Lời hứa của ông bachcotsau bay đi đâu rồi - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 49
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Lời hứa của ông bachcotsau bay đi đâu rồi

Thực sự thì từ ngày diễn đàn đen giờ tui cảm nhận thấy chưa có người Viet mình nào có khả năng coder Mu,chỉ là fix mấy cái đơn giản mà cũng lấy từ bên RZ về kể cả Kunlee,chắp nhặt rồi chỉnh sửa vài thông tin trong data rồi dùng ct Resshack ghi tên mình trên thanh menu của gameserver rồi cho la của mình chán......cái đó không phải là fix code fix code là phải can thiệp vào Gameserver sửa được những bug mà tự minh làm mới được gọi la của mình,còn fix mấy cái như move chỉnh vài thông số hay add thêm vài con quái thì không phải của mình được,.Thưc ra Server nào share trên diễn đàn tui cũng đều load về test hết ,nói chung Server nào cũng có một số lỗi hết,ví dụ như một số map không move tới được,hay một số map tới bị báo lỗi mấy file OZT hay monster,nhưng lỗi này đơn giản là chép ở các client khác sang nhưng file thiếu,Serrser nào nếu test tui cũng cố làm cho nó chạy OK chie có điều tui ko làm được gì trông Gameserver được,fix những lỗi như vậy không thể cho là của mình đã dev đươc.Nhưng tôi thấy đa số trong diễn đàn này fix kiểu như vậy đều cho là của mình Dev ^^^^
    Khách viếng thăm hãy cùng tungcz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Không phải tui có ý muốn chê bai dân IT Việt mình ,mà chỉ muốn dân IT của mình cố gắng học hỏi để tự cường hơn thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng tungcz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tungsony's Avatar
    Đang ở
    C:\Windows\system32
    Thanks
    2

tungcz nói hay quá, tui cũng nghĩ vậy, nhưng biết làm sao được, vì đó là căn bệnh chung của IT việt mà, đâu phải là chỉ mỗi rum này thôi đâu, mình còn nhớ 1 lần Microsoft cử người sang Việt Nam mình tuyển lập trình viên suốt 1 tháng mà không tìm nổi 1 anh lập trình nào có khả năng tiếng anh nên cuối cùng phải bay sang Singapo, nói đâu xa ngay trong mỗi chúng ta cũng vậy thôi, có thể viết tốt, đọc tốt tiếng anh, nhưng nói tiếng anh thì chiu. he he he, bạn hỏi đến lúc nào dân việt mình nói chung và cái 4rum này nói riêng có thể tự dev 1 cái Mu ngon thì phải hỏi cái đất nước này khi nào những người thất nghiệp được hưởng lương thất nghiệp, con người không chịu ảnh hưởng bởi sự chi phối của đồng tiền và bát cơm manh áo hàng ngày thì lúc đó mình nghĩ chắc là đươc. Chứ hiện tại dân mình còn nghèo quá, bên nước ngoài học sinh chỉ cần nhịn ăn sáng 1 tuần là sẽ có đủ tiền mua cho mình một chiếc máy tính xách tay loại xịn còn so với bên mình thì sao, nếu nhịn tiền ăn sáng thì đến bao giờ mới mua được 1 tháng, 1 năm hay thậm chí sẽ chẳng bao giờ có được, chúng ta còn thiếu nhiều lặm nói đến đây mà tủi quá.......
    Khách viếng thăm hãy cùng tungsony xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

VTM Coder eddy's Avatar
    Đang ở
    Net4Viet Team
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi tungcz [Only registered and activated users can see links. ]
    Diễn đàn thực sự không có dân coder ,thiếu nhân tài bên RZ im lặng là bên đây cũng lặng luôn ^^^^.Nhân tài đâu hết rồi ,dân VN phải biết chứng tỏ chút đi chứ mấy anh dân IT ,chẳng lẽ toàn đi copy của tụi bên RZ thôi sao?? mang tiếng dân VN chết ^^
    Lời nói của tungcz đã đánh thức eddy zậy , nói thật với các bạn , mấy ngày qua eddy có ý định giải nghệ ... quay qua quan tâm vào học hack và crack phần mềm ... Nhưng lời nói của tungcz làm eddy thấy hổ thẹn quá .... Dân IT việt nam ko thể cứ bu mãi bên RZ mà ăn bám coder bên đó ... Chúng ta cần phải có một server MU mang phong cách riêng của Việt Nam - để FPT thấy sai lầm khi bỏ tiền ra mua của WebZen ... Chỉ cần tí cố gắng là được ...

( - nói thế thui chứ ko mua bản quyền mà phát hành games ở VN - chúng nó kiện là FPT ăn mày )
    Khách viếng thăm hãy cùng eddy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

nếu nói VN không có coder thì ******* tungcz về nhà đắp chăn luôn đi
    noob thì cút
    tao nói thẳng : giờ tao nghiên cứu crack + viết web PHP chứ đéo muốn chơi lại MU nữa
    mày muốn xem trình chứ gì
    ok
    hẹn 1 tuần nữa
    tao up lên
    Khách viếng thăm hãy cùng HKDdev.team xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

VTM Coder eddy's Avatar
    Đang ở
    Net4Viet Team
    Thanks
    40

Nếu ông Huy vào cuộc thì tui cũng chẳng còn gì vương vấn nữa ... chứng minh bản lĩnh cho các bạn thấy ... Dân Việt Nam ko phải pro nằm ngoài ánh sáng ... Tất cả thuộc về UnderGround ... ok ! Chúng tôi ko thích nổi tiếng để rùi bị dòm ngó .................................................. ................

Thành Viên
    Thanks
    0

hehe eddy nói hay wa thế mới đúng là eddy chứ.chúc eddy sớm thành 1 Hacker chính hiệu:"Hàng Việt Nam Chết Lượng Cao"
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhminh301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên zZLaLaZz's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi eddy [Only registered and activated users can see links. ]
    Lời nói của tungcz đã đánh thức eddy zậy , nói thật với các bạn , mấy ngày qua eddy có ý định giải nghệ ... quay qua quan tâm vào học hack và crack phần mềm ... Nhưng lời nói của tungcz làm eddy thấy hổ thẹn quá .... Dân IT việt nam ko thể cứ bu mãi bên RZ mà ăn bám coder bên đó ... Chúng ta cần phải có một server MU mang phong cách riêng của Việt Nam - để FPT thấy sai lầm khi bỏ tiền ra mua của WebZen ... Chỉ cần tí cố gắng là được ...

( - nói thế thui chứ ko mua bản quyền mà phát hành games ở VN - chúng nó kiện là FPT ăn mày )
    Bó tay, Trưởng nhóm sao mà nói năng thiếu suy nghĩ thế. Không có FPT thì bây giờ mấy bác vẫn đang còn hì hục với bản 1.02N của goe chứ lấy đâu ra bản full cho mà ngồi chơi và mod.
    Khách viếng thăm hãy cùng zZLaLaZz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

VTM Coder eddy's Avatar
    Đang ở
    Net4Viet Team
    Thanks
    40

^^ Trùi ui ! Bên RZ vứt đi đâu hả LaLa ^^ ... FPT thì FPT chứ ai có cái sv của nó đâu , ai có cái DB của nó đâu ... Toàn là nguồn bên RZ với coderZfactory post lên chứ FPT làm gì release server hả

Thành Viên zZLaLaZz's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi eddy [Only registered and activated users can see links. ]
    ^^ Trùi ui ! Bên RZ vứt đi đâu hả LaLa ^^ ... FPT thì FPT chứ ai có cái sv của nó đâu , ai có cái DB của nó đâu ... Toàn là nguồn bên RZ với coderZfactory post lên chứ FPT làm gì release server hả
    Sặc, tất cả các bản full như 1.00n, 1.02e SSI và bản SSII full đều lộ source từ FPT ra nên mấy bác bên RZ và coderzfactory mới có cái mà unpack xong rồi ngồi fix bug, rồi change protocol sang ngôn ngữ của mấy bác đó để chạy chứ lấy đâu ra ? Không lẽ đột nhập vào trụ sở chính của WebZen lấy được sao ?
    Khách viếng thăm hãy cùng zZLaLaZz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Server Gunbound fix bug by BachCotSau
    Bởi bachcotsau trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 48
    Bài viết cuối: 12-08-12, 08:56 AM