[JX] Về vấn đề add Vật phẩm vào Kỳ Trân Các
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21
    Thành Viên
    Thanks
    40

Về vấn đề add Vật phẩm vào Kỳ Trân Các

Mình dùng server linux ver3 của TranMinhDo mình add các lệnh bài huyền viên lệnh , kim ô lệnh vào Kỳ trân các mình đã khai báo item mới bên goods.txt và làm theo 3 bước hướng dẫn của [Only registered and activated users can see links. ] bác vipbk nhưng sao nó ko hiện các vật phẩm mình đã add lên kỳ trân các nhỉ.... mình add vật phẩm bên magicscript có id là 2153 và số dòng là 2187 thì add bước 3 là trừ đi 1 số hay là cộng thêm 1 số dòng vậy ??? Và add số đó vào dòng nào của buysell.txt vậy ????
    Lần sửa cuối bởi Ducthinh682, ngày 14-07-15 lúc 11:18 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Ducthinh682 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ðề: Về vấn đề add Vật phẩm vào Kỳ Trân Các

Trích dẫn Gửi bởi Ducthinh682 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình add các lệnh bài huyền viên lệnh , kim ô lệnh vào Kỳ trân các mình đã khai báo item mới bên goods.txt và làm theo 3 bước hướng dẫn của [Only registered and activated users can see links. ] t=126448 bác vipbk nhưng sao nó ko hiện các vật phẩm mình đã add lên kỳ trân các nhỉ.... mình add vật phẩm bên magicscript có id là 2153 và số dòng là 2187 thì add bước 3 là trừ đi 1 số hay là cộng thêm 1 số dòng vậy ??? Và add số đó vào dòng nào của buysell.txt vậy ????
    đã đồng bộ sever và clinet chưa thánh sau đó Nhớ là làm xong phải khởi động lại S3relay

đầu tiên bạn xác định Item muốn add : ở đây chủ thớt lấy ví dụ là file magicscript.txt
    sau đó : mở file đó lên . Xem bằng Notepad++ hoặc Excel ta nhận được ID tab bán hàng (chính là SellID ở trên) = số thứ tự dòng – 1
    (ví dụ: dòng số 140 tức là SellID là 139)

Thế này mà không hiểu .. thì bótay.com luôn
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    đã đồng bộ sever và clinet chưa thánh sau đó Nhớ là làm xong phải khởi động lại S3relay

đầu tiên bạn xác định Item muốn add : ở đây chủ thớt lấy ví dụ là file magicscript.txt
    sau đó : mở file đó lên . Xem bằng Notepad++ hoặc Excel ta nhận được ID tab bán hàng (chính là SellID ở trên) = số thứ tự dòng – 1
    (ví dụ: dòng số 140 tức là SellID là 139)

Thế này mà không hiểu .. thì bótay.com luôn
    Mình đã đồng bộ sv rồi nhưng vẫn ko đc...chắc do mình add sai bạn có thể add 1 vật phẩm nào đó rồi post lên đây chi tiết chút để mình tham khảo đc ko...vào KTC trong game nó k hiện vật phẩm đó lên
    Khách viếng thăm hãy cùng Ducthinh682 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    254

Trích dẫn Gửi bởi Ducthinh682 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã đồng bộ sv rồi nhưng vẫn ko đc...chắc do mình add sai bạn có thể add 1 vật phẩm nào đó rồi post lên đây chi tiết chút để mình tham khảo đc ko...vào KTC trong game nó k hiện vật phẩm đó lên
    Cái KTC đôi khi phải tắt hết sv rồi khởi động lại mới có hiệu lức. 1,2 lần đầu chỉ cần tắt cái S3 thôi vài lần sau là phải tắt hết
    Khách viếng thăm hãy cùng Anh2SiTinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi Anh2SiTinh [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái KTC đôi khi phải tắt hết sv rồi khởi động lại mới có hiệu lức. 1,2 lần đầu chỉ cần tắt cái S3 thôi vài lần sau là phải tắt hết
    Mình đã thử hết cách mấy bạn chỉ rồi.. mà vẫn ko add dc... bạn add thử 1 vật phẩm rồi post lên đây để mình xem với...

Thành Viên
    Thanks
    254

.................................................. ...
    Lần sửa cuối bởi Anh2SiTinh, ngày 15-07-15 lúc 10:51 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Anh2SiTinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

CÁI GÌ GIÚP THÌ MÌNH ĐÃ CHỈ HẾT RỒI.... CHẲNG NHẼ MÌNH LẠI LÀM GIÚP BẠN...........TỐT NHẤT BẠN NÊN ĐỌC KỸ BÀI VIẾT CỦA VipBk XEM CÓ BỎ SÓT HAY NHẦM LẪN CHỖ NÀO KHÔNG............CHÚ Ý FONT CHỮ KHI THÊM VÀO NHÉ

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    CÁI GÌ GIÚP THÌ MÌNH ĐÃ CHỈ HẾT RỒI.... CHẲNG NHẼ MÌNH LẠI LÀM GIÚP BẠN...........TỐT NHẤT BẠN NÊN ĐỌC KỸ BÀI VIẾT CỦA VipBk XEM CÓ BỎ SÓT HAY NHẦM LẪN CHỖ NÀO KHÔNG............CHÚ Ý FONT CHỮ KHI THÊM VÀO NHÉ
    Ở đây mùng k hiểu cách add vào file buysell.txt mình muốn add vào tab bán hàng có SellId là 142 vậy trừ đi là còn 141 vậy qua bên file buysell.txt lả mình add vào dòng nào và lấy số nào để add vào dòng đó.. mình k hiểu chỗ này mong bạn giải thích hộ mình..

Thành Viên
    Thanks
    40

ai giúp mình với ạ

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ở đây mùng k hiểu cách add vào file buysell.txt mình muốn add vào tab bán hàng có SellId là 142 vậy trừ đi là còn 141 vậy qua bên file buysell.txt lả mình add vào dòng nào và lấy số nào để add vào dòng đó.. mình k hiểu chỗ này mong bạn giải thích hộ mình..
    [Only registered and activated users can see links. ]

có 2 lưu ý :số dòng và số ID -1 tương ứng khi thêm vào buysell

nếu thêm nhiều vật phẩm chú ý cách nhau 1 tab
    Lần sửa cuối bởi tvnnam, ngày 15-07-15 lúc 02:34 PM.

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối