Đọc chiêu giúp các bạn giảm lag 100% cho Server - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 39
    Thành Viên
    Đang ở
    Sống về đêm
    Thanks
    5

Ðề: Đọc chiêu giúp các bạn giảm lag 100% cho Server

Zend toàn bộ file quan trọng trước khi up lên server, các bạn nên tìm host support zend .
    Khách viếng thăm hãy cùng huyhaf xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Netbanbe.us nói đúng lấm. Nếu mình đả làm server ONline đầu tư thì phải đầu tư cho mình một máy chú server và đường line 10mb/s> nếu không đủ điều kiện thì đừng mở vì sẻ không chất lượng và không ai chơi đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng duphuocvt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên YeuVo_ThuongCon's Avatar
    Đang ở
    Chuyển bị lặn
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi NetBanBe.Us [Only registered and activated users can see links. ]
    Đặt Web trên Host mà connect trực tiếp đến ServerMU đồng nghĩa với việc:
    - 100% khả năng quản trị Host biết được tài khoản sa của MsSQL Server MU.
    - 0% - 100% khả năng Hacker biết được tài khoản sa của MsSQL Server MU.
    * Đối với những nhà quản trị tốt thì không vấn đề nhưng với nhà quản trị lợi dụng thì sự việc hơi mệt. Có thể không phá nhưng chỉ connect đến MuEdit rùi tạo vào đồ sài chơi thui .
    * Còn nếu rơi vào tay Hacker (phụ thuộc độ bảo mật của nhà cung cấp Hosting) thì cũng có nhiều khả năng xảy ra:
    + Hoặc chỉ tạo đồ không làm hỏng Server.
    + Hoặc xóa đồ những của những người chơi nào mình ghét.
    + Hoặc cho cả data đi luôn.
    Mà việc này không chỉ 1 sớm, 1 chiều.
    Nếu MU mới hoạt động mà có vấn đề thì còn đỡ bực.
    Nhưng MU hoạt động lâu rùi mà có vấn đề khắc phục mới mệt. Mà vấn đề nếu xảy ra lâu rùi thì khỏi khắc phục luôn
    Ví dụ MU hoạt động tầm 6 tháng mà Hacker tạo đồ từ tháng thứ 2 thì không thể phát hiện ra được. Hacker thông minh thì chỉ tạo lẻ tẻ, ít một để không ai biết...
    Đặc biệt là những thay đổi ngầm mà Admin không biết:
    - Ví dụ tạo đồ (Tạo đồ bán Bán kiếm tiền cũng được kha khá)
    - Xóa đồ member (Gây hoang mang cho người chơi)
    -...
    Ông bạn nói hơi quá rui ông nói thế này khác nào nói người quản lý Hosting hả ?

- Đã làm ăn phải có uy tín nếu làm như vậy thì ai còn dùng hosting của [Only registered and activated users can see links. ] nữa hả
    Mới cả suy nghĩ của ông quá trẻ con . Nếu nói như ông các hosting của việt nam ko nên hoạt động ah hay những người quản lý host đều làm như vậy ah. ( làm ăn như vậy thì đã đóng cửa công ty lâu rồi )
    Các PRO Tha Em

Thành Viên
    Thanks
    0

hehehe -- nói đúng sự thật thì cho là spam , nói đúng tim đen thì del bài hả ( mod gì kì vậy - chẳng có tự do ngôn luận gì hết , tớt khoe xấu che à )
    Khách viếng thăm hãy cùng skyviet2099 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ùi... Cái này nói chung thui mà. Đừng nói thía chứ mất quan điểm.
    Vấn đề gì có khả năng xảy ra thì cũng chỉ nói là khả năng thui mà.

Có nhà cung cấp Hosting nào dám đứng lên bảo: Hosting có độ bảo mật 100% an toàn không? Có chăng cũng chỉ là nói cho người ta đỡ sợ thui, chứ còn thực chất thì chỉ bảo mật được trong khả năng có thể thui.

