[TLBB] Lỗi Billing - Đang Kết Nối Máy Chủ
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên
    Thanks
    36

Lỗi Billing - Đang Kết Nối Máy Chủ

Tình hình là mình vào Game lần đầu thì mọi thứ mình thường, nhưng khi thoát ra vào lại thì nó báo, Kiếm Tra mật mã - Đang kết nối máy chủ xin kiểm tra lại đường mạng (hiện nhanh).

Kiếm tra thì thấy Nvật vẫn còn trong Game. Phải chờ khá lâu sau 20 30 phút thì mới vào lại được

Pro nào có kinh nghiệm về vụ này giúp mình với.

Cảm ơn
    Lần sửa cuối bởi 3z3z3z, ngày 11-08-14 lúc 09:37 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng 3z3z3z xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    31

Ðề: Lỗi Billing - Đang Kết Nối Máy Chủ

Trích dẫn Gửi bởi 3z3z3z [Only registered and activated users can see links. ]
    Tình hình là mình vào Game lần đầu thì mọi thứ mình thường, nhưng khi thoát ra vào lại thì nó báo, Kiếm Tra mật mã - Đang kết nối máy chủ xin thử lại (hiện nhanh).

Kiếm tra thì thấy Nvật vẫn còn trong Game. Phải chờ khá lâu sau 20 30 phút thì mới vào lại được

Pro nào có kinh nghiệm về vụ này giúp mình với.

Cảm ơn
    online à bạn Ip động hay tĩnh ???
    Khách viếng thăm hãy cùng chicanem12q xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi chicanem12q [Only registered and activated users can see links. ]
    online à bạn Ip động hay tĩnh ???
    Hi cảm ơn bạn đã trả lời.

IP mình là IP Tĩnh.

Và lần đầu tiên vào acc thì vô Game bình thường, sau đó thoát nvật ra, vào lại thì nó bị Đang kiểm tra mật mã - xin kiểm tra lại đường mạng. (nó chớp nhoáng qua nhanh chứ ko fải ktra mật mã một hồi lâu rồii đứt kết nối)

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Trường hợp này do server yếu -> save thông tin nhân vật chậm -> nhân vật chưa save được nên bị kẹt trong game sau khi thoát -> đăng nhập lại không được.

Khắc phục: tối ưu hóa + nâng cấp server.
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến huuduyen_05 vì bài viết này !

3z3z3z (11-08-14)

Thành Viên
    Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    Trường hợp này do server yếu -> save thông tin nhân vật chậm -> nhân vật chưa save được nên bị kẹt trong game sau khi thoát -> đăng nhập lại không được.

Khắc phục: tối ưu hóa + nâng cấp server.
    Hi Cảm ơn đã trả lời.

Cấu hình máy mình là
    CPU: 2 x CPU Quad-Core L5520 (2x2.26 GHz)
    HDD:2 x 250 GB
    RAM: 8 GB

Mình nghĩ cũng ko đến nổi là Server yếu.

Hữu Duyên nói rõ cách tối ưu hoá cho mình được ko?

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Hi Cảm ơn đã trả lời.

Cấu hình máy mình là
    CPU: 2 x CPU Quad-Core L5520 (2x2.26 GHz)
    HDD:2 x 250 GB
    RAM: 8 GB

Mình nghĩ cũng ko đến nổi là Server yếu.

Hữu Duyên nói rõ cách tối ưu hoá cho mình được ko?
    Về tối ưu thì bạn có thể tìm kiếm trên mạng, rất nhiều phương pháp.
    Tuy nhiên theo kinh nghiệm của mình thì server không nên cài GUI để tiết kiệm nhiều bộ nhớ. Chỉ cài đặt các thư viện cần thiết và vô hiệu hóa các dịch vụ không cần thiết như ftp, http, mail....
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến huuduyen_05 vì bài viết này !

3z3z3z (11-08-14)

Thành Viên
    Thanks
    31

Hi cảm ơn bạn đã trả lời.

IP mình là IP Tĩnh.

Và lần đầu tiên vào acc thì vô Game bình thường, sau đó thoát nvật ra, vào lại thì nó bị Đang kiểm tra mật mã - xin kiểm tra lại đường mạng. (nó chớp nhoáng qua nhanh chứ ko fải ktra mật mã một hồi lâu rồii đứt kết nối)
    nghe bạn nói là mình hiểu và bít bạn bị lỗi gì rồi. Kiểm tra lai sql đi bạn. Port trog moden ở sql. Sửa lại là được . Do spl không kết nối được. Chỉ đọc dữ liệu chứ không lưu gjữ liệt đc. Chắc khj pạn tắt sever dự liêu bi rollback đúng k
    Khách viếng thăm hãy cùng chicanem12q xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến chicanem12q vì bài viết này !

royalsp (16-08-14)

Thành Viên
    Thanks
    31

Trích dẫn Gửi bởi chicanem12q [Only registered and activated users can see links. ]
    nghe bạn nói là mình hiểu và bít bạn bị lỗi gì rồi. Kiểm tra lai sql đi bạn. Port trog moden ở sql. Sửa lại là được . Do spl không kết nối được. Chỉ đọc dữ liệu chứ không lưu gjữ liệt đc. Chắc khj pạn tắt sever dự liêu bi rollback đúng k
    xin lỗi nhé. Vì k sửa pài viết được do dùng đjên thoạj.
    Đây là lỗi sql không phải billing. biling là đứng phần kiểm tra mật mà. Còn lỗj này qua phần kiểm tra mật mã rồi. Đến phần vào game lên k liên quan biling mà là k đoc gjữ liệu nhận vật đươc do sai port sql. Tổng kết bạn vào trình duyệt gõ 192.168.1.1 vào phần mở port mở port sql ra. Là ok men

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến chicanem12q vì bài viết này !

royalsp (16-08-14)

Thành Viên
    Thanks
    31

xin lỗi nhé. Vì k sửa pài viết được do dùng đjên thoạj.
    Đây là lỗi sql không phải billing. biling là đứng phần kiểm tra mật mà. Còn lỗj này qua phần kiểm tra mật mã rồi. Đến phần vào game lên k liên quan biling mà là k đoc gjữ liệu nhận vật đươc do sai port sql. Tổng kết bạn vào trình duyệt gõ 192.168.1.1 vào phần mở port mở port sql ra. Là ok men
    và giải thích lý do lần đầu vào đươc là nhân vật k online lên vào đươc. Khj uốt ra sql không lưu đươc lên vẫn hjện online. Bạn zo 1 ních khác vẫn ok nhưng uốt ra laj thế ngay . Lỗi này gõ xstop cũng k gõ đc. Gõ phát hjên lưu thành công lun

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến chicanem12q vì bài viết này !

royalsp (16-08-14)

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Billing
    Bởi sieunhan01 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-07-13, 01:01 PM
  2. [TLBB] Lỗi Billing Win mọi người vào xem giùm
    Bởi congdongviet trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-02-13, 07:14 AM
  3. [TLBB] Nhờ xem hộ cái billing win
    Bởi virusbkhn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu