[JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ - Trang 31
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 31 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 21 29 30 31 32 33 41 ... CuốiCuối
Kết quả 301 đến 310 của 525
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

Mình k xài được cái lệnh bài gọi boss hoàng kim, chuột phải vào nó cứ báo là "không thể sử dụng vật phẩm này tại đây", mặc dù mình đã ra ngoài khu vực trong thành thị hay thôn kể cả khu vực luyện công. Ai biết chỉ mình với
    Khách viếng thăm hãy cùng he0konangel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi he0konangel [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình k xài được cái lệnh bài gọi boss hoàng kim, chuột phải vào nó cứ báo là "không thể sử dụng vật phẩm này tại đây", mặc dù mình đã ra ngoài khu vực trong thành thị hay thôn kể cả khu vực luyện công. Ai biết chỉ mình với
    bạn tạo bang xong vào khu luyện tập của bang thì gọi đc nhé 30charrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng [DN]Never xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    278

Cho mình hỏi sever của Tran Minh Do damge máu xuất hiện có chậm và chế tạo trang bị tím như VNG ko ??
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi he0konangel [Only registered and activated users can see links. ]
    share cho AE 2 hàm gọi boss................. gọi ở đâu cũng được miễn là ngoài thành và thôn chú ý thêm vào lễ quan để nhận cho dễ nhé

"Gäi Boss /gm_functionboss",

function gm_functionboss()
    for i =1,10 do
    AddItem(6,1,1022,0,0,0)
    end
    end

cái nữa.......

"TriÖu Boss /boss",

function boss()
    AddItem(6,1,1022,0,0,0)
    AddItem(6,1,2595,0,0,0)
    AddItem(6,1,3083,0,0,0)
    AddItem(6,1,3084,0,0,0)
    AddItem(6,1,3085,0,0,0)
    end

Hoặc các bạn có thể tự làm theo hướng dẫn :
    add lệnh bài gọi boss:
    Code:
    Boss TriÖu Ho¸n Phï 6 1 1022
    mở file: script\item\bosscharm.lua
    Code:
    local tbUseOnlyInMap = {...}
    AddItem(6,1,1022,0,0,0), bạn vào file bosscharm mình có gi đuong dẫn ở trên, bạn mở scrip lên bạn kiếm dòng "local tbUseOnlyInMap= {...} bạn thêm trong đó ,53 để gọi đc ơ ba lăng huyện,
    trong danh sách trên là list các map có thể gọi boss = lệnh bài (mặc định chỉ có map lãnh địa bang hội), ta thêm vào map tùy ý, ví dụ 53: ba lăng huyện ...

chú ý: cái này phụ thuộc vào map để gọi boss nhé
    --- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi sever của Tran Minh Do damge máu xuất hiện có chậm và chế tạo trang bị tím như VNG ko ??
    sever linux là sever chuẩn và giống VNG nhất so với sever Win bạn nhé............. còn 3 sever mình share đều là sever Linux cả .... vì thế đều đáp ứng đủ cả 2 tiêu chí trên của bạn... có điều bạn phải biết Vọc chút là được
    Lần sửa cuối bởi tvnnam, ngày 14-07-15 lúc 10:51 PM.
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên
    Thanks
    0

thanks tvnnam mình làm được hết rồi còn mỗi cái Vi Sơn Đảo thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng voducdug xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    254

Trích dẫn Gửi bởi voducdug [Only registered and activated users can see links. ]
    thanks tvnnam mình làm được hết rồi còn mỗi cái Vi Sơn Đảo thôi.
    Đang cần giống bạn này, cái Vi Sơn Đảo lên đó lúc đánh quái đựoc lúc không và thwngf đồ trên đó bị lag không mở đựoc luôn @@. Cao nhân chỉ fix với
    Khách viếng thăm hãy cùng Anh2SiTinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Có 1 điều này nhờ các bác giúp đỡ:

Giờ hệ thống của Server là giờ của Windows hay là giờ của Linux vậy, vì chỉnh giờ của Windows để cho ra Tống Kim mà ko được. Còn nếu là do giờ Linux thì cách xem giờ và chỉnh giờ hệ thống của Linux như thế nào?

