[JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ - Trang 26
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 26 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 16 24 25 26 27 28 36 ... CuốiCuối
Kết quả 251 đến 260 của 525
    Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ðề: Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

Trích dẫn Gửi bởi immortalfrozen [Only registered and activated users can see links. ]
    các bạn ai rảnh teamview giúp mình với cứ thay cái server yoken bằng cái ver3 hoặc đè bản của galaxy trong centos là bật SecureCRT không load được script
    yahoo : the_immortal_frozen
    team 10 nhắn tin ID + pass ... mình xem cho nhé
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

immortalfrozen (05-07-15)

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    down toàn bộ những file nguyên liệu về.................. chiều hoặc tối rảnh mình team cho..........nhớ cài team 10 vào máy nhé
    lúc nào bạn rảnh thì pm YH : shinichikudo_8892 nhé mình onl từ h tới tối đã có team 10
    Khách viếng thăm hãy cùng kjikji789 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Này thì đồng hành............... hôm nay mình bận ..... tối mai tầm 8h sẽ giúp các bạn nhé.......... mình xài team 10 còn các bạn xài team nào? để mình kết nối đc là ok nhé...

[Only registered and activated users can see links. ]

up cho a e có tinh thần JX LINUX Bất diệt nhé

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi kjikji789 [Only registered and activated users can see links. ]
    lúc nào bạn rảnh thì pm YH : shinichikudo_8892 nhé mình onl từ h tới tối đã có team 10
    mình xài team 10 bản không cần cài đặt vừa kết nối với bạn nhưng không đc nhé có thẻ bạn thử xài team thấp hơn mình xem 9 chẳng hạn

Thành Viên
    Thanks
    84

Các bác cho e hỏi config lên level 10 làm nhiệm vụ mới nhận được skill ở đâu nhỉ e tìm hoài k thấy
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhtunghn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi thanhtunghn [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bác cho e hỏi config lên level 10 làm nhiệm vụ mới nhận được skill ở đâu nhỉ e tìm hoài k thấy
    có 2 cách : 1 là làm nhiệm vụ môn phái mới có skill như bình thường nhé bạn hoặc 2 là nhận trọn bộ skill môn phái đó đến cấp 150 thì gặp lễ quan vào phái là có max skill luôn... còn config ý bạn là gì thì mình chịu

Thành Viên
    Thanks
    84

À ý mình là chỉnh làm sao để làm nhiệm vụ mới nhận được skill ý . Không biết chỉnh ở file nào nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhtunghn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi thanhtunghn [Only registered and activated users can see links. ]
    À ý mình là chỉnh làm sao để làm nhiệm vụ mới nhận được skill ý . Không biết chỉnh ở file nào nữa
    bạn cài theo hướng dẫn của mình..................là có tích hợp luôn nhiệm vụ môn phái............làm như bình thường là có skill........................làm y chang nhiệm vụ môn phái VNG bạn có thể vào đó tham khảo nhiệm vụ

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

tuananhc1 (07-07-15)

Thành Viên
    Thanks
    160

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    MAP bạn đang tới chưa đc khai báo ở wordset nên nó ko có map đó . hoặc script nó ko cho tới. lần theo script từ câu SAY của con npc rồi ra tới script xem rồi kiểm tra điều kiện và wordset đã khai báo map hay chưa
    Trong script, đoạn check ở đây:
    tb_option[getn(tb_option) + 1] = "Ta muèn ®Õn "..str_des.." héi tr­êng/wlls_want2signmap"
    PHP Code:
    function wlls_want2signmap()

local n_matchphase GetGlbValue(GLB_WLLS_PHASE)

if (
    n_matchphase 2then
            Say
    (wlls_npcname()..": liªn ®Êu ®ang trong giai ®o¹n nghØ ng¬i, héi tr­êng liªn ®Êu t¹m thêi ®ãng!"0)
            return 

end

local n_level
    n_group wlls_getcityinfo()

local n_lidn_mtype wlls_check_player(GetName(), n_level)

local n_type GetGlbValue(GLB_WLLS_TYPE)
        if (
    FALSE(n_lid)) then
            local str_des 
    wlls_get_desc(1)
            if (
    WLLS_TAB[n_type].max_member == 1then
                wlls_descript
    ("B¹n ch­a cã "..str_des.." nhãm, nÕu tham gia vµo liªn ®Êu, chóng t«i sÏ t¹o cho b¹n mét nhãm""Ta muèn t¹o nhãm!/#wlls_createleague()""Kh«ng cÇn!/OnCancel")
            else

wlls_descript("<enter> "..str_des.." nhãm, ph¶i cã chiÕn ®éi míi cã thÓ vµo héi tr­êng!")

