Tuyển thành viên nhóm - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 41
    Thành Viên GamesVN's Avatar
    Thanks
    7

Ðề: Tuyển thành viên nhóm

Ông Dangnhap kiếm đâu cái font trông xấu vô đối luôn
    //----------------------------------------------------------------------------
    // ----------
    //=========== [R4V Team] ==================
    // *--------Ragnarok For Viet-----*
    // © R4V ™ 9/23/2007
    //-------------------------------------------------------------------------------
    //---------------@@@------------------@---------@--------------@----
    //---------------@------@-------------@-------------@-----------@-----
    //---------------@------@----------@-----@----------@--------@------
    //---------------@@-@-----------@@@@------------@----@--------
    //---------------@-------@------------------@--------------@-@---------
    //---------------@---------@----------------@----------------@-----------
    //-------------------------------------------------------------------------------
    //========================================
    đề nghị dùng font của tui nè
    \\==============================Ragnarok For Viet==============================//
    \\__________||=============||---------------------------------------------------
    \\__________||-------------||---------------------------------------------------
    \\__________||--||====||---||-------------//====//------------------------------
    \\__________||--|| ||---||-----------//----//-\\===\\------------------------
    \\__________||--||====||---||---------//----//----\\---\\-----------------------
    \\__________||-------------||-------//----//-------\\---\\----------------------
    \\__________||--||=========||-----//------=======||-\\---\\---------------------
    \\__________||--||--\\--\\-------||--------------||--\\---\\---------//===//----
    \\__________||--||---\\--\\------||_____||____||_||---\\---\\-------//---//-----
    \\__________||--||----\\--\\ ||=========||----||-------\\---\\-----//---//------
    \\__________||--||-----\\--\\||-||==||--||----||--------\\___\\---//___==//=----
    \\__________||--||------\\--\||-|| ||--||----||---------\\//---\\----//---//---
    \\__________||--||-------\\--||-||==||--||----||----------\\//---\\--//---//----
    \\__________||__||--------\\_||_________||____||-----------\\//___\\//___//-----
    Lần sửa cuối bởi GamesVN, ngày 24-09-07 lúc 08:17 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng GamesVN xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GamesVN's Avatar
    Thanks
    7

ẹc sao trông nó dúm dó lại thế này nhỉ
    poss mãi mà nó cứ rúm ró thế này hay mình up lên để mọi người xem thử
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi GamesVN, ngày 24-09-07 lúc 08:15 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng GamesVN xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    ☼♥ ®€Žø In Dä Høü§€ ♥☼
    Thanks
    6

Ông Huy ( HKD Team) đừng trêu dangnhap nữa , Team đưa ra để phục vụ mọi người thôi mà , mình xin đăng ký , bài chưa nhiều nhưng mình có khả năng lập trình VB 6.0 , C++ , JavaScript , cũng xin giúp 4rum 1 tay.
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Rezo™ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Lighthalzen
    Thanks
    0

Các thủ tục đang kí Nhóm tự phát triển đã xong chỉ còn chờ Admin duyệt
    - trong thời gian này các bạn phải khai báo thông tin về khả năng của mình
    chả hặng như : bạn làm tốt server thì nêu vài thành quả và tôi xẽ chuyển bạn vào chuyên mục mà tại đó bạn xẽ đạt hết tài năng của mình
    - R4V team có 4 chuyên mục :
    + Server
    + Client
    + Web
    + Khác
    Bạn nào có khả năng trong chuyên mục nào thì hãy tham gia vào chuyên mục đó
    (* ) Các bài giử về Team xẽ được chuyển sang mục phát triển riêng của Team tại khu vực [ Các Nhóm Tự Phát Triển ]
    thx
    Khách viếng thăm hãy cùng Dangnhap xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Không biết mình có đủ tiêu chuẩn không nữa, nếu được cho mình tham gia với !
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenvuson xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Tôi có ý kiến thía này, ban đầu chúng ta nên tập trung viết hóa Server, hoặc phân công 1 nhóm việt hóa, khi việt hóa yêu cầu để nguyên tên item = TA, như thế sẽ đỡ vất vả hơn, ngoài ra tên skill và monter cũng nên để nguyên TA

Còn về phần thông tim của vật phẩm cũng như của những skill thì chúng ta nên việt hóa, tốt nhất là dùng mấy file đã việt hóa của VinaGame. Tất nhiên mấy file việt hóa của VinaGame vẫn thiếu 1 số item mới, vì thế chúng ta nên gộp 2 loại với nhau, tất cả những j` mà VinaGame đã VH thì chúng ta xài, còn những cái nào chưa được VH thì chúng ta từ từ VH nó, về phần gộp 2 loại TV và TA của chú thích item tui đã làm xong, h chỉ còn việt hóa những cái chưa được Việt hóa

