[JX] [Hàng Nóng] Share bộ Linux sever đã VH tổng hợp Ver2 ! - Trang 22
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 22 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 12 20 21 22 23 24 ... CuốiCuối
Kết quả 211 đến 220 của 260
    Thành Viên dragon1031988's Avatar
    Thanks
    15

Ðề: [Hàng Nóng] Share bộ Linux sever đã VH tổng hợp Ver2 !

Có ai biết tạo lãnh địa bang hội không ai đã test chức năng đó chưa chỉ mình với. thanks.
    Khách viếng thăm hãy cùng dragon1031988 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên btt204's Avatar
    Thanks
    6

Mấy cái lỗi roll do ko đồng bộ , roll do mua máu thì hoàn toàn có thể fix đc. Nhưng cái roll nhức đầu nhất ở đây là nó ko save đc data . Đây mới là nguyên nhân chính gây roll ở server , mình đang phân vân vì sao dữ liệu lại ko lưu đc vào trong database , sai thuộc tính , hay là do sai charset của mysql ko đúng .
    Khách viếng thăm hãy cùng btt204 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên jackson2014's Avatar
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi khoamamktvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Có một điều khá lạ. Là bọn TQ không thấy tụi nó kêu ca về vấn đề RollBack nhỉ
    Nó chơi mình đó chắc cố tình sửa gì đó hay xóa thiếu file ko ta
    Khách viếng thăm hãy cùng jackson2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    6

Nó xóa bớt file rồi các bác ạ. Bình thường thì phải có mấy file đuôi .db nữa
    Code:
    [settings]
    dbcount=6
    datapath=.\Temp
    savepath=.\Backup
    rootpath=SaveData

[database_1]
    dbfile=OfflineMsgs.db
    dbtype=2
    dbpath=OfflineMsg
    cstype=0

[database_2]
    dbfile=PlayerRelation.db
    dbtype=2
    dbpath=PlayerRelation
    cstype=1

[database_3]
    dbfile=ShareDatabase.db
    dbtype=1
    dbpath=ShareData
    cstype=2

[database_4]
    dbfile=TongEx.db
    dbtype=2
    dbpath=TongEx
    cstype=3

[database_5]
    dbfile=TongExMember.db
    dbtype=2
    dbpath=TongExMember
    cstype=4

[database_6]
    dbfile=TongUnion.db
    dbtype=2
    dbpath=TongUnion
    cstype=5
    Và đây là báo lỗi của relay

Code:
    2014-07-12 20:15:05	(ERR)	mod:DB	act:breathe	savefailed:TongExMember
    2014-07-12 20:19:28	(ERR)	mod:DB	act:breathe	savefailed:TongEx
    2014-07-12 20:31:59	(ERR)	mod:DB	act:breathe	savefailed:TongEx
    2014-07-12 20:44:30	(ERR)	mod:DB	act:breathe	savefailed:TongEx
    2014-07-12 21:09:32	(ERR)	mod:DB	act:breathe	savefailed:TongEx
    Nó ko lưu đc TongEx do làm gì có file này để nó lưu vào

Thành Viên jackson2014's Avatar
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi btt204 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy cái lỗi roll do ko đồng bộ , roll do mua máu thì hoàn toàn có thể fix đc. Nhưng cái roll nhức đầu nhất ở đây là nó ko save đc data . Đây mới là nguyên nhân chính gây roll ở server , mình đang phân vân vì sao dữ liệu lại ko lưu đc vào trong database , sai thuộc tính , hay là do sai charset của mysql ko đúng .
    database trong mysql chắc là không sai. Sợ có thể câu trúc câu lệnh sai gì chổ cột roledata

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nó xóa bớt file rồi các bác ạ. Bình thường thì phải có mấy file đuôi .db nữa
    Code:
    [settings]
    dbcount=6
    datapath=.\Temp
    savepath=.\Backup
    rootpath=SaveData

[database_1]
    dbfile=OfflineMsgs.db
    dbtype=2
    dbpath=OfflineMsg
    cstype=0

[database_2]
    dbfile=PlayerRelation.db
    dbtype=2
    dbpath=PlayerRelation
    cstype=1

[database_3]
    dbfile=ShareDatabase.db
    dbtype=1
    dbpath=ShareData
    cstype=2

