[JX] Share 2 máy ảo cài sẳn Sever JX V3 cho Nb và mấy thím xài Win 8 - Win 10 - Trang 17
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 17 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 15 16 17 18 19 27 ... CuốiCuối
Kết quả 161 đến 170 của 277
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Share 2 máy ảo cài sẳn Sever JX V3 cho Nb và mấy thím xài Win 8 - Win 10

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn chỉ cần biết lỗi này do 2 nguyên nhân:

1. do IP: kiểm tra config IP đã đúng chưa: Có thể do bạn chưa cấu hình port connect client .
    Xem trong bishop và config ở client xem port trùng chưa .
    2. do lỗi font :thì chuyển font máy về English hoặc lỗi font trong quá trình sap chép từ máy thật qua máy ảo

--- Chế độ gộp bài viết ---

bạn xem lại hướng dẫn thật kỹ nhé: chú ý cài đặt và mở card mạng ảo nên cụ thể VMnet8
    còn client : bạn lấy ở VNG chuẩn cũng đc nhưng chú ý update bản thu phí nhé... hoặc lấy client của Glaxy 4.3G share cũng đc thì ko phải update mà xài luôn
    Bác Nam cho mình hỏi để chỉnh sửa mấy cái item trong game thì mình chỉnh sửa ở đâu bác, tìm không ra, mà phần mềm WinSCP thì mình không đăng nhập được vào game, nếu không thì ngoài phần mềm đó còn phần mềm nào khác không bác
    Khách viếng thăm hãy cùng huntercoolboy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ai giúp mình lỗi NPC nam cung cái
    Khách viếng thăm hãy cùng litammao1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi huntercoolboy [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác Nam cho mình hỏi để chỉnh sửa mấy cái item trong game thì mình chỉnh sửa ở đâu bác, tìm không ra, mà phần mềm WinSCP thì mình không đăng nhập được vào game, nếu không thì ngoài phần mềm đó còn phần mềm nào khác không bác
    phan mềm WinSCP dung được mà bạn!

*)đầu tiên bạn phải cấp quyền admin cho phần mềm đã.
    Sau đó copy ngoài máy tính thật và paste vào máy ảo Windows JX
    [Only registered and activated users can see links. ]

Rồi mở phần mềm lên. chon Ip rồi ấn Login

sau đó nó hiện ra cái bảng tìm đến đường dẫn: /home/jxser/sever1/setting/item/004 kiếm cái file: magicattrib.txt
    chép đè cái file magicattrib.txt vào file đó.

*) Sau đó ra lại máy tính thật. mở thư mục lưu Patch vo lâm ra: ở đây mình cài võ lâm ở ổ G: nên đường link của mình là G:\VO LAM OFFLINE\VoLamTruyenKy-2.456\settings\item\004 chép đè cái file magicattrib.txt vào đây nữa!

bạn làm đủ 2 dấu *) ở trên. lúc này hãy bắt đầu chạy sever, nêu ko là gặp lỗi file đó nhé

nếu nhác chinh file thì đây mình có sẳn chỉ việc tải về : [Only registered and activated users can see links. ]

Trích dẫn Gửi bởi litammao1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai giúp mình lỗi NPC nam cung cái
    AD có hướng dẫn ngay từ dau rôi mà: [Only registered and activated users can see links. ]

Trích dẫn Gửi bởi nvt512 [Only registered and activated users can see links. ]

even nay có ai biết sữa ko vậy? chế tạo thì ngày 8-6-2014, sử dụng người tuyết thì vào năm 31-1-2007
    Mình đã thử chỉnh lại thời gian của máy ảo nhưng mỗi lần làm vậy thì phải chạy lại sever thì nó mới nhận, mất thời gian lắm. có ai biết cách chỉnh toàn bộ nó về 2016 ko chi mình với ^^

