Thằng lừa đảo Sgamer ! Cặn bã xã hội và chắc chắn sẽ bị công an triệu tập ! - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 83
    Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Ðề: Thằng lừa đảo Sgamer ! Cặn bã xã hội và chắc chắn sẽ bị công an triệu tập !

Trích dẫn Gửi bởi google_ [Only registered and activated users can see links. ]
    lừa kiểu này thì bố công an cũng bó tay.
    Mình đã từng báo và bị phạt 5 triệu tại công an bình dương.
    cháu Lại Nguyên Văn Nói như sau:
    Thứ nhất : Ông mua game về làm gì. Không mở cũng quy ra có ý định làm game lậu.
    Thứ hai : Ông mua bán với nó có giấy tờ gì không.
    Thứ ba : Nếu nó đã làm cho ông rồi nhưng ông lại bảo chưa thì sao.(cái này thì cài đặt hầu hết teamview hoặc cài trên vps )
    Thứ tư : Nếu tôi điều tra không đúng sự thật thì ông mắc tội vo khống.
    Thứ 5 : Nếu ông mua của người ta sao ông lại đưa tiền trước.
    Thôi đến câu này lại phải thôi các anh ạ dù sao thì tiền mất rồi giờ tật phải mang thôi .
    Em xin nộp phạt không các anh lại cho là vu khống thì chết.
    Mày có biết tội này to thế nào không mà bảo nộp phạt là xong .
    Tội làm game trái pháp luật tội vu khống đủ cho mày đi tù mọt gông rồi đấy.
    Thôi ngậm ngùi dúi phong bì rồi biến.
    Không có chuyện đó đâu bạn, lên trình báo người ta sẽ bắt viết tường trình sự việc này nọ, nếu không thuộc thẩm quyền thì sẽ chuyển cho cục khác thụ lý vụ án, trường hợp ở đây là c50, và phải đưa đầy đủ những chứng cứ liên quan để phục vụ điều tra như thông tin facebook, gmail, vv.v.. những cái dùng để liên lạc với thủ phạm, sẽ sớm tìm được thôi, có số bank mà, chiếm đoạt 2.500.000 vnd, c50 sẽ làm.
    Lần sửa cuối bởi wermanhme1990, ngày 16-06-16 lúc 04:45 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi HungDevJX [Only registered and activated users can see links. ]
    Ý a bạn đang nói CA Bình Dương chỗ nào Tụi CA Bình Dương Nó chỉ nhận tiền thì mới làm thôi Kiêu nó làm không thì nó không làm đâu Lại ngã tư 550 nè Đua Xe ngóc bánh nằm lái các kiểu con đà điểu. CA Giao thông đi qua đứng nhìn cuời duyên cái rồi xuống uống Sữa đậu xong đi về
    Dạ nó khôn lắm. Đưa 3 triệu trước để nó làm tưởng lấy lại dc 10 triệu . nó không nói luôn mệ ra đi lại ngày hôm sau mới gọi lên tưởng là ngon ăn mang thêm 2nuwauax cảm ơn ai ngờ
    Nói như thế bố em cũng chiu không dám đòi lại mà còn mất thêm.
    Giờ bọn CA nó cũng tính toán làm ăn kinh lắm. nên mới ngộ ra.
    Nó làm cho bạn nó được cái gì và bạn được cái gì.
    trước hết phải lên từ xã phường trước.chứ 1 phát lên c50 thì ko được
    Mà cũng may không lên thẳng đó chứ lên mà nó nói kiểu đó thì ăn CC
    Lần sửa cuối bởi google_, ngày 16-06-16 lúc 04:45 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng google_ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tanlockgvn's Avatar
    Thanks
    161

Đọc kỹ nhé bạn hiền . Đã vi phạm luật hình sự dù ko thu được tiền cũng chết.
    Em mới chỉ cầm con dao đi chơi nhưng chưa gây ra tội cũng bị phạt tiền
    đọc nhiều lần rồi bạn . sắp tới sẻ có nhiều game mang cái mác miễn phí 100%, không nạp thẻ

theo quy định tại khoản 1 điều 292 BLHS năm 2015 thì việc cung cấp dịch vụ trò chơi này nếu nhằm mục đích thu lợi từ 50 triệu đồng trở lên, hoặc có doanh thu từ 500 triệu đồng trở lên mà không có giấy phép thì bị xem là hành vi nguy hiểm cho xã hội, bị điều chỉnh bởi Bộ luật Hình sự.
    Khách viếng thăm hãy cùng tanlockgvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên KangGary's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    175

Trích dẫn Gửi bởi HungDevJX [Only registered and activated users can see links. ]
    Thế vì miếng cơm manh áo làm cc j cũng dc à. Xã hội cho mầy làm v à. M bớt cmt lại đi thằng lol

Hôm nào m ra đường sách dao giết ng ta rồi cướp CỦA xong lên Công an khai báo vì lí do miếng cơm manh áo nhé thằng lol
    Thím chửi ai thế?
    Thím ochohieucac123 trích lại câu của ba yendung321cn mà
    Khách viếng thăm hãy cùng KangGary xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định HungDevJX's Avatar
    Thanks
    169

Dạ nó khôn lắm. Đưa 3 triệu trước để nó làm tưởng lấy lại dc 10 triệu . nó không nói luôn mệ ra đi lại ngày hôm sau mới gọi lên tưởng là ngon ăn mang thêm 2nuwauax cảm ơn ai ngờ
    Nói như thế bố em cũng chiu không dám đòi lại mà còn mất thêm.
    Giờ bọn CA nó cũng tính toán làm ăn kinh lắm. nên mới ngộ ra.
    Nó làm cho bạn nó được cái gì và bạn được cái gì.
    trước hết phải lên từ xã phường trước.chứ 1 phát lên c50 thì ko được
    Mà cũng may không lên thẳng đó chứ lên mà nó nói kiểu đó thì ăn CC
    Ở Bình Dương thì phải chấp nhận thôi bạn Đêm lại ngã tư 550 nè tụi nó xì ke ma túy điếm đĩ. Đua xe và 1 số thứ của dân chơi nữa Các a cơ động chạy qa CA Giao thông qa cười duyên chào các Đồng chí Sì ke rồi chạy k dám lại
    Khách viếng thăm hãy cùng HungDevJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Ý a bạn đang nói CA Bình Dương chỗ nào Tụi CA Bình Dương Nó chỉ nhận tiền thì mới làm thôi Kiêu nó làm không thì nó không làm đâu Lại ngã tư 550 nè Đua Xe ngóc bánh nằm lái các kiểu con đà điểu. CA Giao thông đi qua đứng nhìn cuời duyên cái rồi xuống uống Sữa đậu xong đi về
    Đùa bác hưng . Em ở xóm nghèo cách 550 chưa đc 1km .
    Hôm đi hog đội nón. Bị nhá 1 cái 198k < 2k mới mua bó rau > nó vét k còn 1k nè
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

"- Nhiều bạn nói tôi hù dọa này kia, tôi thấy những bạn đấy thật đáng thương, là ng kém hiểu biết, tư duy lạc hậu, và đb k biết bve bản thân mình, k biết bài trừ thành phần cặn bã. buồn thay hiện tại nó lại là số đông. Nên việc tôi báo C.an có lẽ là trường hợp hy hữu. Mục đích của tôi k fai lấy lại tiền. tôi k thiếu vài triệu để mà rách việc báo công an. mà là muốn nó biết tnao là lừa đảo. vợ con gđ nó sẽ biết là họ đang ăn cơm bằng tiền chồng và cha họ lừa đảo trên mồ hôi nc mắt ng khác."

Biết trình độ học vấn, giao tiếp xã hội, nền mống kinh tế, tương lai của bạn đã bằng ai, bằng tôi, bằng họ hay bằng người có cái nick ảo ABCZ chưa mà vội phán kém hiểu biết, tư duy lạc hậu? Muốn tự bảo vệ bản thân thì tự mà trang bị cho mình kinh nghiệm để không bị lừa. Mắc quả lừa tổ bố rồi trách ai? Báo công an hả? Cứ việc nói thì ráng mà làm.Chứ đừng có ra vẻ rồi đéo làm được nhảy đong đỏng trên này. Xl bạn cái người CÓ HIỂU BIẾT, CÓ TƯ DUY SÁNG TẠO và biết bvệ bản thân mình. Họ chỉ coi cái game này như là 1 đam mê và họ có khối việc khác ngoài xã hội và nếu có vấn đề họ chẳng cần viết lên cái bài này và trực tiếp đến cơ quan công an làm việc. OK?
    Khách viếng thăm hãy cùng congthanhchien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên loveoggy's Avatar
    Thanks
    424

lừa kiểu này thì bố công an cũng bó tay.
    Mình đã từng báo và bị phạt 5 triệu tại công an bình dương.
    cháu Lại Nguyên Văn Nói như sau:
    Thứ nhất : Ông mua game về làm gì. Không mở cũng quy ra có ý định làm game lậu.
    Thứ hai : Ông mua bán với nó có giấy tờ gì không.
    Thứ ba : Nếu nó đã làm cho ông rồi nhưng ông lại bảo chưa thì sao.(cái này thì cài đặt hầu hết teamview hoặc cài trên vps )
    Thứ tư : Nếu tôi điều tra không đúng sự thật thì ông mắc tội vo khống.
    Thứ 5 : Nếu ông mua của người ta sao ông lại đưa tiền trước.
    Thôi đến câu này lại phải thôi các anh ạ dù sao thì tiền mất rồi giờ tật phải mang thôi .
    Em xin nộp phạt không các anh lại cho là vu khống thì chết.
    Mày có biết tội này to thế nào không mà bảo nộp phạt là xong .
    Tội làm game trái pháp luật tội vu khống đủ cho mày đi tù mọt gông rồi đấy.
    Thôi ngậm ngùi dúi phong bì rồi biến.

Nói như kiểu ở rừng mới chui ra . Ông tự đặt luật rừng à . Mà ông là ai mà đi bênh vực thằng lừa đảo thế
    .
    Mua hàng mà củng cần giấy tờ à . Đùa nhau . Mua làm gì thì kệ ng ta hỏi làm gì . Nó lừa đảo thì tố cáo , thế thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng loveoggy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến loveoggy vì bài viết này !

kenh14 (16-06-16)

Thành Viên
    Thanks
    188

Trích dẫn Gửi bởi congthanhchien [Only registered and activated users can see links. ]
    "- Nhiều bạn nói tôi hù dọa này kia, tôi thấy những bạn đấy thật đáng thương, là ng kém hiểu biết, tư duy lạc hậu, và đb k biết bve bản thân mình, k biết bài trừ thành phần cặn bã. buồn thay hiện tại nó lại là số đông. Nên việc tôi báo C.an có lẽ là trường hợp hy hữu. Mục đích của tôi k fai lấy lại tiền. tôi k thiếu vài triệu để mà rách việc báo công an. mà là muốn nó biết tnao là lừa đảo. vợ con gđ nó sẽ biết là họ đang ăn cơm bằng tiền chồng và cha họ lừa đảo trên mồ hôi nc mắt ng khác."

Biết trình độ học vấn, giao tiếp xã hội, nền mống kinh tế, tương lai của bạn đã bằng ai, bằng tôi, bằng họ hay bằng người có cái nick ảo ABCZ chưa mà vội phán kém hiểu biết, tư duy lạc hậu? Muốn tự bảo vệ bản thân thì tự mà trang bị cho mình kinh nghiệm để không bị lừa. Mắc quả lừa tổ bố rồi trách ai? Báo công an hả? Cứ việc nói thì ráng mà làm.Chứ đừng có ra vẻ rồi đéo làm được nhảy đong đỏng trên này. Xl bạn cái người CÓ HIỂU BIẾT, CÓ TƯ DUY SÁNG TẠO và biết bvệ bản thân mình. Họ chỉ coi cái game này như là 1 đam mê và họ có khối việc khác ngoài xã hội và nếu có vấn đề họ chẳng cần viết lên cái bài này và trực tiếp đến cơ quan công an làm việc. OK?

Thứ 1. Mục đích của t lập topic này để cảnh báo, tố giác cho những bạn khác k gặp trường hợp như t. Chỉ vậy thôi, còn việc tôi báo c.a thì tôi k có trách nhiệm báo cáo với bạn. Bạn có quyền k ủng hộ quan điểm của tôi. Nhưng tôi mời bạn ra khỏi topic của tôi.
    Thứ 2. Mục đích tôi báo công an đéo fai là tôi muốn lấy lại số tiền đó thưa bạn. Tôi muốn những thành phần lừa đảo ít nhiều sẽ bị xã hội phê phán. ít nhất là bạn bè, hàng xóm , vợ con và ng thân nó. Chứ tôi k như bạn, người sống ích kỷ chỉ biết bản thân mình.

TÔi nói thật bạn thử coi quanh cái Mục Tố cáo cảnh báo lừa đảo này xem, rất nhiều ng bị lừa, nhưng đa phần sợ phiền, sợ này sợ nọ rồi k có hành động cụ thể,. Tôi là ng đầu tiên cho bạn trống mắt lên coi nhé.

Thứ 3. Tôi k đánh giá trình độ của bạn. tôi nói về số đông suy nghĩ của m.n hiện tại là sợ phiền hà, sợ mình k đủ bằng chứng v..v mà k dám lên tiếng hoặc cho qua cho xong. Tôi cũng k nhận tôi có hiểu biết hay sáng tạo. Tôi chỉ tự tin nói rằng tôi dám đấu tranh chống lại dân lừa đảo. K thiển cận như bạn đâu.

Tôi nhắc lại. Tôi lập topic trc hết là Để Cảnh báo cho toàn thể m.n hoạt động tại forum này. Thứ nữa là muốn hả đi cơn giận của tôi. Còn việc tôi đã trình báo cơ quan công an. tôi k có trách nhiệm báo cáo với bạn. Nên bạn đừng như con ếch àm nói ở topic của tôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng kenh14 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vn_soldier's Avatar
    Thanks
    10

đọc toppic thấy nhiều thanh niên ủng hộ lừa đảo nhiều nhỉ?
    Khách viếng thăm hãy cùng vn_soldier xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 5 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [ĐKVS] Phát triển ĐKVS lên 1 tầng cao mới
    Bởi vankiepanhsai1 trong diễn đàn Đao Kiếm Vô Song
    Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 16-08-13, 01:00 AM
  2. [Gunny] Có ai phát triển cái này không?
    Bởi nhokvip99 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-08-13, 06:09 PM
  3. [KT] Tìm người cùng phát triển Phái Thứ 14
    Bởi voanhnhat20010 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 17-06-13, 07:40 PM
  4. Hướng dẫn 1 số việc cần làm để phát triển JX
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 14-03-13, 04:51 PM
  5. Giá vàng đạt kỉ lục mới : 39.54 triệu đồng