như vậy.
    Câu 2 bạn nào trả lời giúp.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên cuongvh93's Avatar
    Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Câu 2 tối onl bằng lap mình giúp cho giờ đang onl bằng đt.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongvh93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến cuongvh93 vì bài viết này !

trungjx (04-09-16)

Thành Viên
    Thanks
    253

tks mấy bác đã wan tâm, mình bỏ điều kiện này thì nó báo sai cái khac, giờ nó ra lỗi khác , nó viết bằng mảng nhìn chóng mặt, mình biết sơ sơ cấu trúc chứ ko rành lắm
    Giờ nó báo vật phẩm bỏ không đúng
    ngay hàm else aryDelItem!
    Lần sửa cuối bởi trungjx, ngày 04-09-16 lúc 06:18 PM.

Thành Viên Tâm Huyết shinrenkyo's Avatar
    Thanks
    376

Trích dẫn Gửi bởi trungjx [Only registered and activated users can see links. ]
    tks mấy bác đã wan tâm, mình bỏ điều kiện này thì nó báo sai cái khac, giờ nó ra lỗi khác , nó viết bằng mảng nhìn chóng mặt, mình biết sơ sơ cấu trúc chứ ko rành lắm
    Giờ nó báo vật phẩm bỏ không đúng
    ngay hàm else aryDelItem!
    chắc là do nó xóa ko đc vật phẩm đó, ông thử coi bán vật phẩm đ1o đc ko? tui cũng ko rành, nhưng nghĩ nếu vật phẩm mà bán ko đc thì nó xóa ko đc wá
    ông hỏi cách fix xem, ko thì xem ai chế tạo đc xin cái script của ngta
    Khách viếng thăm hãy cùng shinrenkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi trungjx [Only registered and activated users can see links. ]
    Như tiêu đề mình tới Thợ Rèn Thần bí, giao đủ nguyên liệu nó cần, cũng có mở script coi thử id vật phẩm đúng cả.
    Thế nhưng nó báo Số lượng vật phẩm bỏ vào ko chính xác. Thánh nào đi ngang từng vướng lỗi này biết fix chỉ mình với, tks
    Vấn đề thứ 2 là có bác nào biết cách chỉnh tỉ lệ ép đồ tím lên max ko? mình chỉnh magiccatrib.txt + magiccatriblevel.txt lên cao mà nó cũng xịt te tua
    Viết 1 hàm giao vật phẩm vào rồi đếm số lượng đủ thì xóa all vật phẩm cùng đồ gốc giao nó an bang hoàn mỹ cùng lại k đủ thì return 0
    2 là đếm trực tiếp vật phẩm và nguyên liệu chế tao trong rương đủ thì xóa vật phẩm và nguyên liệu add 1 đồ an bang cùng loại k đủ return 0
    Khách viếng thăm hãy cùng kennyhoang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết shinrenkyo's Avatar
    Thanks
    376

Trích dẫn Gửi bởi kennyhoang [Only registered and activated users can see links. ]
    Viết 1 hàm giao vật phẩm vào rồi đếm số lượng đủ thì xóa all vật phẩm cùng đồ gốc giao nó an bang hoàn mỹ cùng lại k đủ thì return 0
    2 là đếm trực tiếp vật phẩm và nguyên liệu chế tao trong rương đủ thì xóa vật phẩm và nguyên liệu add 1 đồ an bang cùng loại k đủ return 0
    cái khó là làm sao nó add lại cái trang bị Hoàn Mỹ cùng thuộc tính với cái cũ đc. ví dụ nhẫn kb 30, mình đem add nó xóa song trả lại 25, cắn lưỡi
    Khách viếng thăm hãy cùng shinrenkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên cuongvh93's Avatar
    Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Cái vụ ép đồ tím max 100% thì như này, ý là ép thành công thì lên max 100% nha chứ có lúc ép làm biếng lấy tt nó rớt mất hết nguyên liệu thì cũng có.
    cái file magicattriblevel.txt bạn sữa như sau: Cột G là Max, cột F là Min, mình ví dụ dòng đầu tiên là Tăng Hiệu Quả Sát Thương nha, nó có MagicID là 126, và nó chia theo 10 level (level là cột D) bạn nhìn dòng Level 10 thì max của nó là 100, bạn muốn ép lúc nào nó cũng ra 100 thì cột G và cộ F bạn chỉnh nó về 100 hết và từ lv 1 đến lv 10 đều 100 hết luôn. mình ví dụ nè:

Chưa chỉnh:
    [Only registered and activated users can see links. ]

Đã chỉnh:

Chỉnh xong nhớ đồng bộ Sv và client.
    Lần sửa cuối bởi cuongvh93, ngày 04-09-16 lúc 10:44 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongvh93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến cuongvh93 vì bài viết này !

trungjx (05-09-16)

Thành Viên
    Thanks
    253

Trích dẫn Gửi bởi cuongvh93 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái vụ ép đồ tím max 100% thì như này, ý là ép thành công thì lên max 100% nha chứ có lúc ép làm biếng lấy tt nó rớt mất hết nguyên liệu thì cũng có.
    cái file magicattriblevel.txt bạn sữa như sau: Cột G là Max, cột F là Min, mình ví dụ dòng đầu tiên là Tăng Hiệu Quả Sát Thương nha, nó có MagicID là 126, và nó chia theo 10 level (level là cột D) bạn nhìn dòng Level 10 thì max của nó là 100, bạn muốn ép lúc nào nó cũng ra 100 thì cột G và cộ F bạn chỉnh nó về 100 hết và từ lv 1 đến lv 10 đều 100 hết luôn. mình ví dụ nè:

Chưa chỉnh:

Đã chỉnh:

Chỉnh xong nhớ đồng bộ Sv và client.
    mình hỉu r, mà cho hỏi cái cấp độ từ 1 đến 10 đó là sao bạn? may mắn hay sao ta? mình chỉnh cấp 10 thôi thì đc ko? sợ chỉnh hết thì bỏ ht cấp cùi hoặc thủy tinh ít nó cũng lên max

Thành Viên
    Thanks
    253

up....
    tiện thể bác nào cho mình xin cái script gọi đồng hành ra với, tks !

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] cách onl và bang hội
    Bởi 094103 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-09-15, 11:27 PM
  2. Bang Bang Productions OVO The North Vol 1 [WAV MiDi]
    Bởi mitsumi trong diễn đàn Thư Viện Software
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-09-15, 09:52 PM
  3. [JX] Xin Được Trợ Giúp!!! Về Danh Hiệu Và Tên Bang Chủ sau Khi Tạo Bang Hội Với Ạ
    Bởi ShareSever trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-06-15, 10:16 PM
  4. [JX] Đường dẫn việt hóa bang hội - hiển thị danh hiệu Bang Chủ - Thành viên ?
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 20-08-14, 09:28 PM
  5. [KT] Help bang hội và gia tộc
    Bởi hoàng hạc lâu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 20-05-12, 07:25 PM