Rồi tiếp theo có 1 nhóm phát triển Server viết thêm NV như bác DangNhap ( tất nhiên phần này dành cho mấy bác pro)

Về phần Client thì Bác nào biết hex client thì ra tay trổ tài hex cái file của VinaGame cho nó có thể đọc forder data trước, và hơn nữa là để xài cái font có sẵn trong đó để chúng ta có thể Việt hóa có dấu

thật ra để hiển thị TV có dấu trong Game thì cũng có thể làm được, bạn chỉ cần thiết lập TV cho Windown là được, nhưng khi thiết lập Tiếng Việt cho Win thì lại có 1 số rắc rối, cho nên tui nghĩ chỉ cần hex được cái file của VinaGame là mọi chuyện ổn cả

trên đây là ý kiến cá nhân tui, mọi người tham khảo xem có hợp ný hay không nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng thinh2010 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Lighthalzen
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thinh2010 [Only registered and activated users can see links. ]
    Còn về phần thông tin của vật phẩm cũng như của những skill thì chúng ta nên việt hóa, tốt nhất là dùng mấy file đã việt hóa của VinaGame. Tất nhiên mấy file việt hóa của VinaGame vẫn thiếu 1 số item mới, vì thế chúng ta nên gộp 2 loại với nhau, tất cả những j` mà VinaGame đã VH thì chúng ta xài, còn những cái nào chưa được VH thì chúng ta từ từ VH nó, về phần gộp 2 loại TV và TA của chú thích item tui đã làm xong, h chỉ còn việt hóa những cái chưa được Việt hóa

Rồi tiếp theo có 1 nhóm phát triển Server viết thêm NV như bác DangNhap ( tất nhiên phần này dành cho mấy bác pro)

Về phần Client thì Bác nào biết hex client thì ra tay trổ tài hex cái file của VinaGame cho nó có thể đọc forder data trước, và hơn nữa là để xài cái font có sẵn trong đó để chúng ta có thể Việt hóa có dấu

thật ra để hiển thị TV có dấu trong Game thì cũng có thể làm được, bạn chỉ cần thiết lập TV cho Windown là được, nhưng khi thiết lập Tiếng Việt cho Win thì lại có 1 số rắc rối, cho nên tui nghĩ chỉ cần hex được cái file của VinaGame là mọi chuyện ổn cả

trên đây là ý kiến cá nhân tui, mọi người tham khảo xem có hợp ný hay không nhé
    Về phần việt hóa thì bạn không nên dùng của VinaGame :
    - Thiếu Item / Nếu có thì thông tin bị sai lệch
    - Phần của VinaGame thì có dấu dạng UTF-8 Encode khi vào xẽ bị bẻ dấu
    => việt hóa không dấu
    Client site : Cho nó đọc Folder Data trước cũng được không vấn đề rì nhưng mà Hex cho nó có UTF - 8 Encode thì đã có cách nhưng sửa song vào game vẫn bị bẻ dấu như thường. tức !
    - Laucher của VinaGame ai bít nó là phiên bản bao nhiêu. Mà hình như nó không có Job bổ xung nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng Dangnhap xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Về phần thiếu item thì mình lấy phần item cua TA bổ xung vào, cái này tui đã bổ xung xong rồi, với cả nếu mà dịch lại từ đầu thì mệt lắm bạn à

còn về vụ font chữ bị bể thì để tui chuyển mấy file đó thành TV không dấu, vụ này tui cũng lo được

Thành Viên
    Thanks
    0

Hic ! Nói đến đây thì .. chắc em hem đủ tiêu chuẩn đâu.
    Cái gì cũng vọc, mà không có cái nào thành thạo.
    Trong diễn đàn này, em vào .. để hỏi hỏi hỏi hỏi... rùi học.
    Mà mấy anh lập R4V là để .. xơi server gì thế ?
    Vì em thấy ... phần Tuyển không nói là sẽ ... nói về cái gì trong team !
    Nhưng bài gần cuối, các anh đang nói về server gì của VN games vậy !?

Khả năng ? Hiện tại em thấy mình chẳng có khả năng gì cả !
    Chỉ là đi hỏi ... người đi trước rùi làm theo.
    Vậy thì đâu phải .. năng lực .. gì ... đâu ?!
    Nhưng... nếu cho thì em vẫn tham gia nhóm !
    Hi hi............
    Khách viếng thăm hãy cùng lehongvumol xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

R4V team là team phát triển server Ragnarok

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [tuyển] .............tuyển nhân sự cho team ECD..................
    Bởi nghichtu91 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-05-11, 09:31 PM