XAJH - Tiếu Ngạo Giang Hồ - 笑傲江湖OL - Trang 109
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 109 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 59 99 107 108 109 110 111 ... CuốiCuối
Kết quả 1,081 đến 1,090 của 1163
    Thành Viên SPOGame's Avatar
    Thanks
    1

Ðề: XAJH - Tiếu Ngạo Giang Hồ - 笑傲江湖OL

Trích dẫn Gửi bởi cgalaxy [Only registered and activated users can see links. ]
    game này mình thấy hay ngang ngửa với cửu âm mà h ko còn nhiều bạn dev nhỉ ,toàn thấy MU với jx ko à , private cũng rất hiếm người mở (nghe đâu vgg rất chịu chi, ông nào mở là c50 hỏi ngay trừ phi dặt sv ở nc ngoài )
    Con này bị hạn chế nhiều vì tầu nó ko open source tools. Ngoài ra thì những update thay đổi như skill mới, file đọc resource cũng bị hạn chế. Hiện giờ chả có sv nào có dc bộ skill mới, phụ bản mới cả kể cả private của tầu ( chỉ duy nhất 1 thằng có nhưng nó die rồi. )
    Những hạn chế đó đã làm cho cộng đồng dev nản ko muốn làm j nữa vì chả biết làm j cả những thứ có thể làm dc thì đã làm hết rồi. Còn gamer vào thì chả có j mới và mất cân bằng môn phái thì cũng lụi tàn dần dần... Haizzz
    Khách viếng thăm hãy cùng SPOGame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến SPOGame vì bài viết này !

cgalaxy (21-05-16)

Thành Viên cgalaxy's Avatar
    Thanks
    45

Trích dẫn Gửi bởi anhhungah12 [Only registered and activated users can see links. ]
    Em đăng nhập được rồi. nhưng mà tạo nhân vật xong bấm vào cái nút vào trò chơi gì đó thì nó cứ dừng nguyên ở chỗ chọn nhân vật là sao ạ?
    Bác nào giúp em với.
    cái này theo mình biết là do máy ảo ít ram, sẽ thành công đến ##print nhưng vào chọn nhân vật sẽ bị lỗi 205-tuyến các hạ chọn ko đúng, giải pháp là tăng ram máy ảo lên nếu máy bạn mạnh, ko thì vào glas1.conf xóa bớt map đi

Trích dẫn Gửi bởi SPOGame [Only registered and activated users can see links. ]
    Con này bị hạn chế nhiều vì tầu nó ko open source tools. Ngoài ra thì những update thay đổi như skill mới, file đọc resource cũng bị hạn chế. Hiện giờ chả có sv nào có dc bộ skill mới, phụ bản mới cả kể cả private của tầu ( chỉ duy nhất 1 thằng có nhưng nó die rồi. )
    Những hạn chế đó đã làm cho cộng đồng dev nản ko muốn làm j nữa vì chả biết làm j cả những thứ có thể làm dc thì đã làm hết rồi. Còn gamer vào thì chả có j mới và mất cân bằng môn phái thì cũng lụi tàn dần dần... Haizzz
    Thanks bác đã thông kinh mạch cho mình hiểu
    Bác là chủ của cái swordsmanasia.com đúng ko , forum này có nhiều bài guide hay mà tiếc mình vào sau nên h died mất rồi

p/s: Có con privates này mới mở thấy chơi cũng dc, hình như dùng element 130 cũ của tàu, thấy việt hóa chưa hết với ko có thú và thời trang mới , ko bằng TNV hồi trước
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng cgalaxy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    1

Nếu mà ko có hạn chế thì giờ mình đã mở sv rồi. Thấy tương lai nó mù mịt nên thôi. Trước ngâm cứu con này nhiều lắm. Nào là thêm map chỉnh nhiệm vụ rồi thì web server có thể send items giống như cái iweb nhưng cuối cùng cũng phải bỏ vì hết cửa. TNV ngày xưa có 1 anh code khá ngon nhưng rồi a ý cũng bỏ vì ko phát triển dc nữa.

Thành Viên ochohieucac123's Avatar
    Thanks
    60

đang bế tắc k bít làm gì nữa r thêm thì cũng thêm add cũng add . mà sao cái cảm giác sai sai thiếu thiếu cứ bám mãi

ADD Thoi trang mới đon giản thôi vào file Path của khựa tìm ID đồ của nó rùi add vào là xong quan trong là fai add trong path k là sẽ bị tàng hình
    Khách viếng thăm hãy cùng ochohieucac123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên cgalaxy's Avatar
    Thanks
    45

