[TLBB] [Hỏi]Trang bị tự động khi tạo nhân vật - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Ðề: [Hỏi]Trang bị tự động khi tạo nhân vật

Chưa hiểu mục đích của bạn lắm. Cụ thể là bạn muốn fake gì ?
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến huuduyen_05 vì bài viết này !

vuhuy99v (01-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    215

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chưa hiểu mục đích của bạn lắm. Cụ thể là bạn muốn fake gì ?
    Dạ em muốn fake như trong hình này:
    Tại trc em chỉ dùng mảng sơ sài để nó hiển thị hiện bình thường thôi, đưa chuột vào nó ko có hiển đc thông tin như bên VNG.
    (Em muốn chỉnh khung tên và cấp như hình đầu tiên, còn hình 2 bên client của em chưa chỉnh được)
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng vuhuy99v xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Để hiển thị fake khi đưa chuột vào thì cần mod ở supertooltip ở client.

Cách mod: khi đăng nhập (hoặc khi mở khung nào đó tùy biến cho hợp lý) -> send script đến server -> server trả về kết quả -> client nhận kết quả đó để hiển thị thông tin tu luyện.

Thông tin tu luyện nên lưu chỉ 1 biến để tiết kiệm biến là đủ (vì số lượng có hạn và tiết kiệm bộ nhớ - đối với người thích mod nhiều)
    Cách lưu 1 biến: sử dụng các phép toán + - * / để phân chia các thứ cần lưu vào 1 biến thay vì lưu nhiều biến.
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến huuduyen_05 vì bài viết này !

vuhuy99v (01-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    215

Icon10 Ðề: [Hỏi]Trang bị tự động khi tạo nhân vật

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    Để hiển thị fake khi đưa chuột vào thì cần mod ở supertooltip ở client.

Cách mod: khi đăng nhập (hoặc khi mở khung nào đó tùy biến cho hợp lý) -> send script đến server -> server trả về kết quả -> client nhận kết quả đó để hiển thị thông tin tu luyện.

Thông tin tu luyện nên lưu chỉ 1 biến để tiết kiệm biến là đủ (vì số lượng có hạn và tiết kiệm bộ nhớ - đối với người thích mod nhiều)
    Cách lưu 1 biến: sử dụng các phép toán + - * / để phân chia các thứ cần lưu vào 1 biến thay vì lưu nhiều biến.
    Dạ em cảm ơn anh đã gợi ý, em vẫn còn một thắc mắc nhỏ: Cái những cuốn sách đó mình mod theo dạng 1 trang bị đúng ko anh!??
    Vì như thế thì mình mới chỉnh sửa supertooltip can thiệp vào để định dạng lại dòng xuất ra đc !??

Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Trích dẫn Gửi bởi vuhuy99v [Only registered and activated users can see links. ]
    Dạ em cảm ơn anh đã gợi ý, em vẫn còn một thắc mắc nhỏ: Cái những cuốn sách đó mình mod theo dạng 1 trang bị đúng ko anh!??
    Vì như thế thì mình mới chỉnh sửa supertooltip can thiệp vào để định dạng lại dòng xuất ra đc !??
    Thông báo với bạn là nó không phải trang bị
    Đó chỉ là hình ảnh thôi, tương tự cho chân nguyên, kinh mạch...

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến huuduyen_05 vì bài viết này !

vuhuy99v (01-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    215

Thông báo với bạn là nó không phải trang bị
    Đó chỉ là hình ảnh thôi, tương tự cho chân nguyên, kinh mạch...
    :v Zậy là em hiểu lầm khi xem bên clip của Tình Kiếm
    Cám ơn anh nhiều để em thử làm xem sao

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Mình có cách để biến nó thành trang bị như bạn nói, và mình dùng cách này thấy nó dễ check hơn. Bạn để ý cái file GemCarve.txt và tìm hiểu cái chức năng gỡ ngọc khỏi trang bị bên client. Lúc này tùy biến bên sttip nó sẽ dễ hơn là cái hình ảnh không, mà theo mình đoán nếu là hình ảnh thì chắc chắn bên client muốn check thì phải dùng vài biến global rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

vuhuy99v (01-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    215

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình có cách để biến nó thành trang bị như bạn nói, và mình dùng cách này thấy nó dễ check hơn. Bạn để ý cái file GemCarve.txt và tìm hiểu cái chức năng gỡ ngọc khỏi trang bị bên client. Lúc này tùy biến bên sttip nó sẽ dễ hơn là cái hình ảnh không, mà theo mình đoán nếu là hình ảnh thì chắc chắn bên client muốn check thì phải dùng vài biến global rồi
    Cám ơn bạn, hiện mình còn làm cái khung như anh HD hướng dẫn.
    Nhìn ngoài thì đẹp, nhưng nhìn bên trong thì...... (chắc bữa nào tối ưu lại cho đẹp)

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

À quên cái chân nguyên cũng như thế này nhé. Chắc chắn là ok, chỉ có điều lúc cộng điểm thì mình cộng điểm cho trang bị như thế nào (hạn chế dùng impact vì nó sẽ giới hạn số lượng impact - cái này mình vẫn chưa thành công hoàn chỉnh, chỉ fake được thôi) còn kinh mạch thì đơn giản hơn, dùng hình ảnh là ok nhưng mình dùng cái cách biến nó thành item...
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

vuhuy99v (01-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    215

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    À quên cái chân nguyên cũng như thế này nhé. Chắc chắn là ok, chỉ có điều lúc cộng điểm thì mình cộng điểm cho trang bị như thế nào (hạn chế dùng impact vì nó sẽ giới hạn số lượng impact - cái này mình vẫn chưa thành công hoàn chỉnh, chỉ fake được thôi) còn kinh mạch thì đơn giản hơn, dùng hình ảnh là ok nhưng mình dùng cái cách biến nó thành item...
    Ừh ok tks Sói :v
    Chắc thi HKI xog rùi làm, dạo này mới học LT tí xíu nên tìm source phá thử :v

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 92
    Bài viết cuối: 18-10-19, 03:23 PM
  2. [Gunny] Trang Dev Gunny của Brazil như trang clbgames ?
    Bởi nmvuong52 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 27-03-14, 12:19 PM
  3. [KT] Xin script Chân Nguyên- Ngoại Trang - Trang bị pet để add vào sever Satthupro_95
    Bởi mrtieutien trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 31-07-13, 01:10 PM
  4. [MU] Share trang chủ và trang download mu-thanchet vừa mới rip đc
    Bởi ikyssu trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 19-05-13, 10:53 AM
  5. xin trang download file main trang cua webzen
    Bởi mrgacon trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-06-11, 04:37 AM