[JX] Học Jx Thì Cần Học Từ Đâu Và Muốn Pro Thì Như THế nào
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên heodat139's Avatar
    Thanks
    48

Học Jx Thì Cần Học Từ Đâu Và Muốn Pro Thì Như THế nào

Em tham gia diễn đàn trễ nên không ai chỉ hết mạo muội làm Chủ Đề này

Chú ý post bài đúng nơi quy định
    Khách viếng thăm hãy cùng heodat139 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: Học Jx Thì Cần Học Từ Đâu Và Muốn Pro Thì Như THế nào

Trích dẫn Gửi bởi heodat139 [Only registered and activated users can see links. ]
    Em tham gia diễn đàn trễ nên không ai chỉ hết mạo muội làm Chủ Đề này
    Ngày tham gia Nov 2014
    trễ gì nữa

JX1 phân thành 2 loai server:
    JX Win : hoàn toàn chạy trên windows: SQL 2000 hoặc cao hơn. chỉ vậy là chạy dc sv. Patch Client chép đè vào patch VNG chạy. Loại sv này có nguồn gốc trôi nỗi từ TQ về Vn mình dev lại. không tránh khỏi lỗi + bug

JX Lunix: 1/2 chạy trên windows 1/2 chạy trên máy cài Lunix (CentOS chẳng hạn) có 1 số bài đang hướng dẫn cụ thể đó
    sv loại này nghe đâu dc tuồn ra từ VNG nên sẽ khó có lỗi Source game, bug có thể do người dev script.

học làm JX thì phân thành 3 loại:
    loại newbie: tải sv share về có sẵn scipt và chức năng, cài đặt chạy sv ok
    loại vọc script: như loại trên + thêm biết viết script thêm, biết ngôn ngữ LUA script, hiểu cách sv hoạt động
    loại pro: như 2 loai trên + biết các lỗi bug, làm sao để tránh, biết vọc source build source game ngôn ngữ C++, dev thêm chức năng trong source
    Khách viếng thăm hãy cùng tinhhack xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to tinhhack For This Useful Post:

DAMMEMU (20-06-15), huhahu92 (21-06-15)

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Muốn học thì không bao giờ là muộn cả...........học học nữa học mãi kể cả BRO cũng thế thôi .... để bắt đầu làm quen hãy đọc cuốn sách hướng dẫn tân thủ này : [Only registered and activated users can see links. ] + làm quen với 1 sever dễ nào đó ... chịu khó Vọc và hỏi là lên tay ngay nhé
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Muốn học thì không bao giờ là muộn cả...........học học nữa học mãi kể cả BRO cũng thế thôi .... để bắt đầu làm quen hãy đọc cuốn sách hướng dẫn tân thủ này : [Only registered and activated users can see links. ] + làm quen với 1 sever dễ nào đó ... chịu khó Vọc và hỏi là lên tay ngay nhé
    Lúc trước vào diễn đàn, có một số anh có đưa link tải source game jx 1, loại source 1.96 G đó, giờ muốn tìm lại mà link không tải được, bạn hay bạn nào khác có source đó hay là source của ATN share cho mình với.
    Khách viếng thăm hãy cùng traminh83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên bil4i3n's Avatar
    Đang ở
    fb.com/bil.jx
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi traminh83 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lúc trước vào diễn đàn, có một số anh có đưa link tải source game jx 1, loại source 1.96 G đó, giờ muốn tìm lại mà link không tải được, bạn hay bạn nào khác có source đó hay là source của ATN share cho mình với.
    chắc cái source này
    Source Code Minh Phụng 1.93G
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng bil4i3n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

HIC mình mới hoàn toàn nè! từng đam mê võ lâm 1 nên giờ ngồi nghiên cứu ôn lại thời chưa biết xích thố nó ntn
    Khách viếng thăm hãy cùng mrstrong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

link down Source của Minh Phụng die rồi.... có bạn nào úp lại giùm mình ko ạ...
    Khách viếng thăm hãy cùng Ducthinh682 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Dev cái jx linux là khỏe nhất . ít lỗi, ít bug . đỡ phải nhọc công =]]z
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!