[JX] [Hỏi] Chỉnh Tên NPC Cho Jx win
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Vi phạm quy định
    Thanks
    4

[Hỏi] Chỉnh Tên NPC Cho Jx win

Mình mới học dev nên Mong Mọi Người Giúp Đỡ Scipt Của Các NPC Các Thành Và Chỉnh Tên Như Thế Nào Ạ !
    Khách viếng thăm hãy cùng Thienthan116 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone minhkhanh109's Avatar
    Thanks
    335

Ðề: [Hỏi] Chỉnh Tên NPC Cho Jx win

Code:
    \script\npcthon
    Code:
    \script\npcthanhthi
    Khách viếng thăm hãy cùng minhkhanh109 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone vitdonal92's Avatar
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi minhkhanh109 [Only registered and activated users can see links. ]
    Code:
    \script\npcthon
    Code:
    \script\npcthanhthi
    bạn biết npc ở linux không. mình muốn xem id hình ảnh npc Võ lâm minh chủ ở lâm an. với lời thoại mà không biết ở file nào mong bạn chỉ giúp
    Khách viếng thăm hãy cùng vitdonal92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi vitdonal92 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn biết npc ở linux không. mình muốn xem id hình ảnh npc Võ lâm minh chủ ở lâm an. với lời thoại mà không biết ở file nào mong bạn chỉ giúp
    Võ lâm mình chủ thường thì nó nằm ngay chỗ Lâm An nam
    Được Add vào từ golobal/actoxe.lua vào file đó xem nó có Add vào chưa
    nếu chưa thì có thể tải các sv gốc như của yoken minhdo cgalaxy copy bỏ qua

còn hình ảnh npc mình đã có share ở đây gồm 2000 hình ảnh
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Mỗi ảnh 50 con. Mỗi hàng 25 con .đếm theo thứ tự nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bthhhz vì bài viết này !

vitdonal92 (09-02-16)

Thành Viên GameZone vitdonal92's Avatar
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    Võ lâm mình chủ thường thì nó nằm ngay chỗ Lâm An nam
    Được Add vào từ golobal/actoxe.lua vào file đó xem nó có Add vào chưa
    nếu chưa thì có thể tải các sv gốc như của yoken minhdo cgalaxy copy bỏ qua

còn hình ảnh npc mình đã có share ở đây gồm 2000 hình ảnh
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Mỗi ảnh 50 con. Mỗi hàng 25 con .đếm theo thứ tự nhé
    rất cảm ơn bác. bài biết rất có ích. cho e hỏi thêm để học hỏi cho mấy npc khác. em thấy npc add tùm lum file . có thể co em biết cái cấu trúc nó như nào được không. ví dụ láy npc ở npcs.txt rồi add vào đâu. câu lệnh để add và hàm thì em biết. có dev jx ưin mới qua linux nên còn nhiều cái lạ quá.
    Khách viếng thăm hãy cùng vitdonal92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    4

Sever mình tập dev là cộng đồng việt ai hd mình chỉnh tên npc với
    Khách viếng thăm hãy cùng Thienthan116 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi vitdonal92 [Only registered and activated users can see links. ]
    rất cảm ơn bác. bài biết rất có ích. cho e hỏi thêm để học hỏi cho mấy npc khác. em thấy npc add tùm lum file . có thể co em biết cái cấu trúc nó như nào được không. ví dụ láy npc ở npcs.txt rồi add vào đâu. câu lệnh để add và hàm thì em biết. có dev jx ưin mới qua linux nên còn nhiều cái lạ quá.
    ở jx win thì quy định tên npc ở npcs.txt
    Còn linux ko nhất thiết
    để quy định 1 tên con npc thì cứ copy nguyên 1 câu ở trong file actoxe.lua rồi sửa lại cái tên
    Còn hình ảnh của con npc thì bạn biết mà cũng như jx win
    nếu bạn ko quy định tên npc = sciprt . thì nó sẽ chuyển về tên mặc định trong npcs.txt

Về cấu trúc npc thật ra file actoxe.lua chỉ là file quy định khởi chạy khi chạy sv cho nên đa số npc họ bỏ vào đó
    Còn có nhiều npc nó đc liên kết qua các file lua. khác. ban có thể kéo xuống bên dưới sẽ thấy có sự liên kết vs các function

nếu ở actoxe.lua nó có function main()
    thì nó sẽ sử dụng
    còn ngoài ra sẽ có các function khác liên kết
    ví dụ trong cái function main()
    có 1 đoạn là addnpc()
    thì nó sẽ được liên kết vơi script có function addnpc() mà ko nằm trong actoxe.lua
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator DuongDaiCaJX's Avatar
    Thanks
    76

Mục đích người ta hỏi sever win mà mấy bác linux vào chỉ qua linux thế thì bạn ấy loạn chết.
    Cụ thể thế này: Tên npc nằm trong NPCS.txt

Nếu bạn xài sever cộng đồng việt thì để add thêm NPC vào ba lăng huyện chẳng hạn, vào Script\Global\Npc\Create_Npc\balanghuyen.lua.
    Để add thêm NPC thì xem ở NPCS.txt id tên npc đó là gì, mở bằng excel lên xem rồi sửa tên sao thì sửa. Ví dụ: 345 Dã Tẩu 0 4 1 chẳng hạn (nhớ mở bằng excel lên mới thấy rõ được). Thì vào file balanghuyen.lua thêm đoạn: AddNPCEx(343,1,53,200,195,0,2,"\\script\\datau\\da tau.lua",6) --Dã Tẩu
    Trong đó: 343 là id npc (ở excel nó nằm ở dòng 345 thì add trừ 2 số đi là được (lý do vì sao đọc ebook))
    1 -- không quan tâm làm gì
    53 -- id map 3 lăng (xem trong settings/maplist.ini)
    200,195 (tọa độ)
    0,2 (độ lệch x,y)
    Khách viếng thăm hãy cùng DuongDaiCaJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!