[TLBB] Hỏi về thông số quái vật!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên
    Thanks
    10

Hỏi về thông số quái vật!

Các bác cho em hỏi muốn điều chỉnh thống số quái vật mạnh hay yếu thì chỉnh ở đâu ạ? Có chỉnh đc toàn bộ quái vật không hay phải sửa từng con 1 ạ?

Em cảm ơn trước!
    Khách viếng thăm hãy cùng emiukey xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    58

Ðề: Hỏi về thông số quái vật!

Chỉnh trong file MonsterAttrEx.txt
    Chỉnh cho từng loại quái, boss. Dịch dòng thứ 2 sẽ hiểu các thông số gì.
    Khách viếng thăm hãy cùng vocweb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vocweb vì bài viết này !

emiukey (16-01-15)

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi vocweb [Only registered and activated users can see links. ]
    Chỉnh trong file MonsterAttrEx.txt
    Chỉnh cho từng loại quái, boss. Dịch dòng thứ 2 sẽ hiểu các thông số gì.
    MonsterAttrExTable.txt ý bác là file này ạ?

bác có thể giúp em chút nữa giải thích hộ em các thông số k? em ngó thấy mấy cái HP với MP rồi nhưng mấy cái còn lại thì e k rõ nó là cái j Cảm ơn bác nhiều ạ.

Code:
    ỰỷĨỉổàỨĂ	ÃũỠẳ$1$	ỰỷĨỉĐÔổđ	ộÈỬờ	ỪùƠắớễứéỪựộÃ	ÓứỨÃỷộ	ĐÝỳĐỬảịôÊổỬả	ỪùƠắAI	ÀẹạỰAI	ạóÓế	ộôÂảởỷĂảồẻớờ(Ãừ)	ộôÂảừĩƠóÓĐĐậừé	ừĩĐắÉẺứếồÙởỷổÈ	ÊẵởựƯÉÒÔơỪỪầ	BOSSổêỬẵ	ĨỉÀíỰầỪọ	ĨỉÀíởÀÓù	ẢậởẽỰầỪọ	ẢậởẽởÀÓù	HPÉỳỳỡ	MPÉỳỳỡ	HPỪửịƠ	MPỪửịƠ	ÃủỷĐÂÊ	ÉÁổỵ	ỪáĐẢÂÊ	ỪáĐẢởÀÓù	ÒẳờốẺÙờÈ	ỗơĐĐẺÙờÈ	ỰầỪọẺÙờÈ	ổùỰầỪọ	ổùởÀÓù	ơộộÍẢƯổêổùộỷƯỰ	ỪđỰầỪọ	ỪđởÀÓù	ơộộÍẢƯổêỪđộỷƯỰ	ộẫỰầỪọ	ộẫởÀÓù	ơộộÍẢƯổêĐợộỷƯỰ	ờớỰầỪọ	ờớởÀÓù	ơộộÍẢƯổêờớộỷƯỰ	ẺỗÊổĐậỰũÃâÒưID	ỠỷĐụĐậỰũÃâÒưID	ÍâĐÍID	ÊẵởựỳÔÊớÍởờầĐĂỳằồă	ừếỳòẢặÊơ	ÃũừỷồăịườÈ	ứắỷĐỪởƠóĐắ	ÒõÓồƠóĐắ	ÈẺĨỉÍởỳự	ỰầỪọờốừọÊổỬả	ỰầỪọÀảÈƠÊổỬả	MaxLv	MaxExp	MaxAtt	MaxDef	MaxMag	MaxRes	MaxHP	ÊẵởựÔÚĐắộửÍỬÉỳỳÔÊớ	ÊẳÁẩID	ỰầỪọÌửĐÔID	ÊẵởựỰầỪọNPC	ÊẵởựỗầởĂÈÚỨỳặểÉÁổỵặểịéộỗờốừọ	ÍâỰỹÀàĐÍ	ẵƯờÈÀàĐÍ	ơỪỪầởơÊơ	ỬấỪĩÊổỬả	ạơờởởơÊơ		
    0	Đoàn Dự	1	120	2023	0	10	3	-1	8	20	1	0.1	1	0	4174	1568	4174	1568	32384	3795	0	0	2431	231	10	10	1800	0	0	0	60	0	0	60	0	0	60	0	0	60	0	-1	-1	12	1	1	-1	100	100	set:CommonNPCHeader12 image:CommonNPCHeader12_3	1200	2400	-1	-1	-1	-1	-1	-1	-1	1	15	10	0	0	2	1	0	0	0

Thành Viên songtu's Avatar
    Đang ở
    Còn lâu mới nói
    Thanks
    83

em để thế này thì nhìn sao thấy đc! để dạng mã của tàu là nhìn đc chữ tàu! rồi dịch để hiểu nghĩa của nó!!
    mở bằng notepad++ chọn Encoding/character sét/ chinise
    là thấy nhé!!
    Khách viếng thăm hãy cùng songtu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến songtu vì bài viết này !

emiukey (16-01-15)

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi songtu [Only registered and activated users can see links. ]
    em để thế này thì nhìn sao thấy đc! để dạng mã của tàu là nhìn đc chữ tàu! rồi dịch để hiểu nghĩa của nó!!
    mở bằng notepad++ chọn Encoding/character sét/ chinise
    là thấy nhé!!
    em cảm ơn bác nhiều ạ

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr