[JX] [Cân giúp] Đưa jx online bằng no-ip - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 29 của 29
    Thành Viên
    Thanks
    2

Ðề: [Cân giúp] Đưa jx online bằng no-ip

Trích dẫn Gửi bởi tinhhack [Only registered and activated users can see links. ]
    muốn nối thì phải biết process nào mở port nào kết nối đến đâu, xong tìm theo port đó rồi đổi ip, nhớ mở cổng cho modem.

đầu tiên bạn có thể test trên 2 máy trong 1 LAN, dc thì chuyện 2 máy ngoài WAN thì tương tự chỉ có thêm phần mở port

thực tế cài JXLunix như các hướng dẫn đều phải làm trên 2 máy, 1 máy cài SQL + chạy SV. một máy ảo chạy centos
    2 máy tất nhiên là 2 ip. sử dụng phần mềm TCP View của microsoft để xem các kết nối giữa 2 ip đó.

lý thuyết thế thôi chưa có dk thực hành
    Ko phải 2 ip kiểu đó bạn.Bình thường các VPS là 1 ip wan thôi.
    Nhưng đây của mình là dạng 1 VPS có 1 wan và bên trong có 1 Lan nửa.
    2 VPS là 4 IP
    Khách viếng thăm hãy cùng thiensud xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi thiensud [Only registered and activated users can see links. ]
    Ko phải 2 ip kiểu đó bạn.Bình thường các VPS là 1 ip wan thôi.
    Nhưng đây của mình là dạng 1 VPS có 1 wan và bên trong có 1 Lan nửa.
    2 VPS là 4 IP
    uhm thì 2 pc nằm dưới 2 router co' 2 ip WAN

mô hình như này: PC1 (SQL..)-----router1 ------(internet)-------router2------PC2(CentOS)

muốn dc như thế bạn phải mở port cho router1 chỉ về IP LAN của PC1, router2 chỉ về ip LAN PC2
    tiếng anh gọi là [Only registered and activated users can see links. ]
    Hầu hết router or Modem hiện nay đều hổ trợ chức năng này

Thực tế VPS co' 1 IP WAN hay mấy IP WAN không quan trọng, cái quan trọng là nó dc set forward tất cả các cổng, máy mình mở port nào nó đều forward ra internet hết. điều này quá nguy hiểm. trong khi ta chỉ cần 2 port cho game, 1 port 80 cho web, 1 port 3389 cho remote desktop. nếu có virut nó tự mở port thì bên ngoài hacker quá dể dàng để tấn công.

còn như mô hình [Only registered and activated users can see links. ] thì ta có thể chọn những port nào cần thiết để forward ra internet. khá là an toàn
    Khách viếng thăm hãy cùng tinhhack xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi tinhhack [Only registered and activated users can see links. ]
    uhm thì 2 pc nằm dưới 2 router co' 2 ip WAN

mô hình như này: PC1 (SQL..)-----router1 ------(internet)-------router2------PC2(CentOS)

muốn dc như thế bạn phải mở port cho router1 chỉ về IP LAN của PC1, router2 chỉ về ip LAN PC2
    tiếng anh gọi là [Only registered and activated users can see links. ]
    Hầu hết router or Modem hiện nay đều hổ trợ chức năng này

Thực tế VPS co' 1 IP WAN hay mấy IP WAN không quan trọng, cái quan trọng là nó dc set forward tất cả các cổng, máy mình mở port nào nó đều forward ra internet hết. điều này quá nguy hiểm. trong khi ta chỉ cần 2 port cho game, 1 port 80 cho web, 1 port 3389 cho remote desktop. nếu có virut nó tự mở port thì bên ngoài hacker quá dể dàng để tấn công.

còn như mô hình [Only registered and activated users can see links. ] thì ta có thể chọn những port nào cần thiết để forward ra internet. khá là an toàn
    Cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp mình.
    Mình cũng đã mỡ port cho 2 router đó rồi.Kết nối bên trong thành công hết.Nhưng bên ngoài kết nối dc tới tài khoản tạo nhân vật xong thì vào báo kết nối thất bại.
    Khách viếng thăm hãy cùng thiensud xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên volamviet.vn's Avatar
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi thiensud [Only registered and activated users can see links. ]
    Toàn cao thủ cả.Thế ai biết kết nối Võ Lâm Linux qua 2 VPS mổi VPS có 1 lan 1 wan ko.Biết thì pm giúp mình hậu tạ nhé.Cám ơn
    mình biết
    Khách viếng thăm hãy cùng volamviet.vn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp mình.
    Mình cũng đã mỡ port cho 2 router đó rồi.Kết nối bên trong thành công hết.Nhưng bên ngoài kết nối dc tới tài khoản tạo nhân vật xong thì vào báo kết nối thất bại.
    phần này là do config ip có thể bj sai
    JX cần 2 port cho Client kết nối vào 5622 & 6666 như mặc định
    port 5622 là port đầu tiền khi Client kết nối vào sv, sau khi tạo nv xong xác nhận vào game thì sv sẽ chuyển Client qua port 6666,
    như trường hợp của bạn, "kết nối máy chủ thất bại" khi đã tạo nv xong, như vậy bạn tiến hành kiểm tra lại IP lúc nó chuyển qua 6666
    sử dụng TCP view lúc Enter xác nhận vào game bạn sẽ thấy ip kết nối port 6666 có thể không đúng.(thường thì thay vì kết nối đến IPWAN_SV:6666 thì nó lại kết nối IP_LAN_SV:6666) và như thế thì kết nối thấy bại. Xem lại config IP sv đúng chưa nhé