Ngân sách kiến thiết bang cần để nâng cấp là 96k vạn, nhưng trong hệ thống ban hội thì ngân sách kiến thiết nó chỉ giới hạn ở mức 66k vạn. thế sao nâng cấp được mọi người? có ai biết cách làm tăng giới hạn ngân sách kiến thiết ko chỉ giúp mình với
    ai giup mình cái này với: -t: -t: -t: -t: -t: -t
    Khách viếng thăm hãy cùng nvt512 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ai giúp e cái e mang vũ khí nào là nó thành ntn này :
    Lần sửa cuối bởi litammao1990, ngày 17-01-16 lúc 06:21 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng litammao1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi litammao1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thì mình đọc cái lỗi NPC đó rồi nhưng không biết làm chỗ nào bác rảnh team giúp e với
    goi vo sdt minh di 0933041291 de minh coi co giúp được ko

Thành Viên
    Thanks
    0

goi vo sdt minh di 0933041291 de minh coi co giúp được ko
    lỗi đó mình fix được rồi giờ lỗi mang vũ khí là thành như thế này [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    2

lỗi đó mình fix được rồi giờ lỗi mang vũ khí là thành như thế này [Only registered and activated users can see links. ]
    Lỗi này dễ mà! xóa game đi cài lại là xong
    Nói chứ lỗi này mình bó tay

Thành Viên vuduymanh's Avatar
    Đang ở
    Lâm An
    Thanks
    490

Ai giúp e cái e mang vũ khí nào là nó thành ntn này :
    như server trên máy mình thì mình
    vào client/settings
    tìm thư mục npcres xóa đi
    là đc ko biết máy baijn thế nào
    Khách viếng thăm hãy cùng vuduymanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi vuduymanh [Only registered and activated users can see links. ]
    function main(NpcIndex)
    dofile("script/global/banhang.lua");

local tab_Content = {
    " B¸n Ve Chai/DisposeItem",
    "KÕt thóc ®èi tho¹i/onCancel"
    }
    Say(" B¹n muèn b¸n phÕ liÖu g× ? ", getn(tab_Content), tab_Content);
    end;

function DisposeItem()
    GiveItemUI("Mua Ve Chai", "§¹i hiÖp cÇn b¸n g× xin ®Æt vµo «!", "DisposeConfirm", "onCancel", 1);
    end
    function DisposeConfirm(nCount)
    for i=1, nCount do
    local nItemIndex = GetGiveItemUnit(i)
    local strItem = GetItemName(nItemIndex)
    RemoveItemByIndex(nItemIndex)
    end
    Msg2Player("Thao t¸c b¸n vËt phÈm thµnh c«ng")
    Earn(1000)
    Talk(1, "", "chóc mïng b¹n ®· b¸n ®­îc 10 c©n phÕ liÖu,b¹n nhËn ®­îc 1000 l­îng b¹c!");
    end
    cái này mình bỏ vô đâu vậy bạn?

Thành Viên vuduymanh's Avatar
    Đang ở
    Lâm An
    Thanks
    490

cái này mình bỏ vô đâu vậy bạn?
    ạc code chỉ việc add vào 1 thàng NPC mới là dùng đc mà, add thêm 1 thằng đặt tên NPC mua sắt vụn cho nó hay
    vào jxser\server1\script\global/autoexec.lua
    add thêm nhé
    xong khởi động server là có ngay 1 thằng mua ve chai
    Khách viếng thăm hãy cùng vuduymanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 17 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 15 16 17 18 19 27 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] share 2 sever jx china mới share full chức năng
    Bởi RunNingMan trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 27-06-16, 07:45 AM
  2. Ai còn Sever Sever3.rar hoặc Sever lúc bác trminh share fix Ts và Samurai không?
    Bởi Scofield9x trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-11-15, 11:59 PM
  3. Ngọa Long sever private hoặc share sever cài offline
    Bởi minlai1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 29-07-14, 10:33 AM
  4. Ai share cho minh 1 sever Tieu dao giang ho ma sever hoan chjnh ko bi loi dc ko
    Bởi luckyhappy trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-04-13, 12:26 PM
  5. [JX] Share bộ trang bị Huyền Viên dành cho các dạng sever ATN team như sever BFF
    Bởi DuongDaiCaJX trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 42
    Bài viết cuối: 25-04-13, 12:56 PM

Tag của Chủ đề này