[JX] xin chỉ dẫn cụ thể
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    1

xin chỉ dẫn cụ thể

em mới biết đến cái này không biết 1 cái gì luôn ạ nhưng vs đam mê jx vs ae bạn bè e muốn mở 1 sv dành cho khoảng 50 - 70 :v gom mãi mới có các bác ý tham gia :v e mong các bác đi trước cho e xin 1 list từ a - z chỉ dẫn đc ko ạ máy e ram 4gb core i3 đời 4. dùng win 8.1 liệu mở sv đc ko e cảm ơn trước ( quên win 8.1 dùng SQL gì ạ )

Chú ý post bài đúng nơi quy định
    Lần sửa cuối bởi vukao, ngày 12-10-15 lúc 02:11 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vukao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên bil4i3n's Avatar
    Đang ở
    fb.com/bil.jx
    Thanks
    87

Ðề: xin chỉ dẫn cụ thể

Hướng dẫn thứ nhất dành cho ban: Win 8 nên cài thêm 1 máy ảo để chạy SQL 2k và chạy server luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng bil4i3n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Thực ra để mở đc vào thời điểm bây giờ đối với bạn thì nên nhờ hẳn 1 người nào đó setup config dùm cho bạn luôn thì nhanh hơn,còn bạn chưa biết gì cũng phải qua 1 thời gian dài tìm hiểu mới có thể cài đặt đc 1 server hoàn chỉnh
    -Nếu bạn muốn học hỏi thì đầu tiên là lục lại 1 số bài hướng dẫn cài đặt jx cơ bản nhất
    -Đơn giản nhất là sử dụng server chạy nền windows (nhưng sẽ có nhiều hạn chế + bug)
    -Phức tạp hơn thì dùng những bộ server chạy trên nền Linux (phức tạp hơn nhưng đầy đủ ,chạy ngon lành)
    --Tìm hiểu server windows thì đọc bài này : [Only registered and activated users can see links. ]
    --Tìm hiểu Linux thì đọc bài này [Only registered and activated users can see links. ]

-Trước mắt thì bạn cần phải đọc nhiều hơn 1 chút thì dễ thành công hơn.lục lọi ở 1 số box lưu trữ trong này tìm kiếm tài liệu
    Khách viếng thăm hãy cùng Cafez xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

cho mình hỏi JX Linux ý cài trên nền linux thôi à còn đâu các bạn của mình dùng win vẫn chơi đc server đó chứ .
    Khách viếng thăm hãy cùng vukao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!