[MU] Hack Items từ máy quay ở Noria
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    816

Icon10 Hack Items từ máy quay ở Noria

Hiện tại như anh em đã biết là nếu MU không có antihack thì sẽ bị hack item ở máy quay ở Noria, điển hình là nó dùng tool và gửi 1 dòng packet và cứ thế máy quay đó cho ra đồ và nó tha hồ lấy item

Theo như video này thì là packet: C1 04 86 28
    Mình lập bài này ra là để hỏi vài vấn đề cho việc dev lại cái máy quay ở Noria và cùng nhau phát triển để chặn triệt để vụ hack item

1, Nguyên lý của vụ hack item này có phải là như thế này không:
    - Khi nó gửi packet quay đồ thì máy quay không hề kiểm tra xem có nguyên liệu đặt vào hay không nên là cứ cho quay ra đồ ( theo mình nghĩ thì không phải như vậy )

2, Nếu xử lý lại máy quay ở Noria thì còn chỗ nào để hack ra item nữa không, nói ở đây là ss2 thôi nhé vì các ver cao có nhiều NPC quá

3, Packet hack item random của GS 1.00.18 là gì bởi vì tớ cài offline thử và có gửi packet C1 04 86 xx ( xx ở đây là ví dụ như 27 rồi 28 rồi 02 rồi 03... ) nhưng chả thấy hiện tượng gì cả, ai có thể nói rõ hơn ko, lẽ nào cái video hack item ở trên đầu là giả à, tớ sẽ up 1 video quá trình tớ cài offline để cùng thảo luận....

Đây là video mình thử hack, và kết quả là không đc 1 item nào cả, các bạn xem dùm cái rốt cuộc là gửi packet nào đây:

mình làm và muốn học hỏi MU vì tâm huyết lâu năm rồi, anh em cứ gạch đá thoải mái...he he...
    Lần sửa cuối bởi Van_Bom, ngày 05-03-15 lúc 02:10 PM.
    Đã già yếu và bệnh tật

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Van_Bom vì bài viết này !

Domino9990 (05-03-15)

Thanks
    816

Ðề: Hack Items từ máy quay ở Noria

Trích dẫn Gửi bởi freepro921 [Only registered and activated users can see links. ]
    bờm thử packet này xem : C1 0B 86 2A 0D D9 74 77 80 00 00
    cái này trước đã từng hack ở ss4 work ngon , ss2 như đã có chaoscard vs phá hủy dòng vàng , ép joh phải ko nhĩ . thế thì 3 cái này như đều hack dc
    cám ơn bạn tớ sẽ thử và sớm up video, còn lại như bạn nói thì ss2 có 3 chỗ hack

1, máy chao noria
    2, thằng chaoscard ( thằng này tớ xử lý đc, cho nó nghỉ mẹ hưu đi là xong hi hi )
    3, mấy con NPC ở Aida xử lý việc gia cường item

vậy cái nguyên lý hack item ở máy chao thì cái dòng tớ nói ấy bạn có nhận xét gì thêm ko
    Đã già yếu và bệnh tật

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Van_Bom vì bài viết này !

freepro921 (05-03-15)

Thanks
    816

Trích dẫn Gửi bởi freepro921 [Only registered and activated users can see links. ]
    à như còn chỗ ép chiến mã vs quạ nữa
    về nguyên lí thì mình ko biết
    tình hình căng đấy nhỉ, nếu hiểu nguyên lý thì xử lý ngon, ôi đệt MU là game lắm thể loại hack quá...
    Đã già yếu và bệnh tật

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Van_Bom vì bài viết này !

freepro921 (05-03-15)

Thanks
    816

à tớ vừa thử pack: C1 0B 86 2A 0D D9 74 77 80 00 00

thì không ra item gì cả, nó bảo quá trình quay thất bại, quay cả trục phát chả đc item nào cả
    Đã già yếu và bệnh tật

Thanks
    816

đã cập nhật video hack offfline rồi đó, các bạn xem thử nhé....
    Đã già yếu và bệnh tật