Như tui dùng của nhà cung cấp Hosting Nhân Hòa (Đã có kinh nghiệm hơn 5 năm trong lĩnh vực Hosting & Domain).
    Là nhà cung cấp Hosting lớn nhất miền Bắc.
    Nhưng mà dùng bị attack local hoài, tui kiểm tra thì vào được tất cả các hosting của khách hàng đặt cùng Server với tui. Sau đó tui phải bảo cho họ. Mãi đến cách đây hơn 2 tháng (Gần Noel) họ mới fix xong được cái lỗi bảo mật đó.
    Còn những lỗi khác thì chắc chắn có nhưng có điều mình chưa biết mà thôi.
    Bị vài lần rùi lên ớn lắm. Những cái gì không quan trọng, backup thường xuyên thì không sao.
    Nhưng với MU, Hacker không phá nhưng chỉ lợi dụng tạo đồ thui thì không thể biết được.
    Khách viếng thăm hãy cùng NetBanBe.Net xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên YeuVo_ThuongCon's Avatar
    Đang ở
    Chuyển bị lặn
    Thanks
    13

Nếu đã nói hacker thì kể cả web để trên home server cũng vậy thôi bạn ah
    Nói chung không có cái gì là hoàn hảo
    hehehe -- nói đúng sự thật thì cho là spam , nói đúng tim đen thì del bài hả ( mod gì kì vậy - chẳng có tự do ngôn luận gì hết , tớt khoe xấu che à )[right ][i ]nguồn: [Only registered and activated users can see links. ][/i][/right]
    Còn bạn bạn nói lịch sự tui không xoa đâu bạn hãy đọc lại bài bạn viết đi
    Các PRO Tha Em

Kevin D Reaper cá mập xám's Avatar
    Đang ở
    ♣ Deep Blue Sea ♣
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi TALovexm [Only registered and activated users can see links. ]
    Offline thì lag j hả trời. 100mb/s lag nữa thì chắc là MU online ko chơi dc bao giờ
    hihi, pác nóng tính wé. Đấy là tui góp ý tý.
    @netbanbe.us : nói như pác thì thui, chắc tui chẳng muốn đưa bất kỳ cái gì lên onl nữa đâu, hjk
    A human action, once taken, can never be changed!

Thành Viên
    Thanks
    0

Số phận không như các bạn nghỉ đâu ! hic hic !
    - Dân Vn mình thật là khổ, các bạn khi mua host nhớ cẩn thận nhé. Tớ 1 bị 1 cú sốc rồi bè: bọn bán host là: [Only registered and activated users can see links. ]
    - Trước khi mua tớ bảo rõ ràng với tụi kỉ thuật là dùng để upload Web mu, tụi nó bảo ko sao. Thế mà djt ** mới sài dc 1 tháng thì nó del toàn bộ dữ liệu trong host. Điện thoại tới công ty nó, nó bảo cậu dùng host sai nguyên tắc. upload soure MU vi phạm bản quyền MU FPT. Nên nó cắt, còn thông báo to đùng nếu lầm sau còn vi phạm sẽ del host. Hỏi có đau ko bà cong
    Khách viếng thăm hãy cùng Secondhand™ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nmh_online [Only registered and activated users can see links. ]
    Còn bạn bạn nói lịch sự tui không xoa đâu bạn hãy đọc lại bài bạn viết đi
    - Tôi nói có chổ nào ko đúng mà bác cho là ko lịch sự bác dẫn chứng ra xem ??? Theo bác thì dùng lời nào mới cho là lịch sự ( bài viết tôi không có lời nào vi phạm nội quy à nha )
    Khách viếng thăm hãy cùng skyviet2099 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết TALovexm's Avatar
    Thanks
    5

Nói thật ra là làm như bác nmh_online là dc rùi, các bạn nói đến hack thì kiểu j chẳng hack dc? request thì lộ thông tin quá trời luôn còn j nữa . nó bắt dc các gói tin gửi và nhận thì teo rùi. quan trọng cuối cùng là bảo mật mà đến cả FPT or KOR còn ko bảo mật nổi nữa là dân nghiệp dư.

>>>>> làm thế nào cũng dc mà
    Đóng xong lại mở vớ vẩn vơ vét nốt .................................................. ..................

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi Move Server Công thành chiến
    Bởi Rest In Peace trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 23-06-11, 10:21 PM
  2. cho hỏi server thái sơn bắc đẩu có chiến trường TK liên đấu không
    Bởi ngoquangdang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-06-11, 07:05 AM
  3. Hướng dẫn công thành chiến bản 1.02N
    Bởi blackrose1086 trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