[MU] Lỗi mssql_connect trong SQl Server 2008 mong được giúp đỡ - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Thành Viên
    Thanks
    12

Ðề: Lỗi mssql_connect trong SQl Server 2008 mong được giúp đỡ

Trích dẫn Gửi bởi amocthong1 [Only registered and activated users can see links. ]
    có 1 điều mà các bạn ích biết là FW éo chạy được trên sql 2008 đâu dù để đúng hostname
    xem ở đây nhá # 3
    cậu nhầm thế nào ý sql 2008 khi cạu setup cạu phải chon kiểu x86 trong mục option và phải bật sql sever agent lên nhé mặc định nó disable đó
    Khách viếng thăm hãy cùng gunbound1012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Bác gunbound nói phải, e config lại trong php bật 2 hàm của xampp lên thì connect dc vào db bình thường, reg tài khoản..v.v. đều ok. nhưng ko show dc thông tin nhân vật lên web, vẫn báo lỗi mssql ở 1 số chỗ, mở code ra xem qua cũng chưa nhận ra dc do đâu vì trình còn non. Nhưng e nghĩ có lẽ do db hoặc do php phiên bản này của xamp ko hợp dc với sql server 2008 r2 nên một số querry trong web lỗi.

Amoc: mình config theo tên hostname như bác gunbound nói là dc ngay, để ip wan hoặc 127.0.0.1 đều ko được.

Tiện đây bác Gunbound cho e hỏi bác có config thêm gì hay mở hàm gì trong php.ini của xampp liệt kê giúp em với dc ko bác. Thank bác
    Khách viếng thăm hãy cùng NguyenJoky xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi NguyenJoky [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác gunbound nói phải, e config lại trong php bật 2 hàm của xampp lên thì connect dc vào db bình thường, reg tài khoản..v.v. đều ok. nhưng ko show dc thông tin nhân vật lên web, vẫn báo lỗi mssql ở 1 số chỗ, mở code ra xem qua cũng chưa nhận ra dc do đâu vì trình còn non. Nhưng e nghĩ có lẽ do db hoặc do php phiên bản này của xamp ko hợp dc với sql server 2008 r2 nên một số querry trong web lỗi.

Amoc: mình config theo tên hostname như bác gunbound nói là dc ngay, để ip wan hoặc 127.0.0.1 đều ko được.

Tiện đây bác Gunbound cho e hỏi bác có config thêm gì hay mở hàm gì trong php.ini của xampp liệt kê giúp em với dc ko bác. Thank bác
    bạt hàm curl lên
    web dùng khá ngon
    code them cái máy chaos đẻ ép đồ trên trên web nũa là ok bốc từ sweb qua
    [Only registered and activated users can see links. ]

skin , tạp phế lù bốc từ sweb,nbb qua

Lần sửa cuối bởi gunbound1012, ngày 15-08-15 lúc 05:46 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng gunbound1012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến gunbound1012 vì bài viết này !

NguyenJoky (15-08-15)

Thành Viên
    Thanks
    10

Thế thì do cả win vs SQL. Vì e dùng 2003 r2 32 bit + sql server 2k8 . Ban đầu ko dc phải bật thêm 2 hàm liên quan đến mssql trong php lên mới dc nhưng vẫn lỗi. Có khi cài lại win cho server

Thank bác nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng NguyenJoky xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi NguyenJoky [Only registered and activated users can see links. ]
    Thế thì do cả win vs SQL. Vì e dùng 2003 r2 32 bit + sql server 2k8 . Ban đầu ko dc phải bật thêm 2 hàm liên quan đến mssql trong php lên mới dc nhưng vẫn lỗi. Có khi cài lại win cho server

Thank bác nhé
    không phải do win mà do sql 2008 đó win nào chăng dc

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi gunbound1012 [Only registered and activated users can see links. ]
    không phải do win mà do sql 2008 đó win nào chăng dc
    thế sao bác dùng sql 2k8 vẫn dc có sao đâu. Skin của bác ko có đẹp bằng skin của em. hí hí.

Thành Viên
    Thanks
    10

Icon14 Ðề: Lỗi mssql_connect trong SQl Server 2008 mong được giúp đỡ

Chuyển sang SQL Server 2000 rồi mà vẫn ko show được thông tin nhân vật ra. Chắc do db thiếu table hay columm nào rồi. Các bác phán giúp em 1 câu với. E đang thử cái db của season 2.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. Adobe Flash CS 6.0 bị lỗi không chạy được trong windowns 2008 64 Bit !
    Bởi chip2014 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 19-10-14, 10:37 PM
  2. [MU] Ai Sử Dụng Win 2008 r2 antihack UGK Dis trong server không?
    Bởi DieuNinh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-05-13, 09:09 PM
  3. Hỏi về VH trong cổ kiếm, mong được trả lời gấp!
    Bởi th3gh0st01 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 19-03-13, 10:56 AM
  4. [help]lỗi sql trong mu mong pro giúp em
    Bởi master9xx trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 21-01-11, 06:09 AM