XAJH - Tiếu Ngạo Giang Hồ - 笑傲江湖OL - Trang 73
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 73 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 23 63 71 72 73 74 75 83 ... CuốiCuối
Kết quả 721 đến 730 của 1163
    Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: XAJH - Tiếu Ngạo Giang Hồ - 笑傲江湖OL

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhophuc87 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cách FIX cho các AE dùng patch NHI cũ và gặp lỗi: tên có dấu, ko bị lỗi ô vuông nhưng thương thành lạ hoắc, ko mua được.

Đơn giản các bạn UNPACK data.pck ở client ra. Chép malldata.xml trên SV về, bỏ vào thư mục DATA mới UNPACK ở client. sau đó PACK trở lại. dùng file data.pck này kết quả sẽ được cả 2
    - Tên quái và item hiển thị tiếng việt
    - Thương thành tùy chỉnh ngon lành cành đào.

Đã test và chạy OK hiện tại ! dev tiếp.
    Bạn nào còn patch nhi cũ cho mình xin với, mình chép patch theo file mới bị lỗi ô vuông, mình dùng client của vcg
    Khách viếng thăm hãy cùng rolldaica xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    44

Sao mình dùng eleditor để việt hóa elements.data nhưng đến trang 7 và trang 10 thì eleditor stop working, có ai giúp minh fix không.
    Xin cám ơn

link của thím trên đây [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng assassin062008 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi assassin062008 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sao mình dùng eleditor để việt hóa elements.data nhưng đến trang 7 và trang 10 thì eleditor stop working, có ai giúp minh fix không.
    Xin cám ơn

link của thím trên đây [Only registered and activated users can see links. ]
    thanks bạn nhé, pass là gì vậy bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng rolldaica xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    44

Trích dẫn Gửi bởi rolldaica [Only registered and activated users can see links. ]
    thanks bạn nhé, pass là gì vậy bạn
    Pass nhi thì phải
    Có ai chỉ mình tập dev ko chỉ mình việt hóa với vì đang mò bản gốc
    Lần sửa cuối bởi assassin062008, ngày 03-01-16 lúc 10:53 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng assassin062008 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình bị cái lỗi 205 ấy bác nào giúp mình cách fix với.
    Khách viếng thăm hãy cùng emlatung1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

ai giúp với tại sao mình shift+~ không mở đc chứ năng để nhập mã gm hix, thank các bạn,...
    Khách viếng thăm hãy cùng rocklamdat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Trích dẫn Gửi bởi rocklamdat [Only registered and activated users can see links. ]
    ai giúp với tại sao mình shift+~ không mở đc chứ năng để nhập mã gm hix, thank các bạn,...
    Bạn chịu khó xem lại mấy trang trước trong topic này đi. vấn đề của bạn nhiều người hỏi và trả lời lắm rồi bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Icon10 Ðề: XAJH - Tiếu Ngạo Giang Hồ - 笑傲江湖OL

Hình ảnh bộ kỹ năng nè :
    1- Hấp tinh đại pháp
    2- Quỳnh hoa bảo điển
    3- Sinh tử phù
    4- Ám nhiên tiêu hồn chưởng
    5- Giáng long thập bát chưởng
    6- Long tượng ba giả công
    7- Càn không đại nả di
    8- Như lai thần chưởng
    9- Thánh hỏa lệnh
    Khách viếng thăm hãy cùng rocklamdat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Icon14 Ðề: XAJH - Tiếu Ngạo Giang Hồ - 笑傲江湖OL

Topic này không biết chủ topic còn hổ trợ fix tiếp không nhỉ ? vì theo như page 1 còn 1 số vấn đề mà lâu quá thấy ko có tiến triển thêm:
    Làm theo hướng dẫn thứ tự ở Page 1:
    - Nếu vào game bằng xajh.exe sẽ bị báo lỗi elements.data
    - Nếu vào game bằng xajhviet.exe sẽ vào được, nhưng lỗi việt hóa, toàn ô vuông ở tên item và npc, skill...
    - unpack elements.data và mở ra thì thấy hoàn toàn tiếng hoa (kể cả file trên Server cũng toàn tiếng hoa). nên ông nào hiển thị được tiếng việt ở tên item, npc và skill thì chắc chắn dùng elements,data khác chứ ko phải bản đang share ở page 1.

Như vậy có dẫn đến 2 hướng:
    1./ Nếu dùng patch NHI cũ để vào được full tiếng việt thì: không có item mới, trang bị hoàng kim không có. chỉ dùng được mấy trang bị thông thường.
    2./ Nếu dùng patch ở trang 1 như hướng dẫn thì: Có item mới, có trang bị hoàng kim... nhưng lỗi hiển thị tên item, npc và tên skill.

=>> nếu dùng patch ở trang 1 để nhận trang bị hoàng kim, xong lại dùng cách 1 để hiển thị tiếng việt, vào game thì mấy trang bị hoàng kim đã nhận sẽ hiển thị dấu chấm hỏi vì không có item đó trong patch NHI

AE nào hiện tại có file data.pak và xajh.exe thỏa mãn được 2 điều kiện trên (chủ topic hình như cóa vì hình ảnh demo thấy có trang bị HK và hiển thị tên NPC tiếng việt tốt). xin up lại cho AE. Nếu không giải quyết được vấn đề này thì Topic này hết đường tiến thêm >.< thiệt là nan giải
    Lần sửa cuối bởi nguyenhophuc87, ngày 15-01-16 lúc 04:46 PM. Lý do: Thêm nội dung
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

càng xem cái clip hd càng không hiểu file trong clip voi fle tải về khác nhau hoàn toàn, rồi thêm cái winscp làm tới đoạn password trong clip hết biết lấy pass đâu ra nhập vào. nói chung trong tgian này ai làm cái hướng dẫn cụ thể đi thèm lắm mà 2 tuần nay mò hoài ko ra
    Khách viếng thăm hãy cùng phuongkhang1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 73 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 23 63 71 72 73 74 75 83 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Xajh] Hỏi / đáp server Tiếu Ngạo Giang Hồ
    Bởi Rainstoven trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 108
    Bài viết cuối: 24-10-18, 06:15 PM
  2. [Xajh] Share Server Tiếu Ngạo Giang Hồ
    Bởi w1499 trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 428
    Bài viết cuối: 14-05-17, 02:22 AM
  3. [Xajh] - Xin Server Tiếu Ngạo Giang Hồ Hoàn chỉnh co hướng dẫn !!
    Bởi tuananh1998 trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-11-14, 08:18 PM
  4. Xajh] Share Server Tiếu Ngạo Giang Hồ v.130
    Bởi btbaotrung90 trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-10-14, 09:45 AM
  5. [Xajh][RELEASE] Thương Thành
    Bởi Rainstoven trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 03-08-14, 02:53 AM