thời trang thì mình add được mới nhất như bên vgg rồi (phi yến ,nguyệt huyền,...)
    Chỉ có điều là hình như cái bọn tàu share nó đã xóa mất mấy file hay sửa linh tinh gì trong ele, lúc chạy sv thấy nó báo thiếu file nhưng vẫn chạy, có hộ phù nhưng client không nhận, trong sever có code cường hóa lệnh bài bằng exp như vgg nhưng mò mãi mà chưa show lên được
    Khách viếng thăm hãy cùng cgalaxy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi cgalaxy [Only registered and activated users can see links. ]
    thời trang thì mình add được mới nhất như bên vgg rồi (phi yến ,nguyệt huyền,...)
    Chỉ có điều là hình như cái bọn tàu share nó đã xóa mất mấy file hay sửa linh tinh gì trong ele, lúc chạy sv thấy nó báo thiếu file nhưng vẫn chạy, có hộ phù nhưng client không nhận, trong sever có code cường hóa lệnh bài bằng exp như vgg nhưng mò mãi mà chưa show lên được
    Cái này là file xajh.exe ko đọc được cấu trúc của file Element.data vì quá cũ. Đã thử decomplie rồi nhưng ko được nó đang vướng ở đây đấy. Chính vì cái này mà thời trang add vào ko có hiệu ứng ánh sáng mặc dù đã add key id hiệu ứng rồi. Ngoài ra cũng vì nó mà ko đọc được file skill.data mới. Mình đã thêm bộ skill mới nhưng file đó ko đọc được vì nó ko hiểu cấu trúc mới của file... Ngày trước có 1 thằng share source file này bằng C# rồi mà mình ko tải được giờ thì nó đã mất tiếc ghê gớm luôn.

Thanks
    60

Cái này là file xajh.exe ko đọc được cấu trúc của file Element.data vì quá cũ. Đã thử decomplie rồi nhưng ko được nó đang vướng ở đây đấy. Chính vì cái này mà thời trang add vào ko có hiệu ứng ánh sáng mặc dù đã add key id hiệu ứng rồi. Ngoài ra cũng vì nó mà ko đọc được file skill.data mới. Mình đã thêm bộ skill mới nhưng file đó ko đọc được vì nó ko hiểu cấu trúc mới của file... Ngày trước có 1 thằng share source file này bằng C# rồi mà mình ko tải được giờ thì nó đã mất tiếc ghê gớm luôn.
    hiệu ứng nà Tử Vân Sam bên Tàu nhưng éo add vào dc áo tân thủ LV 1(chơi lầy biến áo LV1 thành áo này lun chứ hết cmn cách ) Lí do chac như ông đã nói món nào có thì có chứ k add sang món khác dc hay sao ý
    Ngoài ra khi làm NV giết đinh miễn Bọn no buff cho cái Hiệu Ứng cháy lửa đep gê mà k mò dc @@
    Lần sửa cuối bởi ochohieucac123, ngày 21-05-16 lúc 10:46 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ochohieucac123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi ochohieucac123 [Only registered and activated users can see links. ]
    hiệu ứng nà nhưng éo add vào dc áo tân thủ LV 1 Lí do chac như ông đã nói món nào có thì có chứ k add sang món khác dc hay sao ý
    Muốn add vào thì phải sửa file id quy định hiệu ứng ở trong file gfx.pck sửa file resource 3D luôn ý. Làm thử 1 cái rồi nhưng mà nó cứ lệch lệch nhìn xấu kinh và cũng mất rất nhiều thời gian công sức. Mà mấy cái private thì cái nào chả free thời trang nên chả muốn mất time.
    Cái ghét nhất của mấy người làm private của game này là free thời trang. Game play thì cái nào chả giống nhau hơn nhau ở cái item mang tính cá nhân hóa mà cái đó ở game tiếu ngạo này là Thời trang vs thú cưới thì các ông ý free mẹ hết. Chán cách kinh doanh của mấy bố.

Thanks
    60

Muốn add vào thì phải sửa file id quy định hiệu ứng ở trong file gfx.pck sửa file resource 3D luôn ý. Làm thử 1 cái rồi nhưng mà nó cứ lệch lệch nhìn xấu kinh và cũng mất rất nhiều thời gian công sức. Mà mấy cái private thì cái nào chả free thời trang nên chả muốn mất time.
    Cái ghét nhất của mấy người làm private của game này là free thời trang. Game play thì cái nào chả giống nhau hơn nhau ở cái item mang tính cá nhân hóa mà cái đó ở game tiếu ngạo này là Thời trang vs thú cưới thì các ông ý free mẹ hết. Chán cách kinh doanh của mấy bố.
    có xem qa file đó nhưng chóng mặt vcl nên thôi add vào áo LV1 cho nó khoẻ

Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi ochohieucac123 [Only registered and activated users can see links. ]
    có xem qa file đó nhưng chóng mặt vcl nên thôi add vào áo LV1 cho nó khoẻ
    Game này hiện tại nó chỉ giới hạn được có vậy thôi. ông Bola trên ragezone mình share cho đầy đủ các file để crack vs decomplie mà cuối cùng cũng bó tay vs bọn tầu mà lại.

Trang 109 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 59 99 107 108 109 110 111 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Xajh] Hỏi / đáp server Tiếu Ngạo Giang Hồ
    Bởi Rainstoven trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 108
    Bài viết cuối: 24-10-18, 06:15 PM
  2. [Xajh] Share Server Tiếu Ngạo Giang Hồ
    Bởi w1499 trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 428
    Bài viết cuối: 14-05-17, 02:22 AM
  3. [Xajh] - Xin Server Tiếu Ngạo Giang Hồ Hoàn chỉnh co hướng dẫn !!
    Bởi tuananh1998 trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-11-14, 08:18 PM
  4. Xajh] Share Server Tiếu Ngạo Giang Hồ v.130
    Bởi btbaotrung90 trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-10-14, 09:45 AM
  5. [Xajh][RELEASE] Thương Thành
    Bởi Rainstoven trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 03-08-14, 02:53 AM