[MU] Repack Mu Offline phiên bản Ex802 Custom Pre-config - Trang 6
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 6 của 27 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 16 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 269
    Thành Viên
    Thanks
    280

Ðề: Repack Mu Offline phiên bản Ex802 Custom Pre-config

Trích dẫn Gửi bởi Maximum [Only registered and activated users can see links. ]
    Code:
    EB_DefenseLevelDiv 			= 5		//->
    EB_DefenseStart 			= 50		//->
    EB_AttackLevelDiv 			= 3		//->
    EB_AttackStart 				= 45		//->
    EB_BuffTime 				= 1800		//->
    Trong CommonServer.cfg á
    Mình test thử đã set lại thông tin CommonServer.cfg:

EB_DefenseLevelDiv = 1 //->
    EB_DefenseStart = 10 //->
    EB_AttackLevelDiv = 1 //->
    EB_AttackStart = 15 //->
    EB_BuffTime = 3600 //->

Cơ mà vào game thấy lượng dam và def được buff không hề thay đổi so với nguyên gốc.
    Không biết điều chỉnh cái này ở đâu đây các bạn!
    Nếu không điều chỉnh được thông số buff bạn nào biết giúp mình xóa bỏ dòng nhận buff ở NPC chỉ để lại dòng nhận Quest thôi cũng được!

Tăng độ phân giải lên tí bạn.1024x768 ??
    Mình đã để fullscreen 1024x768 nhưng mà 2 cái nút dưới cùng bên phải vẫn không hiện thị hết (cái help và move nó ở sát phía dưới nhìn khó chịu và ấn cũng khó)
    Lần sửa cuối bởi phiyeutuan08, ngày 21-07-16 lúc 12:50 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng phiyeutuan08 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Icon5 Ðề: Repack Mu Offline phiên bản Ex802 Custom Pre-config

Bạn xem hộ mình cái này với. Mumaker chạy lên báo lỗi k connect được với server nhưng client mình connect được vào rồi
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng anhhgkh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

★…Tối Đa…★ Maximum's Avatar
    Đang ở
    —Tân An City—
    Thanks
    103

Trích dẫn Gửi bởi anhhgkh [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn xem hộ mình cái này với. Mumaker chạy lên báo lỗi k connect được với server nhưng client mình connect được vào rồi
    Các bạn đợi tí mình đang về nhà sẽ rep trả lời các bạn sau nha.
    Khách viếng thăm hãy cùng Maximum xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    —Tân An City—
    Thanks
    103

Trích dẫn Gửi bởi phiyeutuan08 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình test thử đã set lại thông tin CommonServer.cfg:

EB_DefenseStart = 10 //->
    EB_AttackStart = 15 //->
    EB_BuffTime = 3600 //->

Cơ mà vào game thấy lượng dam và def được buff không hề thay đổi so với nguyên gốc.
    Không biết điều chỉnh cái này ở đâu đây các bạn!
    Nếu không điều chỉnh được thông số buff bạn nào biết giúp mình xóa bỏ dòng nhận buff ở NPC chỉ để lại dòng nhận Quest thôi cũng được!

Mình đã để fullscreen 1024x768 nhưng mà 2 cái nút dưới cùng bên phải vẫn không hiện thị hết (cái help và move nó ở sát phía dưới nhìn khó chịu và ấn cũng khó)
    Code:
    EB_DefenseLevelDiv 			= 1		//->
    EB_DefenseStart 			= 10		//->
    EB_AttackLevelDiv 			= 1		//->
    EB_AttackStart 				= 15		//->
    EB_BuffTime 				= 3600		//->
    Nghĩa của code trên, tăng điểm phòng thủ khi được buff = DefenseStart chia cho DefenseLevelDiv
    tăng điểm tấn công khi được buff = AttackStart chia cho AttackLevelDiv
    BuffTime chắc k cần giải thích

Còn vấn đề UI mình thua, bạn chịu khó bấm phím tắt cho lẹ nha.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Đợi tí mình đang up tools khác cho bạn nào không xài MuMaker được, lên trang 1 down về nha bạn.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi lucifer2912 [Only registered and activated users can see links. ]
    click vào GS nó báo lỗi GS.exe is not a valid Win 32 application @@ giúp mình với ,mình dùng bản win xp sp3
    Bạn nên cài win 7 xem sao, mình chưa test trên win xp, bên br thì win xp có ng chạy đc có người k, bạn nên cài đặt các gói Visual C++ và Net Frame nhé cho chắc ăn.

5. The Following 2 Users Say Thank You to Maximum For This Useful Post:

lucifer2912 (21-07-16), phiyeutuan08 (21-07-16)

Thành Viên
    Thanks
    0

mình là mem mới, bạn nào hướng dẫn mình cách cài lên để chơi với, mình đọc hướng dẫn của chủ thớt nhưng ko bit làm theo, cảm ơn !
    Khách viếng thăm hãy cùng pnchien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Icon5 Ðề: Repack Mu Offline phiên bản Ex802 Custom Pre-config

Vẫn không thể connect được tới SQL bạn ạ với lại mình config full thành 127.0.0.1 nhưng client k connect được tới server (đã đổi IP client thành 127.0.0.1)

Đang ở
    —Tân An City—
    Thanks
    103

Vẫn không thể connect được tới SQL bạn ạ với lại mình config full thành 127.0.0.1 nhưng client k connect được tới server (đã đổi IP client thành 127.0.0.1)
    Ip client sao lại đổi thành 127.0.0.1 đó là IP localhost bạn đổi tất cả lại thành 192.168.1.242 đi không cần config j cả mình chỉnh ip sẵn rồi.

