[MU] Giá trị con người nay còn đâu! NetBanBe có nên phát triển nữa hay không? - Trang 15
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 15 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 172
    AshtonLee of the Rain 🌦
    Đang ở
    日本国
    Thanks
    415

Ðề: Giá trị con người nay còn đâu! NetBanBe có nên phát triển nữa hay không?

1 ý kiến chắc chẳng liên quan ji đến tiêu trí của topic nhưng mình xin phép nói: sao NBB hok viết web cho các game pri khác như Jx Kt v.v.... mà cứ cố chấp với Mu thế bạn giỏi chắc trong box Mu ai cũng biết
    kinh doanh phải đa dạng mà h mu loạn rồi mem cũng mất niềm tin vào Mu pri rồi :\

[Only registered and activated users can see links. ]

Tôi sẽ đi về đâu ?
    Sau hàng chục năm qua lang thang tìm kiếm điều kỳ diệu, tìm kiếm nơi thuộc về ?

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi muonline2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    NBB bi h lại kiêm luôn là ông bầu quản lý thị trường phát triển mu sao hả bạn

CÁc mu mọc như nấm đâu phải nhờ vào riêng bạn

Nói như bạn thì bạn làm ơn botnet sập cái clbgamesvn hộ đi
    Dĩ nhiên là không phải do mình rồi.
    Chính sách của mình là hạn chế MU rác mà.
    Nếu mà chỉ có nmh, FW, và mình thôi thì chắc chắn MU không loạn như hiện nay
    Khách viếng thăm hãy cùng NetBanBe.Net xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

NBB nghĩ và làm vậy cũng gọi là vì tâm huyết và chính các Admin chúng ta được hưởng lợi nhiều khi giảm bớt số lượng Mu hàng ngày.
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi TuanV [Only registered and activated users can see links. ]
    1 ý kiến chắc chẳng liên quan ji đến tiêu trí của topic nhưng mình xin phép nói: sao NBB hok viết web cho các game pri khác như Jx Kt v.v.... mà cứ cố chấp với Mu thế bạn giỏi chắc trong box Mu ai cũng biết
    kinh doanh phải đa dạng mà h mu loạn rồi mem cũng mất niềm tin vào Mu pri rồi :\
    Hầu hết các Game đều chỉ cần đăng ký thôi, đâu cần tính năng gì đâu để mà viết.
    Với lại mình giờ cũng lớn tuổi rồi, làm việc chính, đam mê MU nên mới viết cho nó thôi.
    Chứ giờ đâu có thời gian để mà chơi Game khác rồi tìm hiểu
    Khách viếng thăm hãy cùng NetBanBe.Net xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến NetBanBe.Net vì bài viết này !

eddy (27-08-14)

Thành Viên Blade's Avatar
    Thanks
    66

Trích dẫn Gửi bởi Blade [Only registered and activated users can see links. ]
    - Thế mua Lic của NBB thì được coi là sử dụng Web FREE hả bạn?
    - Đâu phải chức năng nào NBB ra admin cũng đều muốn dùng Full, chức năng Reset Over cho ra AE kêu hút máu và tốn thời gian, Mình làm Mu mình cũng biết, nên bỏ cái đó, cái Reset Over cũng chẳng kiếm được bao nhiêu so với Mu mình. Nếu đã cho ra BXH thì bên NBB phải fix hoàn thiện luôn chứ. Chắc hẳn ko 1 mình Mu mình muốn cái BXH nó như vậy, mà rất rất nhiều Admin mua LIC NBB đều muốn vậy.
    - Rồi tặng điểm song tu ( nv A tặng điểm song tu cho nv B thì chỉ nhận được điểm vừa tặng và mất hết số điểm đang có
    Ví dụ B có 500 điểm . A tặng B 200 điểm thì tổng điểm song tu của B chỉ là 200 và mất đi 500 cũ )
    Cái này thì sao hả A Vinh, a có test là biết ngay mà.
    - Lỗi mình đưa ra web khác cũng có, nhưng ở đây mình không dùng Web khác, mình yêu thích và tin tưởng NBB nên mình dùng NBB và NBB phải fix cho người bỏ tiền ra để sử dụng Web của bạn chứ.[COLOR="Silver"]

--- Chế độ gộp bài viết ---

cái này là do a chứ, như kiểu a thành lập TEAM và có những người thân tín nhất định chứ.
    Nhưng khó vì chỉ nếu lợi nhuận chia đôi thì mới có thể làm ngon. Còn làm thuê thì chẳng ai thích cả, đương nhiên chia đôi lợi nhuận thì không đời nào nhỉ ^^!
    Chán luôn không trả lời được Cmt này rồi nhỉ NBB ^^

Trích dẫn Gửi bởi nightssky [Only registered and activated users can see links. ]
    lại hùa nhau vào để đấu đá ak. Có 300k mà cũng nói nhiều thế mấy bạn 1 mu bạn kiếm bao nhiêu 1 tháng 10tr hay vài trục tr mà tiếc có 300k sao.
    Mấy bạn rảnh nhỉ.
    Mình không nói vấn đề giá cả, mình chỉ nói đến Support của NBB
    Đọc cho kỹ dùm nhé bạn.

Trích dẫn Gửi bởi NetBanBe.Net [Only registered and activated users can see links. ]
    Chắc chắn không thể viết vì 1 người không thể viết lại Prj của 1 nhóm.
    Ví dụ cái Source Server này của cty WebZen có khoảng 50 người viết.
    Nếu lộ Source, muốn học hỏi để viết lại theo phương thức khác thì cũng phải yêu cầu 1 nhóm tầm 30 người.
    1 người không thể viết lại được.

Còn Web thì khác, nó là Prj của 1 người, 1 người khác nếu có Source thì hoàn toàn có thể viết lại được.
    Kể cả là anh cũng thế thôi, giờ cho anh 1 Source Web của 1 Prj tầm 20 người anh cũng chịu thua, không thể viết lại được.

Còn em hoàn toàn có thể viết lại Prj Web từ đầu dựa trên Prj của anh.
    Chứng minh đã có đó là Lâm ForestWeb.

Việc em SP mọi người như thế cũng là 1 phần nguyên nhân dẫn tới MU rác như hiện nay.
    Với anh, thà không SP để ít MU rác còn hơn là SP để người chơi MU ngày càng không tin tưởng Server Private.
    Hầu hết mọi người cần SP là lỗi về Server, Lỗi SQL,... chứ hầu như không có mấy ai hỏi SP về Web.
    Ví dụ như : cách chạy Job, cách chạy SQL Agent, cách giảm LOG, cách tối ưu SQL, lỗi SV,...
    SP mấy cái lỗi Web của a mà a còn chẳng fix thì lỗi quái gì a SP hả a VINH
    E đến chịu a, thật là bảo thủ
    Khách viếng thăm hãy cùng Blade xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Blade vì bài viết này !

heoan (28-08-14)

Thành Viên CanCaiTen's Avatar
    Thanks
    150

Chỉ chờ người có trách nhiệm close Topic
    Chờ hoài,chờ mãi dù rất nhiều người thấy mệt mỏi với cái topic trời ơi đất hỡi này.
    Khách viếng thăm hãy cùng CanCaiTen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Blade's Avatar
    Thanks
    66

Trích dẫn Gửi bởi NetBanBe.Net [Only registered and activated users can see links. ]
    Nói hoài nói mãi mà chẳng hiểu.
    Mình không cần khách nhiều, mình chỉ cần khách ít nhưng những khách đó phải có kiến thức để đảm bảo MU ổn định.
    Ví dụ như nếu giờ VN chỉ có khoảng 10 SV Private thì cộng đồng người chơi MU đã không mất niềm tin như bây giờ.
    Khách nhiều để làm gì khi cộng đồng MU ngày càng đi xuống.
    Mình bán Web cũng kinh doanh thật đó nhưng mình có suy nghĩ để làm cho môi trường MU không bị đi xuống, nghĩa là chắc lọc khách hàng.
    Chứ nếu vì mục đích kiếm tiền thì đã giảm giá để lấy nhiều khách rồi.

Đợt tới có khi còn không bán Web đại trà, chỉ cung cấp cho 1 số MU đủ tin tưởng
    Chứ không để thị trường MU giờ loạn quá rồi.
    Người chơi không tin tưởng vào MU nữa rồi.
    Lỗi WEB của a lù lù đấy, chẳng nhẽ mua WEB của a về, bọn e tự fix lỗi web của a sao?
    Bán WEB hay vậy??
    Lỗi WEB vẫn đầy ra đấy, sao không fix mà cứ bảo thủ vậy.
    Khách viếng thăm hãy cùng Blade xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Mod nào zo close lẹ topic này đi, bàn luận thì sang netbanbe mà bàn luận cứ để đây lại ngứa tay vào đọc
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    129

topic nóng hổi nên mình cũng vào chơi tí
    mình đọc rất nhiều comment nhưng luôn bỏ qua hội thoại giữa muonline2012 và netbanbe.net, lý do thì ae cũng biết. cá nhân thì 2 bạn đều như nhau cả. không ai nhường ai
    việc netbanbe tăng giá mình thấy quá bình thường. mình không biết tại sao các bạn cứ công kích vào vấn đề tiền nong với NBB làm gì nữa, trình độ bạn ấy không thiếu việc làm hái ra tiền.
    không biết kiến thức các bạn như thế nào, về Code MU thì mình chả biết gì nhưng với kinh nghiệm hay đi kiếm Server hoặc Web về việt hóa chơi thì mình khẳng định NBB là web bảo mật + nhiều tính năng tốt nhất cho MU

chỉ tiếc là không có bản English để người ngoài có thể dùng. chắc các bạn cũng biết web mu ở nước ngoài nó sơ xài như thế nào rồi, lắm web chỉ có vài tính năng nhưng giá 70-150$ dollar vấn rất được nhiều người mua, chắc ở nước ngoài họ biết công xức làm ra khổ như nào. nhưng nhìn mấy bạn cứ cãi về vài trăm mình thấy buồn cười thay.

mình viết comment này chắc mất khoảng 30 phút để suy nghĩ, nhiều bạn viết dài hơn mình chắc cũng mất thời gian để nói ra suy nghĩ của mình. các bạn thấy comment của các bạn có bao nhiêu chữ và so sanh với web NBB xem, chưa tính code thì lệch lạc quá nhỉ

mình rất thích làm web để nghịch đặc biệt là Wordpress, có nhiều theme premium null nhưng họ vẫn mua bản quyển. 1 theme có khoảng 70-150 file mà giá lúc nào cũng 30 - 100 dollar, lượt mua cũng từ 100-10000. người nước suy nghĩ hay thật, họ biết bỏ tiền ra mua thứ mình cần cũng để giúp người viết -> tinh thần -> công xức -> động lực tiếp thêm sức mạnh cho họ để làm ra sản phẩm tốt hơn....

nhìn lại các bạn xem, vì vài trăm mà comment toàn những câu khiến người làm ra sản phẩm nản lòng -> từ bỏ.

việc bị người khác viết web trên soucre của mình thì hẳn rất buồn rồi, nhưng chắc bạn cũng biết câu nói này: "không cần biết ai tạo ra sản phẩm đó, chúng ta chỉ cần làm 1 cách tốt hơn họ"

và mấy bạn trước đây đã từng dùng NBB để mở MU mà vào đây trách móc thì chắc cũng biết câu này: "Ăn quả nhớ kẻ trồng cây" / "Luật nhân quả"

Chào thân ái và dí dá* vào mấy thằng ăn cháo đá bát
    Khách viếng thăm hãy cùng ikenylee xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. The Following 4 Users Say Thank You to ikenylee For This Useful Post:

heoan (28-08-14), khuek8b (28-08-14), SoCoLa78.2014 (28-08-14), YouTobe (28-08-14)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Đại Việt
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi ikenylee [Only registered and activated users can see links. ]
    ...
    và mấy bạn trước đây đã từng dùng NBB để mở MU mà vào đây trách móc thì chắc cũng biết câu này: "Ăn quả nhớ kẻ trồng cây" / "Luật nhân quả"

...
    Nhân quả thường đến rất muộn, chính vì vậy, con người ta cứ tưởng rằng nó không hề có!
    Khách viếng thăm hãy cùng Tidadinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. The Following 2 Users Say Thank You to Tidadinh For This Useful Post:

heoan (28-08-14), Jackieldm (29-08-14)

Trang 15 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] lấy tin tức từ diễn đàn khi sử dụng netbanbe
    Bởi Yahoo.com trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 14-03-14, 07:45 PM
  2. [MU] Xin hỏi về hỗ trợ tân thủ của web netbanbe
    Bởi thangvp trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-10-12, 10:33 PM
  3. [MU] Lỗi tẩy tuỷ netbanbe v5. 722 bản mới nhất ai biết help me.
    Bởi danhsinh01 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-08-12, 06:23 PM
  4. Mình dùng web netbanbe khi đổi mật khẩu thì nó báo cái này !
    Bởi supberman trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 29-12-10, 02:38 PM
  5. Ông Netbanbe.us đâu rồi vào đây gấp
    Bởi vuhungvnn trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 20-05-09, 04:01 PM