Cám ơn các bác trước nhé !
    Khách viếng thăm hãy cùng izzi0279 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi izzi0279 [Only registered and activated users can see links. ]
    Có 1 điều này nhờ các bác giúp đỡ:

Giờ hệ thống của Server là giờ của Windows hay là giờ của Linux vậy, vì chỉnh giờ của Windows để cho ra Tống Kim mà ko được. Còn nếu là do giờ Linux thì cách xem giờ và chỉnh giờ hệ thống của Linux như thế nào?

Cám ơn các bác trước nhé !
    nó chạy theo giờ của hệ thống windows bạn nhé..... nếu muốn điều chỉnh giờ thì bạn phải điều chỉnh giờ ở các file hoạt động chứ không phải điều chỉnh giờ trên hệ thống windows cả.............. còn cách điều chỉnh thì làm theo hướng dẫn sau:

Bạn chỉnh trong s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini, file này nó quy định gọi file để chạy dạng timer vậy đó. Nói sơ lun, Count của nó khai báo tổng id task khai báo + 1, cách thức gọi thì làm theo những cái có sẵn. Mún nó không chạy 1 id task nào mà mình khai thì thêm ở dưới nó ExcutedCount=-1 là nó sẽ ko chạy. Điều chỉnh thời gian thì bạn chỉnh ở những file .lua ở relaysetting/task, ví dụ cho bạn ỏ dưới đó
    Code:
    function TaskShedule()
    TaskName("Phong L¨ng §é 0:25") --tên sự kiện, muốn viết gì cũng được cũng ko quan trọng.
    TaskTime(10,00); --giờ event sẽ được chạy

--ÉèÖüä¸ôʱ¼ä£¬µ¥Î»Îª·ÖÖÓ
    TaskInterval(1440) --60·ÖÖÓÒ»´Î ---nó sẽ chạy suốt trong cái interval timer. Ở đây là mặc định mỗi h nó chạy 1 lần 60*24 = 1440 (60: phút , 24: giờ)

--ÉèÖô¥·¢´ÎÊý£¬0±íʾÎÞÏÞ´Î� �ý
    TaskCountLimit(0) --cái này mình ko rõ lắm chưa sử dụng nhìu nên toàn để mặc dịnh là 0
    OutputMsg("=================PHONG LANG DO RUN=================="); --dang print thôi
    end

function TaskContent()
    GlobalExecute("dwf \\script\\missions\\fengling_ferry\\fldmap_boat1.l ua fenglingdu_main()") --gọi hàm bạn đã viết ở folder script
    end

function GameSvrConnected(dwGameSvrIP)
    end
    function GameSvrReady(dwGameSvrIP)
    end

sau đó chạy lại sever và thưởng thức thôi
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

izzi0279 (15-07-15)

Thành Viên
    Thanks
    0

Tình hình là mình mới bị lỗi này.
    Chạy server load bình thường,nhưng và đăng nhập gõ xong tài khoản mật thì nó hiện đang là"đang lấy thông tin nhân vật"rồi im 1 lúc lâu sau mất kết nối.Vây là bị lổi gì vậy ad?
    Chứ giờ xóa server rồi edit lại từ đầu chắc chết!
    Khách viếng thăm hãy cùng voducdug xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Sever của yoken9x chỉ trùng sinh đc 4 lần rồi hết, mọi người cho mình hỏi h muốn trùng sinh hơn thì phải làm ntn
    Khách viếng thăm hãy cùng ltt91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 31 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 21 29 30 31 32 33 41 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] Xin Src Linux Để dev Lại ...Lâu lắm Rồi Mới dev lại sever
    Bởi tam241992 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-10-14, 10:17 PM
  3. [JX] Chỉ mình cách Add Vòng Sáng vào Sever Linux
    Bởi tvq6694 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 15-09-14, 07:28 AM
  4. [JX] Giúp mình cài Sever Linux với
    Bởi hoangthuyit trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-07-14, 09:26 PM
  5. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM