[KT] Hướng dẫn sửa lỗi linux này! nghichtu91 giúp với! - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 12 của 12
    Thành Viên Tâm Huyết Sesshomaru's Avatar
    Thanks
    22

Ðề: Hướng dẫn sửa lỗi linux này! nghichtu91 giúp với!

Chẳng phải trong video có đoạn chỉnh sửa file bằng gEdit giao diện linux trong vmware sao?

Làm tương tự vậy.Mở file /etc/my.cnf rồi chỉnh sửa.Vậy là xong.Lỗi tìm không thấy file có thể là do 1 trong các nguyên nhân sau: Phiên bản mysql ko phù hợp.Chưa update yum.Hoặc phiên bản centos quá cao.
    Sửa lỗi đó còn khó hơn chỉnh sửa file kia.Với lại mấy cái đó ko phải là yếu tố cần thiết để có thể chạy được linux

Nói gọn lại là cái lệnh bạn gõ là mở file my.cnf bằng lệnh.Nhưng vì nó thiếu 1 file nên lệnh đó ko dùng được.Thay vào đó bạn mở file trực tiếp rồi thực hiện các bước kế tiếp sau cái gõ lệnh này là xong
    Khách viếng thăm hãy cùng Sesshomaru xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Ðề: Hướng dẫn sửa lỗi linux này!! nghichtu91 giúp với!

Trích dẫn Gửi bởi fol123 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình gà nên ko biết chỉnh sửa theo cách pro nói..nếu đc pro cho mình xin các bước thực hiện đc ko?? chứ nói như thế mình chịu vì mình ko có kiến thức IT @@!..cho mình hỏi do mình dùng Centos 6.5 nên nó lỗi nếu dùng 6.3 nó có bị như vậy ko ah??

--- Chế độ gộp bài viết ---

# cp /usr/share/mysql/my-small.cnf / etc/my.cnf
    >> đây là lỗi mà mình gặp: cp: cannot stat `/usr/share/mysql/my-small.cnf': No such file or directory
    uppppppppppp ai giúp mình với sẽ thank nhiệt tình ah~~

lệnh trên là copy file "my-small.cnf" trong "/usr/share/mysql/" vào /etc/ và đổi tên thành "my.cnf". Có thể phiên bản centos và mysql-server bạn dùng có cấu trúc thư mục khác, bạn nên dùng winscp để duyệt xem cấu trúc thư mục nó như thế nào rồi mần như lệnh trên giao diện winscp sẽ dể hơn....
    Khách viếng thăm hãy cùng privi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2