Thành Viên
    Thanks
    388

phần này là do config ip có thể bj sai
    JX cần 2 port cho Client kết nối vào 5622 & 6666 như mặc định
    port 5622 là port đầu tiền khi Client kết nối vào sv, sau khi tạo nv xong xác nhận vào game thì sv sẽ chuyển Client qua port 6666,
    như trường hợp của bạn, "kết nối máy chủ thất bại" khi đã tạo nv xong, như vậy bạn tiến hành kiểm tra lại IP lúc nó chuyển qua 6666
    sử dụng TCP view lúc Enter xác nhận vào game bạn sẽ thấy ip kết nối port 6666 có thể không đúng.(thường thì thay vì kết nối đến IPWAN_SV:6666 thì nó lại kết nối IP_LAN_SV:6666) và như thế thì kết nối thấy bại. Xem lại config IP sv đúng chưa nhé
    tinhack ơi mình dùng ip wan config full giống hệt carot rồi mà báo máy chủ kết nối thất bại hx, không hiểu nguyên nhân vì sao , trong khi mạng lan máy laptop kết nối bình thường khi làm IP máy, ip wan thay vào cái là không vo được
    Khách viếng thăm hãy cùng DAMMEMU xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi DAMMEMU [Only registered and activated users can see links. ]
    tinhack ơi mình dùng ip wan config full giống hệt carot rồi mà báo máy chủ kết nối thất bại hx, không hiểu nguyên nhân vì sao , trong khi mạng lan máy laptop kết nối bình thường khi làm IP máy, ip wan thay vào cái là không vo được
    thử cách này xem thế nào, ko dc thi TV xem thôi YH:emyeuvl_vailol

set hết ip trong sv về IP Lan của máy, không chừa chổ mô hết. trong serverlist SQL nữa nhé
    mở port cho modem chỉ về IP máy
    điền ip WAN vào Client xong vào game thử

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tinhhack vì bài viết này !

DAMMEMU (01-06-15)

Thành Viên
    Thanks
    388

thử cách này xem thế nào, ko dc thi TV xem thôi YH:emyeuvl_vailol

set hết ip trong sv về IP Lan của máy, không chừa chổ mô hết. trong serverlist SQL nữa nhé
    mở port cho modem chỉ về IP máy
    điền ip WAN vào Client xong vào game thử
    MÌNH ADD YAHOO rồi vẫn chưa thấy bạn ol hi, vậy mình hỏi chút ip wan của mình k phải là ip vps mà là ip tại nhà mình dùng ( nó vỗn dĩ ip động ), thì liệu có thể online được không, vì mấy hôm nay loay hoay mãi config chuẩn như trên clb rồi mà vẫn kết nối thất bại.
    Khách viếng thăm hãy cùng DAMMEMU xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi DAMMEMU [Only registered and activated users can see links. ]
    MÌNH ADD YAHOO rồi vẫn chưa thấy bạn ol hi, vậy mình hỏi chút ip wan của mình k phải là ip vps mà là ip tại nhà mình dùng ( nó vỗn dĩ ip động ), thì liệu có thể online được không, vì mấy hôm nay loay hoay mãi config chuẩn như trên clb rồi mà vẫn kết nối thất bại.
    ip WAN động thì cần có thêm tool để tự động update ip cho Client
    máy SV phải có cài no-ip, hoặc setup trong modem, đăng ký 1 tên miền no-ip

tool update ip cho client sẽ ping đến tên miền đó, xong lấy ip lưu vào settings\serverlist.ini rồi mới chạy client

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tinhhack vì bài viết này !

DAMMEMU (02-06-15)

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Ai Có Kiếm Thế offline hay online = hamachi hoặc đã online ......
    Bởi cutiy159 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 29-09-12, 09:55 AM
  2. Sango Heroes Online (Tam Quốc Chí Online)
    Bởi ngocthang26 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 84
    Bài viết cuối: 19-03-12, 04:20 PM
  3. Cần Hợp Tác Làm SV TLBB Private Online Và Mu Online!
    Bởi gameviet1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 04-08-11, 05:03 PM