Bạn vào Start > all programs > microsoft sql server 2008 r2 > Configuration Tools > SQL Server Configuration Manager
    Mở nó lên sau đó bạn tick dấu cộng ở dòng SQL Server Network Configuration sẽ hiện ra Protocols for SQLEXPRESS bên phải sẽ có 3 tab, bạn chuột phải Proberties rồi Enabled lên hết, riêng cái TCP/IP bạn qua Tab IP Addresses kéo xuống dưới cùng khung cuối cùng là IPAll bạn nhập vào TCP Port là 1433 rồi Apply xong OK.

Trở lại khung bên trái chỗ bạn vào SQL Server Network Configuration lúc nãi ấy, vào SQL Server Services rồi qua khung bên phải chuột phải vào SQL Server (SQLEXPRESS) chọn Restart. rồi xong thử lại coi còn lỗi k.
    Lần sửa cuối bởi Maximum, ngày 21-07-16 lúc 09:24 PM.

Thành Viên
    Thanks
    47

có bạn nào có bản máy file đẻ attack có thể cho mình với dc k
    cách cài mấy bài huong dan k có tạo file moi
    minh co xem mà tạo chi lam dc muonline
    hay có các nào làm 1 bài HD qua dc k ạ
    lâu quá k choi mu quay lai tí cho đỡ thèm'
    Khách viếng thăm hãy cùng sunthah12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Icon8 Ðề: Repack Mu Offline phiên bản Ex802 Custom Pre-config

Ip client sao lại đổi thành 127.0.0.1 đó là IP localhost bạn đổi tất cả lại thành 192.168.1.242 đi không cần config j cả mình chỉnh ip sẵn rồi.

Bạn vào Start > all programs > microsoft sql server 2008 r2 > Configuration Tools > SQL Server Configuration Manager
    Mở nó lên sau đó bạn tick dấu cộng ở dòng SQL Server Network Configuration sẽ hiện ra Protocols for SQLEXPRESS bên phải sẽ có 3 tab, bạn chuột phải Proberties rồi Enabled lên hết, riêng cái TCP/IP bạn qua Tab IP Addresses kéo xuống dưới cùng khung cuối cùng là IPAll bạn nhập vào TCP Port là 1433 rồi Apply xong OK.

Trở lại khung bên trái chỗ bạn vào SQL Server Network Configuration lúc nãi ấy, vào SQL Server Services rồi qua khung bên phải chuột phải vào SQL Server (SQLEXPRESS) chọn Restart. rồi xong thử lại coi còn lỗi k.
    Cám ơn bạn vụ TCP Port. Mình config lại server ok r. Nhưng hiện tại dùng MuMaker hay cái tool mới bạn share add đều lỗi Cái Tool mới thì add xong vào game k thấy đồ đâu. Còn cái MuMaker mình add set GrandSoul thì trong túi đồ hiện đúng nhưng nhìn ở ngoài nó lại thành hình set khác? 2 cái nhẫn trong hòm đồ mình cũng k vứt được luôn Wing 2.5 mình cũng k add được luôn. Mà cái Remaining second 4 hiện ở trên màn hình là cái j vậy bạn?

Thành Viên
    Thanks
    280

Code:
    EB_DefenseLevelDiv = 5 //->
    EB_DefenseStart = 50 //->
    EB_AttackLevelDiv = 3 //->
    EB_AttackStart = 45 //->
    EB_BuffTime = 1800 //->
    Nghĩa của code trên, tăng điểm phòng thủ khi được buff = DefenseStart chia cho DefenseLevelDiv
    tăng điểm tấn công khi được buff = AttackStart chia cho AttackLevelDiv
    Mình đã test lại cái này chỉnh không tác dụng vì chỉnh thế nào thì lượng buff lúc đầu cũng bị cố định 1 giá trị không đổi.
    Dù mình thay đổi thế này:
    EB_DefenseStart = 2 //->
    EB_AttackStart = 2 //->
    EB_BuffTime = 1800 //->

Thì khi vào game buff vẫn không khác gì mặc định.
    Khách viếng thăm hãy cùng phiyeutuan08 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 6 của 27 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 16 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Server ss6.3 11.70.52 Full Event Custom Config Offline
    Bởi hoanmaster trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 51
    Bài viết cuối: 08-06-18, 10:32 AM
  2. [MU] Repack zTeam eX802 Exclusivo PZ
    Bởi bambu trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-08-15, 09:52 AM
  3. [MU] Ragezone - zTeam eX802 Repack with fixes
    Bởi tdtung93 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 14-08-15, 10:41 PM
  4. Phiên Bản Ex802. Miễn Phí. Open Hôm Nay. Tặng Giftcode Tân Thủ GHRS.Không Websop
    Bởi money trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-08-14, 01:34 PM
  5. [MU] Cần Pro Giúp Đỡ Về Phiên Bản 6.1 Custom W4 của Tomatoes
    Bởi TocDoSG trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 28-08-12, 11:34 AM