[TLBB] Hướng dẫn viết code
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên vinhthamthao's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    145

Icon5 Hướng dẫn viết code

Các Bác Cho xin Hướng dẫn viết code . tạo lỗi ra khi đang ở Sát Tinh. lối Ra là Đại Lý[IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]
    Khách viếng thăm hãy cùng vinhthamthao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vinhthamthao vì bài viết này !

TLBBVN (16-11-15)

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: Hướng dẫn

Bạn nói rõ xem lỗi gì. Cụ thể chụp cái ảnh tab server lên mình mới hình dung đc. Mà mấy bài lq code post sang mục Script nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

vinhthamthao (12-02-15)

Because I'm Nông Dân Lâm Ngọc Huy's Avatar
    Đang ở
    Campuchia
    Thanks
    36

Để tạo 1 lối ra thì có lẽ sẽ khó đối với bạn (Bợi vì hiện tại bạn chưa hiểu cấu trúc của nó )
    Vì thế cách hữu hiệu nhất hiện tại là bạn tạo NPC dịch chuyển từ Sát tinh ra là được
    Khách viếng thăm hãy cùng Lâm Ngọc Huy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Lâm Ngọc Huy vì bài viết này !

vinhthamthao (12-02-15)

Thành Viên
    Thanks
    50

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nói rõ xem lỗi gì. Cụ thể chụp cái ảnh tab server lên mình mới hình dung đc. Mà mấy bài lq code post sang mục Script nhé
    Tạo lối ra thi k bik nhưng bạn có thể tạo thêm 1 npc xong thêm 1 file lua dich chuyển đến map cần tới vậy là xong. Script lua thi tìm phụ bản nào có dịch chuyển qua chép lại chỉnh tọa đố vs map dich chuyển ra là xong
    Khách viếng thăm hãy cùng shinno xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến shinno vì bài viết này !

vinhthamthao (12-02-15)

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    145

Trích dẫn Gửi bởi Lâm Ngọc Huy [Only registered and activated users can see links. ]
    Để tạo 1 lối ra thì có lẽ sẽ khó đối với bạn (Bợi vì hiện tại bạn chưa hiểu cấu trúc của nó )
    Vì thế cách hữu hiệu nhất hiện tại là bạn tạo NPC dịch chuyển từ Sát tinh ra là được
    Bác Giúp Mình cách taoh NPC dịch chuyển Từ Sát tinh ra đại Lý Giúp với nhé

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    . hiện giờ mình chưa chụp ảnh được . nhưng mình nhớ là tap lên . ko có lối Ra

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi shinno [Only registered and activated users can see links. ]
    Tạo lối ra thi k bik nhưng bạn có thể tạo thêm 1 npc xong thêm 1 file lua dich chuyển đến map cần tới vậy là xong. Script lua thi tìm phụ bản nào có dịch chuyển qua chép lại chỉnh tọa đố vs map dich chuyển ra là xong
    các Bác Giúp Tạo NPC từ ST ra ĐL nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng vinhthamthao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vinhthamthao vì bài viết này !

TLBBVN (16-11-15)

Thành Viên
    Thanks
    50

1. Pulic/Scene/ tên map.ini // thêm 1 npc vào ( map sát tinh hinh như shengsileitai_monster.ini)
    2.Tạo 1 file lụa chứa code dich chuyển. // code này tim mấy ông dich chuyển chép lại chỉnh sửa tý.
    3.Pulic/Data/Script.dat // mở Script.dat thêm đường dẫn đên file.lua vừa tạo.

có sai gì mọi người bổ sung thêm nhé

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Ðề: Hướng dẫn viết code

1. Code thì là viết script dịch chuyển sang map khác thôi. Add 1 NPC rồi code cho nó cái script dịch chuyển. ( mấy code này nó có sẵn trong , chịu khó coppy edit cho đúng là nó hoạt động )
    2. Còn tạo lối ra thì phức tạp hơn . mình chỉ hướng dẫn qua cho bạn thôi.
    - Đầu tiên là thêm cái hiệu ứng dịch chuyển màu sáng ở vị trí cần dịch chuyển .
    - Thứ 2 là thêm mấy file liên quan đến map ở Scene trong server vs client . Có file Paltrot hay gì đó nó server ( mình không nhớ rõ tên , thường thì là cấu trúc tênmap_paltrol.ini hoặc tênmap_xxx.ini )
    Trong file đó có quy định tọa độ khi đi vào cái vòng sáng đó sẽ dịch chuyển đến map khác.
    Tham khảo ở những vị trí dịch chuyển và lối ra có sẵn trong server ( Ví dụ từ Đại Lý -> Nhĩ Hải , có cái vòng sáng đó, đối chiếu tọa độ đó , mở code ra sẽ thấy tọa độ và id scene nó move đến )

Không có gì là không thể

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến rikudo vì bài viết này !

vinhthamthao (12-02-15)

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Code st fake gần giống fpt mình đã share rồi đó trong đó có thứ bạn cần. Ghé qua Release lục lại nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

15. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

vinhthamthao (13-02-15)

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    145

Code st fake gần giống fpt mình đã share rồi đó trong đó có thứ bạn cần. Ghé qua Release lục lại nhé
    mình vẫn đang mò mẫm. lục hết Release

17. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vinhthamthao vì bài viết này !

TLBBVN (16-11-15)

Thành Viên
    Thanks
    50

Trích dẫn Gửi bởi vinhthamthao [Only registered and activated users can see links. ]
    mình vẫn đang mò mẫm. lục hết Release
    trang 2 chứ có xa đâu ma lục hết nghe ghê vậy
    [Only registered and activated users can see links. ]

19. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến shinno vì bài viết này !

vinhthamthao (13-02-15)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Tools hỗ trợ viết code LUA [ Code Snippet Function]
    Bởi khoctinhmhs trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-12-14, 06:03 PM
  2. [JX] cần xin code auto backup của PTTk bác nào có code autoit đó share giúp thanks
    Bởi Olala trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-10-14, 12:49 AM
  3. [Gunny] Xin Code Web Chuyển xu Game thành Cash Web Với code xóa pet 5 sao với ...
    Bởi vinateam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 14-07-14, 01:04 PM
  4. [BÁN] Code nạp thẻ VTC 2013 , fix new bảo hành 1 tháng FULL CODE
    Bởi katterkelly trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-03-13, 01:23 PM
  5. [MU] Làm ơn Giúp mình tìm code Hộp Kundun, code rồng vàng cho các map!!!!!!!!!!!!!!!!
    Bởi lethanhbptv trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 16-07-12, 10:19 PM