[TLBB] Động tác khi nhận vật dùng kỹ năng?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Động tác khi nhận vật dùng kỹ năng?

Mình thêm phái Đường Môn đã khá đầy đủ, duy chỉ động tác nhân vật là không biết quy định ở đâu. Bạn nào đã mò ra rồi thì có thể hướng dẫn mình với
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Ðề: Động tác khi nhận vật dùng kỹ năng?

Động tác này là gì vậy ?
    Sử dụng kỹ năng , hay là động tác khi cầm vũ khí sử dụng chiêu ?
    Không có gì là không thể

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ko nhầm hình như file CharActionSet.txt thì phải. Thử copy từ client khác qua xem
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Trích dẫn Gửi bởi rikudo [Only registered and activated users can see links. ]
    Động tác này là gì vậy ?
    Sử dụng kỹ năng , hay là động tác khi cầm vũ khí sử dụng chiêu ?
    động tác khi dùng kỹ năng đó bạn, động tác khi dùng vũ khí thì mình chưa tính tới.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Ko nhầm hình như file CharActionSet.txt thì phải. Thử copy từ client khác qua xem
    mình cũng đã thử xem file này, nhưng nó chỉ quy định động tác biểu cảm của nhân vật.
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ca này khó. Trc mình add ĐM nếu nhớ ko nhầm thì có can thiệp cả vào cái folder ActionSet gì đó nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên akiem9x's Avatar
    Thanks
    260

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Ca này khó. Trc mình add ĐM nếu nhớ ko nhầm thì có can thiệp cả vào cái folder ActionSet gì đó nữa
    Bác nói đúng rồi! Mình ko rõ cụ thể nhưng theo EXP này thím kia làm theo thử nha
    Nguyên liệu gồm 1 client Pri hay update nào Đường môn, Mộ dung ok để lấy hàng
    Cách mình làm
    1. File CharModelEx.txt dùng Editor mở ra copy nguyên hàng ngang. Ví dụ client mình
    Code:
    0	ÄÐÖ÷½Ç.obj	1.0000	2.0000	1.0000	0.1500	182	183	184	ÄÐÖ÷½Ç.txt	ÄÐÖ÷½Ç_»¢.txt	ÄÐÖ÷½Ç_Âí.txt	ÄÐÖ÷½Ç_ÀÇ.txt	ÄÐÖ÷½Ç_µñ.txt	ÄÐÖ÷½Ç_¹.txt	ÄÐÖ÷½Ç_º×.txt	ÄÐÖ÷½Ç_·ï.txt	ÄÐÖ÷½Ç_ÂæÍÕ.txt	ÄÐÖ÷½Ç_êóÅ£.txt	ÄÐÖ÷½Ç_°×»¢.txt	ÄÐÖ÷½Ç_Çà°×æõÂí.txt	ÄÐÖ÷½Ç_°×ÀÇ.txt	ÄÐÖ÷½Ç_°×µñ.txt	ÄÐÖ÷½Ç_°×¹.txt	ÄÐÖ÷½Ç_½ðÒíº×.txt	ÄÐÖ÷½Ç_ºì°×·ï.txt	ÄÐÖ÷½Ç_°×ÂæÍÕ.txt	ÄÐÖ÷½Ç_°×êóÅ£.txt	ÄÐÖ÷½Ç_ʨ×Ó.txt	ÄÐÖ÷½Ç_°×ʨ.txt		ÄÐÖ÷½Ç_×ßµñ.txt	ÄÐÖ÷½Ç_×ß°×µñ.txt	ÄÐÖ÷½Ç_Ϭţ.txt	ÄÐÖ÷½Ç_½Îá.txt	ÄÐÖ÷½Ç_ÐÜ.txt	ÄÐÖ÷½Ç_Ðþ¹ê.txt	ÄÐÖ÷½Ç_Âí³µ.txt	ÄÐÖ÷½Ç_Ììʹ³á°ò.txt		ÄÐÖ÷½Ç_½Î×Ó.txt	ÄÐÖ÷½Ç_½»Í¨¹¤¾ß_Ó¥.txt
    1	Å®Ö÷½Ç.obj	1.0000	2.0000	1.0000	0.1500	185	186	187	Å®Ö÷½Ç.txt	Å®Ö÷½Ç_»¢.txt	Å®Ö÷½Ç_Âí.txt	Å®Ö÷½Ç_ÀÇ.txt	Å®Ö÷½Ç_µñ.txt	Å®Ö÷½Ç_¹.txt	Å®Ö÷½Ç_º×.txt	Å®Ö÷½Ç_·ï.txt	Å®Ö÷½Ç_ÂæÍÕ.txt	Å®Ö÷½Ç_êóÅ£.txt	Å®Ö÷½Ç_°×»¢.txt	Å®Ö÷½Ç_Çà°×æõÂí.txt	Å®Ö÷½Ç_°×ÀÇ.txt	Å®Ö÷½Ç_°×µñ.txt	Å®Ö÷½Ç_°×¹.txt	Å®Ö÷½Ç_½ðÒíº×.txt	Å®Ö÷½Ç_ºì°×·ï.txt	Å®Ö÷½Ç_°×ÂæÍÕ.txt	Å®Ö÷½Ç_°×êóÅ£.txt	Å®Ö÷½Ç_ʨ×Ó.txt	Å®Ö÷½Ç_°×ʨ.txt		Å®Ö÷½Ç_×ßµñ.txt	Å®Ö÷½Ç_×ß°×µñ.txt	Å®Ö÷½Ç_Ϭţ.txt	Å®Ö÷½Ç_½Îá.txt	Å®Ö÷½Ç_ÐÜ.txt	Å®Ö÷½Ç_Ðþ¹ê.txt	Å®Ö÷½Ç_Âí³µ.txt	Å®Ö÷½Ç_Ììʹ³á°ò.txt		Å®Ö÷½Ç_½Î×Ó.txt	Å®Ö÷½Ç_½»Í¨¹¤¾ß_Ó¥.txt
    Các file đó mình làm biếng xem hết mà cụ thể em nó là động tác của nhân vật
    2. Paste cái đó vào CharModelEx.txt mà client bạn đang sử dụng rồi save lại.
    3. Tìm mấy file trong đoạn copy đó trong thư mục ActionSet của client có Đường môn đem qua client bạn (lười thì bê nguyên thư mục đó qua cho lẹ)
    Cuối cùng pack file .axp lại và khởi động game xem kết quả!
    Đấy là cách làm của mình khi add (tự mò đại mà ra)

Kiểu đi hoặc dáng cầm vũ khí của nhân vật cũng add bằng cách này (đã thử)

Có sai sót hay thiếu nhờ pro bổ sung thêm giùm tks
    Khách viếng thăm hãy cùng akiem9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến akiem9x vì bài viết này !

makute7413 (14-02-15)

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Cần hỗ trợ về chức năng lấy lại mật khẩu của NBB
    Bởi waoboy8k trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-03-13, 07:39 AM
  2. [JX] Option Kháng tất cả tối đa và + all kỹ năng or + kỹ năng skill môn phái???
    Bởi trungkhuyen trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 31-01-13, 01:29 PM
  3. [JX] Giúp Em Add Chức năng gọi boss tiểu, đại vào trong chức năng GM với !!
    Bởi tongtulenh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-05-12, 06:52 AM
  4. [KT] Help "bị buff điểm tiềm năng+ Kỹ năng
    Bởi luumin trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-05-12, 02:32 PM
  5. [KT] Xin túi tân thủ có tăng tiềm năng và kỹ năng
    Bởi dazan996 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-02-12, 09:28 PM