Hướng Dẫn Cài Một Server No Font Hoàn Chỉnh By Giangleloi - Trang 50
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 50 của 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 40 48 49 50 51 52 60 100 ... CuốiCuối
Kết quả 491 đến 500 của 1048
    Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Guide cài JX full cho server cubin nofont

Trích dẫn Gửi bởi 572277 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã cài được VLOFF nhưng mình có điều này muốn hỏi:
    -Mình đang xài server alextuan(21.6MB) chạy server ok vào game thì không thấy Vệ Binh Cấm Địa thử vào xa phu cũng không được ai có thể giải quyết vđề trên được hok.THÂN
    Đối với Server Alex thì bạn chạy lại Quảng trường Ba Lăng huyện ngay chỗ Rương Chứa đồ có 1 thằng NPC tên là Nguoi ke chuyen ! Nói chuyện với Nguoi ke chuyen để khởi tạo Server !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình tìm không thấy thằng đó bạn ơi.Le que vài thằng môn phái gì đó.
    Khách viếng thăm hãy cùng 572277 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Mình tìm không thấy thằng đó bạn ơi.Le que vài thằng môn phái gì đó.
    Có mà Nguoi ke chuyen nó đứng kế bên thằng Thien Nhan Giao Do mà, nó đứng trước cái bàn cầm quạt quạt đó !

Đây là LinkDown Video có khởi tạo Server tại Nguoi ke chuyen (Server Alex) : [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

Nói thật mình tìm không thấy bạn ơi.bạn có yahoo không ra ngoài nc cho dễ.

Thanks
    662

Nói thật mình tìm không thấy bạn ơi.bạn có yahoo không ra ngoài nc cho dễ.
    Bạn up thư mục maps và Script của Server bạn cho mình xem đi !

Thành Viên
    Thanks
    0

Link đây bạn. [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

Bạn ơi nhanh nhanh nha bạn.Giúp giùm mình nha.CẢM ƠN.....................

Thanks
    662

Bạn ơi nhanh nhanh nha bạn.Giúp giùm mình nha.CẢM ƠN.....................
    Mình có bộ Server của Alex (Mình đã chỉnh sửa lại cho phù hợp), bạn nên xài cái Server mình đã chỉnh sửa lại !

Hôm nay, tui chính thức share bộ Update Client + Server (không cài font china) lấy từ Server gốc của AlexTuấn (bản thương mại) được mình Dev thêm sao cho phù hợp với maps. Do ko cần cài font china nên trong Server hạn chế mở maps, ko thể mở nhiều maps dc.
    Trong Server mà tui share cho các bạn thì chơi dc 27 maps gồm :
    1) Phượng Tường
    2) Thành Đô
    3) Nga My Phái
    4) Mạc Cao Quật
    5) Thần Tiên Động
    6) Hưởng Thủy Động
    7) Đường Môn
    8) Biện Kinh
    9) Thiên Nhẫn Giáo Tầng 3
    10) Ba Lăng Huyện
    11) Thiên Vương Bang
    12) Tương Dương
    13) Dương Châu
    14) Võ Đang Phái
    15) Thiếu Lâm Phái
    16) Cái Bang
    17) Côn Lôn Phái
    18) Thúy Yên Môn
    19) Lâm An
    20) Ngũ Độc Giáo
    21) Sơn Động Sa Mạc
    22) Đảo Tẩy Tủy
    23) Lâm Du Quan
    24) Chân Núi Trường Bạch
    25) Khu Vực Bình Nguyên
    26) Phong Lăng Độ
    27) Hành Sơn Phái
    Mình cũng đã chỉnh EXP sao cho phù hợp để lên lv, bảo đảm luyện 1 buổi là có thể lên 5x hay 6x rồi (Điểm kinh nghiệm mỗi cấp dc tính như sau : EXP = Level * 100).
    Các Item, mình đã xóa đi cái Độ Bền rồi, nên các bạn cứ đi luyện hoặc kill boss thoải mái mà ko sợ hư đồ.

*Chú Ý : Mục đích tui share Server này là giúp các Members chưa chơi dc game thì thử xài. Trong đây, tui có up lên file Hướng Dẫn Cài Game, giúp các Members dễ cài hơn !

