[JX] Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ - Trang 43
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 43 của 48 Đầu tiênĐầu tiên ... 33 41 42 43 44 45 ... CuốiCuối
Kết quả 421 đến 430 của 476
    Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ðề: Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ

Trích dẫn Gửi bởi thanhvpro0 [Only registered and activated users can see links. ]
    ai hướng dẫn mình cài server này với hix hix
    làm theo hướng dẫn này nhé bạn: [Only registered and activated users can see links. ]

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi minhgacon90 [Only registered and activated users can see links. ]
    bác cho em hỏi file lễ quan là file nào ạ?
    đọc xong bài này bạn sẽ biết cách thêm..... [Only registered and activated users can see links. ] tất cả skill hoa sơn đều ở file skill trong setting của sever mở bằng Winscp trong toll bạn nhé... còn hàm thêm tự đọc bài mình viết sẽ hiểu và thêm vào đâu
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên
    Thanks
    0

mình cài ok rồi mà sao thấy cgalaxy nói tỉ lệ đồ hút hít knvc rate cao mà sao mình săn boss hoàng kim nhiều mà chẳng đc món nào cả à
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhvpro0 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cho mình hỏi sao cái cẩm nang hoàng kim của mình khi nhật vào ruộng lại không thấy, nó không hiện hình nhưng vẫn ăn được, sửa chỗ nào nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng taihanh8789 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi thanhvpro0 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình cài ok rồi mà sao thấy cgalaxy nói tỉ lệ đồ hút hít knvc rate cao mà sao mình săn boss hoàng kim nhiều mà chẳng đc món nào cả à
    lúc đầu rate hút hít rất cao nhưng sau đó đã chỉnh sửa lại cho bình thường.... bạn muốn rate cao thì vào setting hoặc xem qua các bài viết của mình có hướng dẫn chỉnh rồi đó

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi taihanh8789 [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình hỏi sao cái cẩm nang hoàng kim của mình khi nhật vào ruộng lại không thấy, nó không hiện hình nhưng vẫn ăn được, sửa chỗ nào nhỉ
    không hiện hình là do SPR do client hoặc sever chưa chuẩn... thử đồng bộ sever qua clinet xem.................hoặc xem lại magicscrpit trong setting của sever xem
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên
    Thanks
    0

sao mang set hoa son vao la bi tang hinh vay,minh dung client cua bac galaxy up r
    Khách viếng thăm hãy cùng kubiqbdhdndt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vuduymanh's Avatar
    Đang ở
    Lâm An
    Thanks
    490

Trích dẫn Gửi bởi kubiqbdhdndt [Only registered and activated users can see links. ]
    sao mang set hoa son vao la bi tang hinh vay,minh dung client cua bac galaxy up r
    vào clien/setting xóa cái thư mục npcres đi là hok tàn hình
    Khách viếng thăm hãy cùng vuduymanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vuduymanh [Only registered and activated users can see links. ]
    vào clien/setting xóa cái thư mục npcres đi là hok tàn hình
    xóa rồi mà nó vẫn bị tàng hình
    Khách viếng thăm hãy cùng kubiqbdhdndt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

mọi người cho hỏi thần hành phù không hiển thị hình cái phù thì sao ?
    có cách nào fix làm nv bình thường không
    server có chức năng gm, admin,.. để test không,
    mong ae hướng dẫn
    thanks
    Lần sửa cuối bởi kakashi0503, ngày 05-11-15 lúc 10:22 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kakashi0503 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên bil4i3n's Avatar
    Đang ở
    fb.com/bil.jx
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi kakashi0503 [Only registered and activated users can see links. ]
    mọi người cho hỏi thần hành phù không hiển thị hình cái phù thì sao ?
    có cách nào fix làm nv bình thường không
    server có chức năng gm, admin,.. để test không,
    mong ae hướng dẫn
    thanks
    Thần hành phù thì bạn vào đường dẫn này: \jxser\server1\settings\item\004\magicscript.txt
    [Only registered and activated users can see links. ]
    sửa ở chỗ *.spr thành cái nào nó hiển thị ra là được, sửa thành cái ảnh của thổ địa phù cũng được
    còn cái chức năng admin bạn cứ vào chỗ lễ quan để hỏi thăm tin tức
    Khách viếng thăm hãy cùng bil4i3n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bil4i3n vì bài viết này !

kakashi0503 (06-11-15)

Thành Viên
    Thanks
    114

Icon3 Ðề: Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ

Mọi người giúp mình vấn đề Vượt ải với.
    Tình hình là thế này. Mình thử log đủ 4 acc cầm đầy đủ sát thủ giản pt rồi đến vượt ải. Bấm kiểm tra điều kiện tổ đội thì đã có thể tham gia và Nhiếp Thí Trần báo là hiện tại vượt ải vẫn còn đủ 16 bản đồ để tham gia rồi. Mình bấm tham gia thì báo lại là
    Say("Nhiếp Thí Trần: Xin l­ượng thứ, tham gia nhiệm vô khiêu chiến thời gian sơ cấp mỗi thành viên cần phải có một Sát Thủ Giản ngũ hành bất kỳ cấp 90 trở xuống, xin hãy chuẩn bị rồi hãy đến đây gặp ta",0)
    Msg2Team("Trong tổ đội của ng­ài có ng­ười không có Sát Thủ Giản ngũ hành bất kỳ cấp 90 trở xuống , xin kiểm tra lại rồi hãy báo danh tham gia !")

Vấn đề ở đây theo mình nghĩ là team vượt ải lv 90 trở lên nhưng hệ thống lại kiểm tra sát thủ giản cấp dưới 90 và thấy không có nên không cho vào.
    Theo mình thì đoạn code nó nằm ở đây nhưng mà không biết phải sửa lại như thế nào. Vậy trong đây bác nào biết sửa cái này thì giúp cho mình với đi. Hoặc bác nào có file của Nhiếp Thí Trần đang hoạt động và vượt ải bình thường thì cho mình với. Xin code file đó với mọi người.
    Help me plssss !!!!!!!!!!!
    Đoạn code trong file nhiếp thí trần mà mình nghĩ là nó kiểm tra sát thủ giản.

havesword = 0
    if (blevel == 0) then
    for i=20,80,10 do
    if(havesword > 1) then
    break
    else
    havesword = CalcEquiproomItemCount( 6, 1, 400, i ) + havesword
    end
    end
    else
    havesword = CalcEquiproomItemCount( 6, 1, 400, 90 )
    end
    if (havesword < 1 and blevel == 0) then
    Say("Nhiếp Thí Thần: Xin l­ượng thứ, tham gia nhiệm vô khiêu chiến thời gian sơ cấp mỗi thành viên cần phải có một Sát Thủ Giản ngũ hành bất kỳ cấp 90 trở xuống, xin hãy chuẩn bị rồi hãy đến đây gặp ta",0)
    Msg2Team("Trong tổ đội của ng­ài có ng­ười không có Sát Thủ Giản ngũ hành bất kỳ cấp 90 trở xuống , xin kiểm tra lại rồi hãy báo danh tham gia !")
    return
    elseif (havesword < 1 and blevel == 1) then
    Say("Xin l­ượng thứ, tham gia nhiệm vụ khiêu chiến thời gian cao cấp mỗi thành viên cần phải có một Sát Thủ Giản ngũ hành bất kỳ cấp 90, xin hãy chuẩn bị rồi hãy đến đây gặp ta",0)
    Msg2Team("Trong tổ đội của ng­ài có ng­ười không có Sát Thủ Giản ngũ hành bất kỳ cấp 90, xin kiểm tra lại rồi hãy báo danh tham gia !")
    return
    end
    Lần sửa cuối bởi ngocht, ngày 06-11-15 lúc 01:38 PM. Lý do: chỉnh font
    Khách viếng thăm hãy cùng ngocht xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 43 của 48 Đầu tiênĐầu tiên ... 33 41 42 43 44 45 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] [HOT] Bản Update tính năng server JX Linux Lần 3
    Bởi boynhay1721992 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 101
    Bài viết cuối: 27-08-14, 11:33 PM
  2. [KT] Hỏi cách update bảng xếp hạng kt linux
    Bởi Kyo Công Tử trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-14, 07:47 AM
  3. [JX] [HOT] Bản Update server JX Linux lần 2
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 26-07-14, 06:43 PM
  4. [JX] [HOT] Bản update server JX Linux mới đây..nhiều tính năng mới...
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 03-07-14, 07:56 PM