[TLBB] Mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    31

Icon1 Mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn

Lời nói đầu, cảm ơn các bạn đã đọc bài viết
    Sau nhiều ngày nghiên cứu lỗi này đã tìm hiểu nhưng vẫn chưa khắc phục được:
    1, Mình chạy lệnh ./shm strat để chạy server thì báo thiếu libobdc.so.1 (mình có làm theo HD của Dark.Hades nhưng vẫn ko được)
    cụ thể lệnh mình làm như sau: ln -s /usr/lib64/libodbc.so.2.0.0 /usr/lib64/libodbc.so.1 và ln -s /usr/lib64/libodbc.so.2.0.0 /usr/lib/libodbc.so.1
    2, Mặc dù mình đã tìm hiểu trên clb khá nhiều và google nhưng vẫn chưa khắc phục được lỗi trên
    P/S: cho mình hỏi đần độn 1 câu: sao người ta cài centos chỉ có 1 file lib. Còn mình có 2 file: lib + lib64
    Chốt lại vấn đề các thư mục cài trong vps đều nằm trong lib64 ko nằm trong lib như HD của Dark.Hades( ko biết có ảnh hưởng gì ko). Mình là newbie xin nhờ mọi người hỗ trợ và giúp đỡ. Chân thành cảm ơn các bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng thecuongcv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên akiem9x's Avatar
    Thanks
    260

Ðề: Mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn

Trích dẫn Gửi bởi thecuongcv [Only registered and activated users can see links. ]
    Lời nói đầu, cảm ơn các bạn đã đọc bài viết
    Sau nhiều ngày nghiên cứu lỗi này đã tìm hiểu nhưng vẫn chưa khắc phục được:
    1, Mình chạy lệnh ./shm strat để chạy server thì báo thiếu libobdc.so.1 (mình có làm theo HD của Dark.Hades nhưng vẫn ko được)
    cụ thể lệnh mình làm như sau: ln -s /usr/lib64/libodbc.so.2.0.0 /usr/lib64/libodbc.so.1 và ln -s /usr/lib64/libodbc.so.2.0.0 /usr/lib/libodbc.so.1
    2, Mặc dù mình đã tìm hiểu trên clb khá nhiều và google nhưng vẫn chưa khắc phục được lỗi trên
    P/S: cho mình hỏi đần độn 1 câu: sao người ta cài centos chỉ có 1 file lib. Còn mình có 2 file: lib + lib64
    Chốt lại vấn đề các thư mục cài trong vps đều nằm trong lib64 ko nằm trong lib như HD của Dark.Hades( ko biết có ảnh hưởng gì ko). Mình là newbie xin nhờ mọi người hỗ trợ và giúp đỡ. Chân thành cảm ơn các bạn
    Chạy từng lệnh mới rõ được bạn àk. Mới cài mà làm ở VPS rồi căng àk
    Về thư viện lib thì Google tìm là ra cả, phải thêm ODBC, My SQL nữa, chưa kể Config ở ini v.v.v....
    Đây là bước bước cơ bản để cài và chạy TLBB chứ để vào game thì còn 2 bước nữa :3.
    Khách viếng thăm hãy cùng akiem9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    31

Trích dẫn Gửi bởi akiem9x [Only registered and activated users can see links. ]
    Chạy từng lệnh mới rõ được bạn àk. Mới cài mà làm ở VPS rồi căng àk
    Về thư viện lib thì Google tìm là ra cả, phải thêm ODBC, My SQL nữa, chưa kể Config ở ini v.v.v....
    Đây là bước bước cơ bản để cài và chạy TLBB chứ để vào game thì còn 2 bước nữa :3.
    Cảm ơn bạn. Mình làm theo video của bạn Dark.Hades đến chỗ gặp 2 cái lib và lib64 trong khi video của bạn ấy chỉ có 1 thư mục lib thôi. Và bắt đầu mình bị rối từ đây. Mong nhận được sự hỗ trợ từ mọi người. Thanks all
    Khách viếng thăm hãy cùng thecuongcv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    31

Cảm ơn tất cả các bạn, Mình đã tìm ra nguyên nhân. Mình xin đóng topic tại đây.

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Mình mới tải 1 mu để chơi off, có 1 số vấn đề mong mọi người giúp đỡ
    Bởi kiniemlove trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 26-04-14, 09:29 AM
  2. [JX] Mình có thắc mắc mong các bác giúp đỡ hjc hjc
    Bởi money trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-04-14, 01:41 PM
  3. [KT] Lỗi C++ mong AE giúp với.nản quá rồi.Thank
    Bởi kanhtien trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2