IP của Client + Server là 10.0.0.100
    Xin chú ý đây là bản Update Client + Server No Font (Ko cài Font China).

Sau đây là các File Download cần thiết cho cài game :
    ----File Hướng Dẫn Cài Game : [Only registered and activated users can see links. ]
    ----File Update Client (No Font) : Down về rồi giải nén, chép tất cả các file vào Client, mở file config.ini kiếm dòng CapPath= rồi gõ đường dẫn tới Client, dc Update thêm 3 file của VinaGame là update02.pak, update03.pak, update04.pak và giao diện game là Skin Giang Hồ Tình Kiếm của manhtuyen.
    Part 1 : [Only registered and activated users can see links. ]
    Part 2 : [Only registered and activated users can see links. ]
    ----File vlserver (No Font) : [Only registered and activated users can see links. ] (Sau khi Down, giải nén ra, vào thư mục \vlserver\multiserver mở file Startupcfg.ini, chỉnh dòng ServerPath lại sao cho phù hợp, VD : nếu bạn giải nén ở ổ E thì ServerPath=E:\vlserver\multiserver\).
    ----File Item và Skill : [Only registered and activated users can see links. ]

Khi vào chơi game, điều đầu tiên làm là các bạn nhấp vào Người kể chuyện để Update các NPC mới (để tạo các NPC môn phái, NPC thôn làng, Npc ở các maps luyện công...).
    Sau khi Update các NPC thì :
    +Nói chuyện với Người mở khóa để mua đồ Hoàng Kim.
    +Nói chuyện với tấm bia đá tọa độ 207/202 (từ Tiểu Ngư đi ra ngoài thành), bạn sẽ thấy nhiều điều bất ngờ (bật mí : có mục Tăng EXP, giúp bạn thử test skill nhanh).
    +Nói chuyện với Dã Tẩu để làm Nhiệm Vụ Dã Tẩu và Nhiệm Vụ Kill Boss Môn Phái.
    +Nói chuyện với Bán Ngựa Giáp 4 để mua ngựa Chiếu Dạ Ngọc Sư Tử, Bôn Tiêu và Phi Vân.
    +Khi lên lv 50 trở lên thì nói chuyện với Người kể chuyện để tham gia chiến trường Tống Kim.
    Khuyến cáo : Khi đi luyện thì các bạn nên học Skill Cơ Bản (ở tấm bia đá tọa độ 207/202, từ Tiểu Ngư đi ra ngoài thành), chừng nào muốn đi Kill Boss thì mới học Skill Kill Boss và chống chỉ định học Skill Kill Boss cho Phái Thiên Vương vì Thiên Vương xài skill bằng máu, nếu học Skill Kill Boss, số chỉ sinh lực lớn quá sẽ dẫn đến số 0 thì bạn đánh quái thì thấy quái mất máu nhưng ko thấy Thiên Vương thi triển Skill đó).
    Như Thiên Vương thì Thiếu Lâm cũng vậy, lỗi là skill Hàng Long Bất Vũ lại xài bằng sinh lực nên đừng xài Skill Kill Boss.
    Nói tóm lại, đối với Thiên Vương thì ko xài, đối với Thiếu Lâm thì lv 60 trở lên là xài dc, còn các phái kia thì lúc nào xài Skill Kill Boss cũng dc(vì thi triển Skill thì mất mana chứ ko mất sinh lực).
    Chúc các bạn cài thành công !
    GOOD LUCK ! ^__^

Thành Viên
    Thanks
    0

BẠN ƠI CHO HỎI SAO TUI NHẬP địa chỉ bIShop là mdjx còn pass là 1111 thì nó đứng im ko vào được.Chỉ gium mình đi.Thank
    Khách viếng thăm hãy cùng trungvani xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi trungvani [Only registered and activated users can see links. ]
    BẠN ƠI CHO HỎI SAO TUI NHẬP địa chỉ bIShop là mdjx còn pass là 1111 thì nó đứng im ko vào được.Chỉ gium mình đi.Thank
    Bishop thì tài khoản là txjx và pass là 1111 mới đúng

Trang 50 của 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 40 48 49 50 51 52 60 100 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn: Cách làm Server No Font China !!!
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 15-07-09, 02:51 PM