Cài đặt Server Thiên Long Bát Bộ - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 25
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Cài đặt Server Thiên Long Bát Bộ

Lâu lắm không vào, hôm nay lướt qua nhân tiện sorry bà con vì hình ảnh hơi mờ! Tại vì File Video hơn tận 400mb, mà mình nén lại nên mới bị mờ thế. Qua ngày 18 nếu rảnh mình sẽ dành cả 1 thời gian sửa và làm thêm 1 vài Video nữa! Thanks bà con đã hưởng ứng cho Topic!!!

[Only registered and activated users can see links. ]
    Update lại File Video, đợi 10% là Xem được, Ko bị ngắt quãng giữa chừng!
    Lần sửa cuối bởi giaochu, ngày 29-10-08 lúc 03:36 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng giaochu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

làm video hướng dẫn tiếp theo đi giaochu .khó quá mò cả tháng mà không làm đươc, pó chim
    Khách viếng thăm hãy cùng thaison1809 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thế Kỷ Buồn yendung321cn's Avatar
    Đang ở
    HÀ NỘI
    Thanks
    5

giáochủTitanRain ơi,anh giúp em trút đc không ! em làm theo hướng dẫn mà không kết nối đc với linux4 là sao !
    IP gateway của em là : 20.0.0.2 vậy khi cài linux em phải đặt ip ra sao để kết nối đc !
    em cài theo hướng dẫn là : 192.168.0.4 thì không kết nối đc ! còn phần cài đặt thì ok ! nhưng không kết nối đc ! mà trong Network Connectionsem lại thấy có VMware Network Adapter VMnet1 VMware Network Adapter VMnet8trong 2 cái này thì IP có sẵn là 192.168.159.2 là sao hả anh ! giúp em với nhé ! thank!
    Khách viếng thăm hãy cùng yendung321cn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    31

Trích dẫn Gửi bởi o0ClbgamesVn0o [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bạn có thể tải video trên tại đây và xem = RealPlayer hoặc các phần mềm xem flash thông dụng. Links của tác giả là để xem trực tuyến chứ không phải download. Chưa được ý kiến của tác giả nên mình sẽ không sửa bài viết. Hơn nữa chủ topic nên dùng phần mềm quay lại máy khác, vì theo mình thấy thì hình ảnh khá mờ. Khó lòng mà xem được hết tất cả các chi tiết
    [Only registered and activated users can see links. ] [Only registered and activated users can see links. ]

Các bạn có thể vào link này tham khảo nè!
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng TitanRain xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Khỏi cần theo quảng cáo của thằng TitanRain, ai thật sự muốn cài với điều kiện không thương mại có thể pm yahoo cho mình. Support free for all.
    Server 0.26 Full TV + Fix All bug hoặc 0.50 + TQ nhưng có thể việt hóa có dấu
    Khách viếng thăm hãy cùng Chicken Run xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Chicken Run [Only registered and activated users can see links. ]
    Khỏi cần theo quảng cáo của thằng TitanRain, ai thật sự muốn cài với điều kiện không thương mại có thể pm yahoo cho mình. Support free for all.
    Server 0.26 Full TV + Fix All bug hoặc 0.50 + TQ nhưng có thể việt hóa có dấu
    Fix All bug Chắc chắn chứ!đừng vội khẳng địng như vậy đối với các Pserver!Pserver nào cũng có bug không 1 ai dám khẳng định server của mình Fix All bug cả!,Server love Ver 0.81 còn chưa dám khẳng định fix all bug nữa!.Cẩn thận lời nói nhá,kẻo down về bug đầy là đó bạn à^^
    Khách viếng thăm hãy cùng Lovepw xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    1

Ở đây mình có thể hiểu là fix all bug cơ bản để có thể thành 1 server online. Không có gì là hoàn hảo cả. Ngay cả server FPT còn có lỗi (VD như còn chữ TQ chưa việt hóa hết)

Hơn nữa chicken run đã fix những lỗi rất cơ bản của v26 VN (đã được kiểm chứng). Bạn nào muốn hỗ trợ có thể pm với mình. mình sẽ hỗ trợ cùng với chicken run cho 2 phiên bản này.
    Khách viếng thăm hãy cùng thecongcntt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thecongcntt [Only registered and activated users can see links. ]
    Ở đây mình có thể hiểu là fix all bug cơ bản để có thể thành 1 server online. Không có gì là hoàn hảo cả. Ngay cả server FPT còn có lỗi (VD như còn chữ TQ chưa việt hóa hết)

Hơn nữa chicken run đã fix những lỗi rất cơ bản của v26 VN (đã được kiểm chứng). Bạn nào muốn hỗ trợ có thể pm với mình. mình sẽ hỗ trợ cùng với chicken run cho 2 phiên bản này.
    Thứ nhất còn tiếng trung quốc đây không phải lỗi mà là nph chưa việt hóa!mình nói ở đây các bạn nên nói chính xác từ fix all bug,Chữ ALL có nghĩa là tất cả mà dễ bị hiểu lầm lắm!Thứ 2 server leech không thể so sánh với Server Chính Thức được vì trong quá trình hacker leech server về host có thể sẽ bị thiếu data nên sẽ xuất hiện lỗi!thứ 3 muốn khẳng định điều gì thì phải suy nghĩ!
    NOTE:member nào qua cài DK hay lém!ai chưa làm được post lên lw sẽ hướng dẫn fix!^^
    Khách viếng thăm hãy cùng Lovepw xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi Lovepw [Only registered and activated users can see links. ]
    Thứ nhất còn tiếng trung quốc đây không phải lỗi mà là nph chưa việt hóa!mình nói ở đây các bạn nên nói chính xác từ fix all bug,Chữ ALL có nghĩa là tất cả mà dễ bị hiểu lầm lắm!Thứ 2 server leech không thể so sánh với Server Chính Thức được vì trong quá trình hacker leech server về host có thể sẽ bị thiếu data nên sẽ xuất hiện lỗi!thứ 3 muốn khẳng định điều gì thì phải suy nghĩ!
    NOTE:member nào qua cài DK hay lém!ai chưa làm được post lên lw sẽ hướng dẫn fix!^^
    Có cái server thôi mà bắt bẻ nhau từng tí một làm gì ở đây anh em ủng hộ nhau là chính, ai biết nhiều thì chỉ người biết ít họ tìm được lỗi và fix rồi chia sẻ cho anh em cũng khá vất vả rồi còn fix được bao nhiêu thì đối với mỗi người dùng mỗi khác tùy trên từng máy có những lỗi khác nhau mà có thể ko phải do lỗi của game gây ra. VD đơn giản như là xung đột tài nguyên cũng gây ra lỗi vậy.
    Khách viếng thăm hãy cùng BlackDragon776 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Lovepw [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin lỗi, bạn đã cài xong V26 chưa vậy? Nếu cài xong thì bạn đem đi bán nha, đừng vào đây chọc khoáy mọi người. Mình nói fix all bug ở đây có nghĩa là fix những cái gì mà mình biết chứ có nói là tất cả đâu. All ở đây cũng có nghĩa là toàn bộ nữa mà (Tiếng anh dịch ra tiếng việt - nhiều nghĩa).
    Hơn nữa bạn không hiểu luật và con người TQ nên mới nói rằng Hacker Leech Server (Nhầm rồi).
    Nếu bạn không thích giúp mọi người thì có thể "Biến", bạn chưa giỏi như Hexpor nên cũng chưa đủ tư cách để "bốc phét" với mình.
    Khách viếng thăm hãy cùng Chicken Run xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Có Server offlinene Thiên Long Bát Bộ chưa nhỉ?
    Bởi SmileAngel trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 23-09-08, 05:46 AM