[JX] Làm sao xoá item trong 1 shop ?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành Viên photuong1994's Avatar
    Đang ở
    Quận 4 TPHCM
    Thanks
    98

Làm sao xoá item trong 1 shop ?

[Only registered and activated users can see links. ]

Các bác cho hỏi làm sao xoá cái item đó vậy. Vì mình nhấp vô mua thì nó không có bán. Nên định xoá nó đi cho trống chỗ. Mình không biết nó là cái nào trong settings.
    Lần sửa cuối bởi photuong1994, ngày 26-08-14 lúc 06:56 PM. Lý do: Thêm hình ảnh
    Khách viếng thăm hãy cùng photuong1994 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    27

Ðề: Làm sao xoá item trong 1 shop ?

Trước đây mình cũng gặp và hỏi vấn đề này nhưng ko ai trả lời ! Nhưng mình fix đươc rồi. Chỉ hướng xóa ID item bất kỳ cho bạn thôi nhé.

Tất cả npc dược ở thành thị đều include vào npc dược ở Tương Dương nên bác chỉ cần xóa item này ở đây là được. Hoặc việt hóa nguyên npc này là all tất dược ở thành thị.
    Nhưng bác lần vào Npc dược ở Tương Dương thì nó lại ko có quy định các mã item 015 2019 2036 ví dụ thế mà chỉ có lệnh đối thoại. Nhưng bác nhìn lên đầu file script NPC này nó sẽ quy định item ở file good hay buysell gì đó. Bác lần đến chỗ file đó có đường dẫn luôn, mở thư mục đó nó có nhiều file định dang là .txt nên mở excel lên là được.

Nếu bác Việt hóa rồi thì tìm trong thư mục đó ( gồm cả good, buysell,... ko nhớ nữa) có 1 file quy định tên item và ID mở nó lên tìm dòng chứa tên là Hồi thiên..... >>>> ô bên cạnh có id là cũng chả nhớ nốt lắm 20XX gì hay sao ấy.

Nhớ lấy ID cần xóa cụ thể là 20xx. Mở file good hoặc buys ( vì ko nhớ nên bác cứ mở file nào thấy toàn số và số trên là 20xx dưới là quy định ô gán item 234 235 666 777 dạng như thế này) ctrl + f cho lẹ gõ tìm 20xx id cần xóa và xóa thôi. Run lại sever. Hướng hơi chi tiết nhưng thiếu cụ thể tí nhé bác ^^

Chúc Bác thành công

Nếu cả sáng mai bác ngâm cứu ko ra thì mình sẽ up file shop cho bác ^^ tốt nhất là bác nên nghiên cứu chút để chỉnh sửa cả KTC, tạp hóa luôn :v
    Lần sửa cuối bởi trada1k, ngày 26-08-14 lúc 08:05 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng trada1k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến trada1k vì bài viết này !

photuong1994 (26-08-14)

Thành Viên photuong1994's Avatar
    Đang ở
    Quận 4 TPHCM
    Thanks
    98

Ðề: Làm sao xoá item trong 1 shop ?

Trích dẫn Gửi bởi trada1k [Only registered and activated users can see links. ]
    Trước đây mình cũng gặp và hỏi vấn đề này nhưng ko ai trả lời ! Nhưng mình fix đươc rồi. Chỉ hướng xóa ID item bất kỳ cho bạn thôi nhé.

Tất cả npc dược ở thành thị đều include vào npc dược ở Tương Dương nên bác chỉ cần xóa item này ở đây là được. Hoặc việt hóa nguyên npc này là all tất dược ở thành thị.
    Nhưng bác lần vào Npc dược ở Tương Dương thì nó lại ko có quy định các mã item 015 2019 2036 ví dụ thế mà chỉ có lệnh đối thoại. Nhưng bác nhìn lên đầu file script NPC này nó sẽ quy định item ở file good hay buysell gì đó. Bác lần đến chỗ file đó có đường dẫn luôn, mở thư mục đó nó có nhiều file định dang là .txt nên mở excel lên là được.

Nếu bác Việt hóa rồi thì tìm trong thư mục đó ( gồm cả good, buysell,... ko nhớ nữa) có 1 file quy định tên item và ID mở nó lên tìm dòng chứa tên là Hồi thiên..... >>>> ô bên cạnh có id là cũng chả nhớ nốt lắm 20XX gì hay sao ấy.

Nhớ lấy ID cần xóa cụ thể là 20xx. Mở file good hoặc buys ( vì ko nhớ nên bác cứ mở file nào thấy toàn số và số trên là 20xx dưới là quy định ô gán item 234 235 666 777 dạng như thế này) ctrl + f cho lẹ gõ tìm 20xx id cần xóa và xóa thôi. Run lại sever. Hướng hơi chi tiết nhưng thiếu cụ thể tí nhé bác ^^

Chúc Bác thành công

Nếu cả sáng mai bác ngâm cứu ko ra thì mình sẽ up file shop cho bác ^^ tốt nhất là bác nên nghiên cứu chút để chỉnh sửa cả KTC, tạp hóa luôn :v
    Sau một hồi quay tay google translate các kiểu, mình mò ra rồi
    回天再造丹.
    Lần sửa cuối bởi photuong1994, ngày 26-08-14 lúc 09:49 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng photuong1994 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [Gunny] Cần người hướng dẫn add item và chỉnh giá của item trong shop gunny II
    Bởi kfcneed2 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-12-12, 09:49 PM
  2. [MU] Đồ Trong Rương Biến Thành Item Shop + 15
    Bởi YouTobe trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 20-12-12, 02:22 PM
  3. [MU] Giúp mình đổi tên giá item trong shop..
    Bởi webzen trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-09-12, 12:24 AM
  4. Giúp e chỉnh item trong shop
    Bởi mrken2513 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-05-12, 10:20 PM
  5. Làm sao nâng cấp item trong shop
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 30-03-10, 10:29 PM