[JX] Hỏi về cách add quái xuất hiện JX Linux
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên cgalaxy's Avatar
    Thanks
    45

Icon4 Hỏi về cách add quái xuất hiện JX Linux

Chào mọi người ,
    Hiện mình đang mày mò phát triển chuỗi nhiệm vụ môn phái của sever Linux, và thắc mắc ở :

Mình add 1 con quái bất kỳ vào sever thì dùng lệnh AddNpcEx, sau khi quái chết đi sẽ có xác suất nhận được vật phẩm nhiệm vụ. Vấn đề của mình là chỉ add 1 con quái , nhưng sau khi nó chết đi mình muốn nó xuất hiện lại ( chẳng hạn là 30 s sau sẽ hiện lại) thì dùng hàm gì ( nếu được có thể viết rõ cho trường hợp trên ) . Chứ dùng hàm addnpcex , sau khi đánh xong nó không hiện lại nữa ??

Sẵn minh muốn hỏi cách add cứng 1 npc vào map mà không cần gán script để add npc đó theo cách thủ công. Tức là giống như các npc tạp hóa , bán thuốc ,... Khi sever khởi động là các npc đó đc add vào luôn . Mình dùng file autotec.lua để add có đúng không , và có thể add bao nhiêu npc tùy thích hay bị giới hạn ?

-câu hỏi cuối : Mình thấy file npcs.txt toàn tiếng trung quốc nhưng sever vẫn hiện đc tên npc và quái vật tiếng việt , vậy file nào quy định tên hiển thị của npc và file nào quy định id của quái , chẳng hạn như mình muốn add con Nhím thì id của con nhím được quy định ở đâu ?
    Hơi nhiều thắc mắc, monh được giải đáp !
    Cảm ơn đã đọc.
    Khách viếng thăm hãy cùng cgalaxy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P Member minhchau0309's Avatar
    Đang ở
    Phú Nhuận
    Thanks
    223

Ðề: Hỏi về cách add quái xuất hiện JX Linux

tớ nhớ là addnpcex quái chết vẫn hiện lại mà nhỉ vdụ
    AddNPCEx(409,50,40,412,303,8,6,"\\script\\missons\ \nvhoangkim\\lymacsau.lua",5)
    thì nó chết vẫn respawn mà. hìh như là trong setting í.
    câu cuối :id của npc .Mở NpcS.txt bằng excel là thấy số đó ( rồi đem trừ đi 2 là ra số này ) ( trừ 2 hay 1 gì wên tiu r ) @@
    Khách viếng thăm hãy cùng minhchau0309 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên cgalaxy's Avatar
    Thanks
    45

Trích dẫn Gửi bởi minhchau0309 [Only registered and activated users can see links. ]
    tớ nhớ là addnpcex quái chết vẫn hiện lại mà nhỉ vdụ
    AddNPCEx(409,50,40,412,303,8,6,"\\script\\missons\ \nvhoangkim\\lymacsau.lua",5)
    thì nó chết vẫn respawn mà. hìh như là trong setting í.
    câu cuối :id của npc .Mở NpcS.txt bằng excel là thấy số đó ( rồi đem trừ đi 2 là ra số này ) ( trừ 2 hay 1 gì wên tiu r ) @@
    Cảm ơn cậu . Mà vấn đề là cái npcs nó toàn tiếng tàu nên mình không tìm được chính xác con quái mình muốn add. Mà sao sever nó vẫn hiển thị được npc bằng tiếng việt nhỉ ?
    Khách viếng thăm hãy cùng cgalaxy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Trích dẫn Gửi bởi cgalaxy [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào mọi người ,
    Hiện mình đang mày mò phát triển chuỗi nhiệm vụ môn phái của sever Linux, và thắc mắc ở :

Mình add 1 con quái bất kỳ vào sever thì dùng lệnh AddNpcEx, sau khi quái chết đi sẽ có xác suất nhận được vật phẩm nhiệm vụ. Vấn đề của mình là chỉ add 1 con quái , nhưng sau khi nó chết đi mình muốn nó xuất hiện lại ( chẳng hạn là 30 s sau sẽ hiện lại) thì dùng hàm gì ( nếu được có thể viết rõ cho trường hợp trên ) . Chứ dùng hàm addnpcex , sau khi đánh xong nó không hiện lại nữa ??

Sẵn minh muốn hỏi cách add cứng 1 npc vào map mà không cần gán script để add npc đó theo cách thủ công. Tức là giống như các npc tạp hóa , bán thuốc ,... Khi sever khởi động là các npc đó đc add vào luôn . Mình dùng file autotec.lua để add có đúng không , và có thể add bao nhiêu npc tùy thích hay bị giới hạn ?

-câu hỏi cuối : Mình thấy file npcs.txt toàn tiếng trung quốc nhưng sever vẫn hiện đc tên npc và quái vật tiếng việt , vậy file nào quy định tên hiển thị của npc và file nào quy định id của quái , chẳng hạn như mình muốn add con Nhím thì id của con nhím được quy định ở đâu ?
    Hơi nhiều thắc mắc, monh được giải đáp !
    Cảm ơn đã đọc.
    Cứ dùng hàm AddNpc rồi SetNpcScript là ok, ví dụ:
    Code:
    scriptfile = "\\script\\abcxyz.lua" -- file script
    a= AddNpc(....) 
    SetNpcScript (a, scriptfile)
    Add vô file autoexec thì có nghĩa là nó sẽ tự động thực thi khi đang bắt đầu chạy gameserver, khi server chạy xong bạn vào game được thì nó đá add rồi.
    Câu cuối, npc add cứng vào file map bằng tiếng Việt rồi nên nó là tiếng Việt, muốn sửa thì unpack file ra lại mà sửa!
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cài HĐH Linux CentOS 6.4 chạy linux (không dùng VMWare share) liệu có được không
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 08-11-15, 08:37 AM
  2. [JX] Xin hỏi về hiện tượng lỗi map ở linux JX
    Bởi btt204 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-07-14, 09:26 PM
  3. [JX] Chuyển server linux VNG từ Linux sang máy Thật !!!
    Bởi kenlucky2000 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 24-04-14, 07:44 PM
  4. [KT] Giúp mở Map Kiếm Thế Linux !
    Bởi thinthoi_88 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-01-13, 08:37 AM