[MU] Xin giúp đỡ về bảng xếp hạng NBB v5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành Viên
    Thanks
    35

Xin giúp đỡ về bảng xếp hạng NBB v5

Mình đang cần bảng xếp hạng reset bắt đầu tính từ 1 thời điểm mà mình muốn
    Ví dụ như hồi trước mình nhớ có đợt nào đó, trong database, khi thực hiện reset ở web thì giá trị Reset sẽ cộng 1 và giá trị Reset NBB cũng + 1, rồi mình chỉnh reset thành 20, xong thực hiện reset tiếp 1 lần nữa thì giá trị reset là 21 và giá trị ResetNBB=2 , theo đó khi mình muốn có bảng xếp hạng vào thời điểm nhất định thì chỉ cần set ResetNBB=0 hết, rồi cho xếp hạng theo giá trị ResetNBB là được
    Nhưng hôm nay làm lại thì cũng làm y như trên, nhưng sau khi reset thì cả Resets và ResetNBB đều thành 21 nên ko thể làm bảng xếp hạng như trước được nữa, ai biết cái này chỉ mình với ạ
    chắc là phải code mới mà mình ko biết code
    hic hic
    mình cảm ơn nhiều nhiều ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng chuotyeulua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Ðề: Xin giúp đỡ về bảng xếp hạng NBB v5

Trong phần webserver mục sv_char tìm các file liên quan đến rs rồi edit tìm đến trong code có đoạn nào là query up reset thì xóa khúc resets=.......... đi là ok và test thôi
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

Thành Viên
    Thanks
    35

Ðề: Xin giúp đỡ về bảng xếp hạng NBB v5

Trích dẫn Gửi bởi lequangvu [Only registered and activated users can see links. ]
    Trong phần webserver mục sv_char tìm các file liên quan đến rs rồi edit tìm đến trong code có đoạn nào là query up reset thì xóa khúc resets=.......... đi là ok và test thôi
    Mod có thể hướng dẫn mình chi tiết thêm chút không ạ
    vì mình sợ nó ảnh hướng đến Resets thì lại lỗi
    vì ý của mình là tạo 1 bảng xếp hạng đua top cho các nhân vật mới tạo
    để nó không ảnh hưởng gì tới Reset của các acc khác cả
    Khách viếng thăm hãy cùng chuotyeulua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!