end

return

end

if (not WLLS_TAB[n_type].match_type[n_mtype].map[n_group]) then
            n_group 
    1
        end

--¼Ç¢¼È볡µØµã
        local x
    ,y,GetWorldPos();

SetTask(WLLS_TASKID_FROMMAPx);

SetTask(WLLS_TASKID_FROM_Xy);

SetTask(WLLS_TASKID_FROM_Yz);

--
    ´«Ë͵½±¨ÃûµãµØͼ
        local n_signmap 
    wlls_get_mapid(1n_mtypen_group)

NewWorld(n_signmapWLLS_MAPPOS_SIGN[1], WLLS_MAPPOS_SIGN[2])

Msg2Player("B¹n ®Õn <color=yellow>"..wlls_get_desc(3n_mtypen_group).."<color> khu vùc liªn ®Êu")

tbLog:PlayerActionLog("TinhNangKey","BaoDanhThamGiaLienDau")
    end 
    trong server1\settings\maplist.ini ID map thấy như này:
    Code:
    527=ÌØÊâÓõØ\ÎäÁÖ´ó»áרÓÃ\ÎäÁÖ´ó»á»á³¡
    527_name=Khu vùc liªn ®Êu (1) 
    527_NewWorldScript=\script\maps\newworldscript.lua
    527_NewWorldParam=PARTNER_OFF|CreateTeam_OFF|TISHENZHIREN

528=ÌØÊâÓõØ\ÎäÁÖ´ó»áרÓÃ\ÎäÁÖ´ó»á»á³¡
    528_name=Khu vùc liªn ®Êu (2) 
    528_NewWorldScript=\script\maps\newworldscript.lua
    528_NewWorldParam=PARTNER_OFF|CreateTeam_OFF|TISHENZHIREN
    trong gateway\s3relay\settings\worldset.txt thấy id 527, 528 đều có trong đó rồi, mà vẫn cứ báo đường đi phía trước không được thông. bác giúp e với
    Bác cho e xin cái folder \jxser\server1\script\missions\leaguematch\ với cả woldset với ạ
    Lần sửa cuối bởi tuananhc1, ngày 06-07-15 lúc 08:00 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tuananhc1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Này thì đồng hành............... hôm nay mình bận ..... tối mai tầm 8h sẽ giúp các bạn nhé.......... mình xài team 10 còn các bạn xài team nào? để mình kết nối đc là ok nhé...

up cho a e có tinh thần JX LINUX Bất diệt nhé
    Bạn teamview giúp mình vụ cài tiếp ver3 vs ver của galaxy vs bạn cho mình yahoo đi.
    Yahoo mình là: the_immortal_frozen
    Khách viếng thăm hãy cùng immortalfrozen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi immortalfrozen [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn teamview giúp mình vụ cài tiếp ver3 vs ver của galaxy vs bạn cho mình yahoo đi.
    Yahoo mình là: The_immortal_frozen
    ok đợi chút đang tải yahoo về .... Bạn cài team việt hóa đi nhé tí pmm yahoo cho

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

tuananhc1 (07-07-15)

Trang 26 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 16 24 25 26 27 28 36 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] Xin Src Linux Để dev Lại ...Lâu lắm Rồi Mới dev lại sever
    Bởi tam241992 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-10-14, 10:17 PM
  3. [JX] Chỉ mình cách Add Vòng Sáng vào Sever Linux
    Bởi tvq6694 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 15-09-14, 07:28 AM
  4. [JX] Giúp mình cài Sever Linux với
    Bởi hoangthuyit trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-07-14, 09:26 PM
  5. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM