[Guide] Hướng dẫn add new item 1 cách đơn giản ^^ - Trang 6
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 6 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 91
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Guide] Hướng dẫn add new item 1 cách đơn giản ^^

Trích dẫn Gửi bởi cena_hiphop_12 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bước 4 : Các bạn sẽ phải chỉnh lại các thông số offset của main để nhận dạng item. Phần này mình sẽ hướng dẫn sau. Các bạn chỉ việc download main mà mình đã edit lại là đc. ......
    Ê , hok hướng dẫn bước 4 luôn đi bo ... ( sao bỏ ngõ vậy ) , để có thể áp dụng vào các phiên bản khác ....
    Khách viếng thăm hãy cùng Bose Online xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    G-Family
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Bose Online [Only registered and activated users can see links. ]
    Ê , hok hướng dẫn bước 4 luôn đi bo ... ( sao bỏ ngõ vậy ) , để có thể áp dụng vào các phiên bản khác ....
    Ui. Làm ơn coi kĩ lại đi bạn. Có sẵn 1 clip hướng dẫn dành cho bước 4 lun rồi đấy.
    Khách viếng thăm hãy cùng cena_hiphop_12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Thế có ai test add cung và nỏ chưa ... đã set cung và nỏ ra riêng rồi nhưng vẫn cứ đấm chứ không chịu bắn
    Khách viếng thăm hãy cùng cuong1014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    G-Family
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi cuong1014 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lạ nhỉ ... mình dùng ultraEdit sao search hoài không ra cái IP và serial của bạn (mình download cái thứ 2 vì link thứ 1 die goài )
    Vấn đề phát sinh : Mình đã tự crack đc main nhưng chỉ hiển thị đc 1 số item (mình add mỗi phát khoảng chưa đến 50 item) nhưng chỉ hiển thị đc 1 số loại item VD: Sword và Staff thì hiển thị toàn bộ còn quyền trượng gì đó thì mất màu (chỉ hiển thị ký tự không thấy hình ảnh) add thêm cung và nỏ thì lại không bắn đc chỉ đem đi đấm nhau đc thôi +_+ ngoài ra data 1 và 2 đều hiển thị là item not found nhưng open GS thì vẫn hạ cánh an toàn đoạn phim của bạn đã thực sự đầy đủ chưa hay chỉ là 1 demo để phát triển thêm
    Ở đây Item ko hiển thị đc màu là do edit main chưa đúng. Chính xác hơn là chưa đủ. còn vấn đề cung thì sorry tại mình chưa add thử nên cũng chưa bít. Còn cái đoạn phim thì bạn nói đúng. Đây mới chỉ là demo thôi. ^^.
    Khách viếng thăm hãy cùng cena_hiphop_12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mỗi loại bow hoặc crossbow đều sử dụng 1 loại arrow riêng nếu không có offset cho arrow riêng thì chắc là nó bắn ra mũi tên tàng hình ... cái này chắc phải add thêm skill hay cái gì đó vào main hix ... sao bọn bên ragezone làm đc nhỉ về vấn đề Item thì mình tạm fix đc tất cả nhưng có 1 số thứ đã chỉnh lại đúng (bao gồm item(new).txt item(kor).txt item.bmd weaponxx.bmd) nhưng vẫn không hiện nguyên hình , phát điên mất
    Khách viếng thăm hãy cùng cuong1014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    G-Family
    Thanks
    0

Vấn đề ko hiện hình chỉ có thể do rename bmd sai thôi. Có những trường hợp rename bmd ko phải là +1 so với item.bmd. Bạn có thể dựa trên những bmd item có sẵn để có đc con số phù hợp. Như bow và crossbow chẳng hạn. Phải nói là những con số khá rắc rối

Thành Viên
    Thanks
    0

Ban cho minh hoi cai file item.txt no nam o muc nao minh tim hoai ko thay
    Khách viếng thăm hãy cùng serino xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    G-Family
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi serino [Only registered and activated users can see links. ]
    Ban cho minh hoi cai file item.txt no nam o muc nao minh tim hoai ko thay
    Mu Server\Data\Lang\Kor\Item(xxx).txt ^^

Thành Viên
    Thanks
    0

nếu như cái sever của em ko có file lang/item(kor) thì làm thế nào ạ????(em xài ss3ep1 vì ko bít tài nào chơi đc ss3ep2 )
    Khách viếng thăm hãy cùng meodien99 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    G-Family
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi meodien99 [Only registered and activated users can see links. ]
    nếu như cái sever của em ko có file lang/item(kor) thì làm thế nào ạ????(em xài ss3ep1 vì ko bít tài nào chơi đc ss3ep2 )
    Vậy bạn có thể tìm kiếm theo đường dẫn sau đây. Mu Server\Data\Lang\Kor\Item(xxx).txt. Sau đó edit bình thường.

Trang 6 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp em chuyển file sang item.bmd sang item.txt
    Bởi jambovt05 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-06-11, 08:25 PM
  2. [Guide][GS 1.00.18] PK Bug fix
    Bởi cuonglee trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 28-06-08, 10:03 PM
  3. [Guide][GS 1.00.18] Change Item Duration Time
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 13-05-08, 06:44 PM
  4. release musever 1.04x+item dragonMu+new item+minimap...
    Bởi KhuongCK_Dev trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 23-04-08, 12:47 PM
  5. [Guide][GS 1.00.18] PK Item Drop Bug Fix
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-04-08, 02:28 PM