V.I.P
    Thanks
    19

Sở dỉ có thể loại hack này là hồi xưa người ta làm biếng check item hoặc cố tình hoặc vô tình ko check,ko rõ là team nào làm SCF hay ai đó …
    Giờ làm gì mà hack đc nếu check kỹ
    VD như C1 04 86 XX là packet xoay chaos gobin,trong đó XX là case của Mix item(xem ở Mix.bmd),ở bản SCF hồi xưa làm lỗi chỉ cần send packet đó lên là nó accept luôn
    Cũng nói rõ là cái mix này có 2 chỗ check là client(mix.bmd) sau khi thỏa đk item của mix.bmd thì mới send đc C1 04 86 XX lên GS,lên đây đúng ra GS sẻ check lại,nhưng lại ko check nên mới có bug này.WPE chỉ là công cụ send nhằm bypass qua bước 1 (mix.bmd check)
    YH:tanphat44

10. The Following 5 Users Say Thank You to tomatoes For This Useful Post:

34k01 (06-03-15), freepro921 (05-03-15), lequangvu (06-03-15), nyD-vEnus (05-03-15), Van_Bom (05-03-15)

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi tomatoes [Only registered and activated users can see links. ]
    Sở dỉ có thể loại hack này là hồi xưa người ta làm biếng check item hoặc cố tình hoặc vô tình ko check,ko rõ là team nào làm SCF hay ai đó …
    VD như C1 04 86 XX là packet xoay chaos gobin,trong đó XX là case của Mix item(xem ở Mix.bmd),ở bản SCF hồi xưa làm lỗi chỉ cần send packet đó lên là nó accept luôn
    Cũng nói rõ là cái mix này có 2 chỗ check là client(mix.bmd) sau khi thỏa đk item của mix.bmd thì mới send đc C1 04 86 XX lên GS,lên đây đúng ra GS sẻ check lại,nhưng lại ko check nên mới có bug này.WPE chỉ là công cụ send nhằm bypass qua bước 1 (mix.bmd check)
    chính xác . làm gì cứ làm, cho client nghịch thoải mái, server không cho phép thì cũng cắn răng thôi. nhưng mà tốt nhất là anti cả 2, client và SV. đặc biệt là anti packet.
    Dạo này nhiều hacker TT lắm anh ak .
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

Thanks
    816

Trích dẫn Gửi bởi tomatoes [Only registered and activated users can see links. ]

cám ơn anh, ko biết anh đã xem cái video thứ 2 của em chưa, em sài nguyên cái GS gốc 1.00.18 JPN, tức là GS không hề có custom gì cả, và hack theo video, như vậy mà có hack đc item nào đâu, theo như anh nói thì tức là việc hack item này là do SCF nó làm custom bị sai phải ko, chứ GS gốc của WZ thì ko hack được item à....
    Đã già yếu và bệnh tật

V.I.P
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi Van_Bom [Only registered and activated users can see links. ]
    cám ơn anh, ko biết anh đã xem cái video thứ 2 của em chưa, em sài nguyên cái GS gốc 1.00.18 JPN, tức là GS không hề có custom gì cả, và hack theo video, như vậy mà có hack đc item nào đâu, theo như anh nói thì tức là việc hack item này là do SCF nó làm custom bị sai phải ko, chứ GS gốc của WZ thì ko hack được item à....
    Cũng ko biết,nhưng cứ dựa vào nguyên tắc đó mà check source .18.Theo anh nghĩ thì GS Webzen ko hề bị mấy lỗi hack này
    Nhưng GS .18 hình như bị dính packet hack dis và 1 vài bug từ packet(ko nhớ rõ).
    Còn có mã hóa cỡ nào thì dân Pro R.E cũng mò đc thui,quan trọng là code cho kỹ ở Server check,nếu làm OK thì sẻ hạn chế mấy cái hack tào lao đó,thật ra MU chỉ hack nhức nhối nhất là speed thui
    YH:tanphat44

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tomatoes vì bài viết này !

Van_Bom (05-03-15)

Thành Viên
    Thanks
    20

ss6 cac loai hack dc k v
    30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng sonhoian12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Vấn đề items không thể để vào máy Quay Chaos để Quay
    Bởi Jackieldm trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-05-13, 01:37 AM
  2. [MU] Hack items +6 lên +15
    Bởi supberman trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-09-12, 05:56 PM
  3. [MU] Cần giúp đỡ về hack Items
    Bởi kenpro7777 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu