[TLBB] Cần Hướng Đẫn Sơ về Item rớt trong quái
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên ckmaiyeuvk3798's Avatar
    Thanks
    36

Cần Hướng Đẫn Sơ về Item rớt trong quái

Như Tiêu Đề , mong Hữu Duyên hay Sói giúp đở cho 1 VD nhỏ
    Khách viếng thăm hãy cùng ckmaiyeuvk3798 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Ðề: Cần Hướng Đẫn Sơ về Item rớt trong quái

Trích dẫn Gửi bởi ckmaiyeuvk3798 [Only registered and activated users can see links. ]
    Như Tiêu Đề , mong Hữu Duyên hay Sói giúp đở cho 1 VD nhỏ
    Tính chỉ bạn những gì mình biết, mà bạn nhờ 2 mem đó nên thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng dqv2212 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Có 2 cách nhé. Nếu dùng Lua thì bắt buộc con quái phải có Script. Câu lệnh cần thiết là AddMonsterDropItem(sceneId,FROM_ID,TO_ID,BOX_ID) viết trong hàm OnDie
    Nếu không dùng Lua thì ko cần Script cho quái. Mà thay vào đó ta sẽ quan tâm 2 file là MonsterDropBox.txt và DropBoxContent.txt
    Chi tiết thì mình ko nhớ lắm do ko hay đụng chạm đến file này. Dịch cái dòng chú thích số 2 ra sẽ nhìn thấy rõ..
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Có 2 cách nhé. Nếu dùng Lua thì bắt buộc con quái phải có Script. Câu lệnh cần thiết là AddMonsterDropItem(sceneId,FROM_ID,TO_ID,BOX_ID) viết trong hàm OnDie
    Nếu không dùng Lua thì ko cần Script cho quái. Mà thay vào đó ta sẽ quan tâm 2 file là MonsterDropBox.txt và DropBoxContent.txt
    Chi tiết thì mình ko nhớ lắm do ko hay đụng chạm đến file này. Dịch cái dòng chú thích số 2 ra sẽ nhìn thấy rõ..
    cam ơn a soi nhiều nha ,để en dùng thử scipt

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi dqv2212 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tính chỉ bạn những gì mình biết, mà bạn nhờ 2 mem đó nên thôi
    tại 2 người này đã có 1 bài Vi dụ ở phàn tuy chĩnh TLBB toàn tập nhưng chưa kỹ nên mình hỏi lại tí mà , chứ mình âu biết âu mà hỏi ai , niếu ban biết chỉ với
    Khách viếng thăm hãy cùng ckmaiyeuvk3798 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi ckmaiyeuvk3798 [Only registered and activated users can see links. ]
    cam ơn a soi nhiều nha ,để en dùng thử scipt

--- Chế độ gộp bài viết ---

tại 2 người này đã có 1 bài Vi dụ ở phàn tuy chĩnh TLBB toàn tập nhưng chưa kỹ nên mình hỏi lại tí mà , chứ mình âu biết âu mà hỏi ai , niếu ban biết chỉ với
    Vậy nên hỏi ai biết chỉ giùm chứ.
    Sói đã nói cách thức để chỉnh item quái rớt rùi đó. MonsterDrop và DropContent thì hơi khó. Đại khái là MonsterDrop sẽ là bên qui định id quái, rớt cái chỉ mục nào ở DropContent, DropContent là file quy định ID nào sẽ rớt
    Ví dụ quái có cậu muốn quái id 1000 chết sẽ rớt vật phẩm A và B. Thì cậu phải tạo 1 chỉ mục(giả sử là 123) ở DropContent có chứa id A và B. Sau đó sang MonsterDrop, tìm đúng ID quái cần cho rớt(ở ví dụ là id 1000) và điền chỉ mục đã tạo ở DropContent (ở đây là 123). Tỷ lệ thì File MonsterDrop và DropContent đều qui định, nhưng phần chính là ở DropContent (cột 2). Số tỉ lệ càng bé thì % rớt càng cao.
    Haiz, hơi dài và loằng ngoằng !
    Khách viếng thăm hãy cùng dqv2212 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi dqv2212 [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy nên hỏi ai biết chỉ giùm chứ.
    Sói đã nói cách thức để chỉnh item quái rớt rùi đó. MonsterDrop và DropContent thì hơi khó. Đại khái là MonsterDrop sẽ là bên qui định id quái, rớt cái chỉ mục nào ở DropContent, DropContent là file quy định ID nào sẽ rớt
    Ví dụ quái có cậu muốn quái id 1000 chết sẽ rớt vật phẩm A và B. Thì cậu phải tạo 1 chỉ mục(giả sử là 123) ở DropContent có chứa id A và B. Sau đó sang MonsterDrop, tìm đúng ID quái cần cho rớt(ở ví dụ là id 1000) và điền chỉ mục đã tạo ở DropContent (ở đây là 123). Tỷ lệ thì File MonsterDrop và DropContent đều qui định, nhưng phần chính là ở DropContent (cột 2). Số tỉ lệ càng bé thì % rớt càng cao.
    Haiz, hơi dài và loằng ngoằng !
    oh cám ơn bạn nha để mình làm thử , cho tôi xin YH hay facebook đi có gì hem hiểu tôi hỏi

Các Chủ đề tương tự

1. [Gunny] ai biết chỉnh item trong lu đồng + TL ko
    Bởi tuan10163 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-06-13, 10:32 PM
  2. [Gunny] Cần người hướng dẫn add item và chỉnh giá của item trong shop gunny II
    Bởi kfcneed2 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-12-12, 09:49 PM
  3. [MU] Xin hướng dẫn update item +13 lên item +15 và đổi tên server trong file text.bmd
    Bởi truongvu1983 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-06-12, 08:36 PM
  4. [Hỏi] Pro nào giúp e về vấn đề tắt item trong item(new) với ạ
    Bởi Justa trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-12-11, 01:18 AM
  5. cái add vòng sáng và các op ko thấy có trong Item :(
    Bởi s2ml1102 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-09-10, 11:19 AM