[JX] Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux VL - Trang 16
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 16 của 79 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 14 15 16 17 18 26 66 ... CuốiCuối
Kết quả 151 đến 160 của 783
    Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ðề: Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux

Trích dẫn Gửi bởi voducdug [Only registered and activated users can see links. ]
    tvnam ơi mình mới gost lại win làm được tất cả các bước tới phần run S3RelayServer_Y.exe và Sword3PaySys_y.exe run nó không hiện lên,bật task manager thì 2 file đó tồn tại.Mình đã tham khảo hết tất cả các bài cũ vẫn không sữa được.Tvnam giúp với!
    hướng dẫn kiểm tra: trước khi bạn mở 2 file đó lên thì bạn tắt hết firewall ( tường lửa) và phần mềm diệt virut trước nhé.................... nếu vẫn không được xem lại cài đặt đã chuẩn chưa? ( về ip , SQL, attack DB , centos,....) nếu thấy đúng hết thì tắt card mạng chính nữa là được............... nếu vẫn không đc thì bạn nên tìm 1 bản gost, gost lại và làm như mình hướng dẫn là đc
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ðề: Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux

Trích dẫn Gửi bởi quochuy00z [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi mình muốn hỏi thay đổi phương thức tống kim tức là đoạt cờ hay bảo vệ nguyên soái ấy bạn?
    nó làm trong scrpit ý............ trong thư mục scripts/battles nhé còn muốn bật vào nó quy định ở file head và thư mục gateway/s3relay/relaysetting/task tìm tới các file có chữ battle....

Thành Viên dongmau's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    100

Icon9 Ðề: Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux

Mấy anh cho em hỏi cách reset giờ chơi với ạ.
    Chứ em đi xa phu và vào tống kim mà cũng không được
    Hoặc chỉ em cách tắt luôn cột tính giờ chơi với ạ

Help meeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
    Khách viếng thăm hãy cùng dongmau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi dongmau [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy anh cho em hỏi cách reset giờ chơi với ạ.
    Chứ em đi xa phu và vào tống kim mà cũng không được
    Hoặc chỉ em cách tắt luôn cột tính giờ chơi với ạ

Help meeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
    trời không biết mình lập topic này để làm gì vậy bạn .... bạn không xem #1 mình đã hướng dẫn khá chi tiết và cách fix 1 số lỗi thường gặp trong sever linux ah bạn đọc kỹ bài viết của mình 1 chút nhé

Thành Viên
    Thanks
    0

tvnam ơi cho mình hỏi file npc chiến tâm tôn giả nằm ở đâu vậy.Mò 2 tiếng đồng hồ chẳng thấy.thanks tvnam trước.
    Khách viếng thăm hãy cùng voducdug xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên jackson2014's Avatar
    Thanks
    16

Công thành xưa đã trở lại. Một thời để nhớ hj
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng jackson2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    120

Có bạn nào biết cách fix lỗi post đồ xanh 1 dòng nó hiện ra đồ trắng không xin chỉ dùm cái?
    Lần sửa cuối bởi hoanghuan, ngày 02-08-15 lúc 08:13 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanghuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    254

Trích dẫn Gửi bởi hoanghuan [Only registered and activated users can see links. ]
    Có bạn nào biết cách fix lỗi post đồ xanh 1 dòng nó không hiện không xin chỉ dùm cái
    Hỏi người ta mà hỏi iẻu này chờ tế Công Gô bạn nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng Anh2SiTinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

một số hàm cho các bác nào muốn viết trung sinh hoặc cải lão hoặc chuyển phái. Mục đích cũng là chơi off giải trí hay LAN với mấy thằng bạn giặc thôi.

zhuansheng_clear_skill(LevelHiệnTai, Điểm cộng thêm);
    zhuansheng_clear_prop(
    LevelHiệnTai, Điểm cộng thêm);
    AddMaxResist(Loại Kháng,
    Điểm cộng thêm);
    ST_LevelUp(10-LVHienTai);

các hàm này yêu cầu Include("\\script\\task\\metempsychosis\\task_func .lua") thư viện
    Về zhuansheng_clear_skill zhuansheng_clear_prop
    Ví dụ
    zhuansheng_clear_prop(90,9999) : Tính toán điểm tiềm năng chuẩn ở level 90, tức level 90 chưa trùng sinh bao giờ chưa đớp tẩy tủy kinh chưa xxx thì sẽ có 89x5=445 điểm tiềm năng. Nếu ở level 90 mà bạn có 500 điểm (tính cả số điểm đã cộng và chưa cộng) thì tức là bạn đã làm gì đó (ăn tẩy tủy kinh, đớp bánh bèo bọt, trùng sinh......) để có 55 điểm. Cho nên sau khi reset về level 10 bạn sẽ có tổng cộng 9x5 + 55 + 9999 điểm tiềm năng. Ở Ví dụ mình để level 90 để dễ hiểu còn lúc dùng thì phải GetLevel() để lấy level hiện tại của nhân vật cho hàm tính toán vào thời điểm hiện tại nhân vật đang có chuẩn bao điểm và thừa bao điểm
    zhuansheng_clear_skill tương tự
    AddMaxResist(Loại kháng,9999) Loai kháng thì từ 0 đến 4 mình chưa test chính xác 0 là kháng gì 1 là kháng gì 2 kháng gì. add thêm 9999 nữa.
    ST_LevelUp(10-90) :Vi dụ mình đang ở level 90 muốn về level 10 thì xài hàm này
    Lần sửa cuối bởi f-fantasy, ngày 03-08-15 lúc 12:25 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Bác thớt có edit được đc cái db trên sql ver cao hơn ko cho mình nhờ với, cái db này sql 2012 ko đọc được @@
    Khách viếng thăm hãy cùng huyceuit xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 16 của 79 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 14 15 16 17 18 26 66 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 524
    Bài viết cuối: 12-04-16, 10:54 PM
  3. [JX] [HELP] JX-LINUX - nhờ pro nào chỉ dùm cách fix exp trong sever linux
    Bởi id_nothing trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 31-05-15, 08:26 AM
  4. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM
  5. [JX] Update for sever Tuyệt Đỉnh Võ Lâm [update giáng sinh + tết]
    Bởi phamngochai2 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 43
    Bài viết cuối: 09-11-12, 11:15 AM