[database_4]
    dbfile=TongEx.db
    dbtype=2
    dbpath=TongEx
    cstype=3

[database_5]
    dbfile=TongExMember.db
    dbtype=2
    dbpath=TongExMember
    cstype=4

[database_6]
    dbfile=TongUnion.db
    dbtype=2
    dbpath=TongUnion
    cstype=5
    Và đây là báo lỗi của relay

Code:
    2014-07-12 20:15:05	(ERR)	mod:DB	act:breathe	savefailed:TongExMember
    2014-07-12 20:19:28	(ERR)	mod:DB	act:breathe	savefailed:TongEx
    2014-07-12 20:31:59	(ERR)	mod:DB	act:breathe	savefailed:TongEx
    2014-07-12 20:44:30	(ERR)	mod:DB	act:breathe	savefailed:TongEx
    2014-07-12 21:09:32	(ERR)	mod:DB	act:breathe	savefailed:TongEx
    Nó ko lưu đc TongEx do làm gì có file này để nó lưu vào
    thiếu database TongEx. Vậy tạo thêm vào mà ko biết thuộc tính của nó là cũng ko bek tạo thế nào
    Khách viếng thăm hãy cùng jackson2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

Phát biểu hay vậy cậu =]]
    RollBack tức là dữ liệu bị quay ngược trở lại. Mà nó trở lại đâu. Trở lại điểm cuối cùng nó được save. Vậy tức là sau lần save cuối cùng, lần thoát tiếp theo nó không Save được vào DB. đó gọi là hình thức. Còn roll do tạo bang, roll do đồ tím, roll do để full rương. Nó gọi là nguyên nhân cậu ^^. mỗi loại roll là mỗi nguyên nhân khác nhau, nhưng nó chung hình thức là dữ liệu bị lùi trở lại. Cậu hiểu chứ^^. Roll do mua máu cậu đã fix được chưa mà nói hoàn toàn có thể fix được . Thực ra k phải roll do mua máu. Mà là để máu trong hành trang quá 20 ô bạn ạ!

Trích dẫn Gửi bởi jackson2014 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nó chơi mình đó chắc cố tình sửa gì đó hay xóa thiếu file ko ta
    Có thể bản ban đầu chúng share mới là bản good. Sau đó phát hiện bị lộ về VN nên nó đã xóa mấy link cũ. Rồi share lại bản thiếu. Có lẽ thế ^^. Vì cũng đi mấy diễn đàn jx có linux 6.0 mà hoàn toàn k nghe gì về hiện tượng roll.
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi khoamamktvn [Only registered and activated users can see links. ]
    RollBack tức là dữ liệu bị quay ngược trở lại. Mà nó trở lại đâu. Trở lại điểm cuối cùng nó được save. Vậy tức là sau lần save cuối cùng, lần thoát tiếp theo nó không Save được vào DB. đó gọi là hình thức. Còn roll do tạo bang, roll do đồ tím, roll do để full rương. Nó gọi là nguyên nhân cậu ^^. mỗi loại roll là mỗi nguyên nhân khác nhau, nhưng nó chung hình thức là dữ liệu bị lùi trở lại. Cậu hiểu chứ^^. Roll do mua máu cậu đã fix được chưa mà nói hoàn toàn có thể fix được . Thực ra k phải roll do mua máu. Mà là để máu trong hành trang quá 20 ô bạn ạ!

Có thể bản ban đầu chúng share mới là bản good. Sau đó phát hiện bị lộ về VN nên nó đã xóa mấy link cũ. Rồi share lại bản thiếu. Có lẽ thế ^^. Vì cũng đi mấy diễn đàn jx có linux 6.0 mà hoàn toàn k nghe gì về hiện tượng roll.
    Tất nhiên là mình fix đc rồi nên mình mới nói chứ. Của mình hoàn toàn đã fix đc ko bị lỗi do mua thuốc trong shop hay dùng hồi thiên tái tạo lễ bao , tái tạo đơn , mình đã test rất kĩ, cũng như mình để máu full rương cũng chẳng bị gì . Của mình chỉ bị roll khi relay nó báo save failed tong ex thôi, hoặc lâu lâu đi đánh quái xanh lụm đc đồ xanh hoặc trắng . Tiện thể bác có yahoo hay facebook gì thì inbox cho mình , mình add để trao đổi cùng bạn cho dễ , anh em ta cùng fix những lỗi còn tồn đọng
    Lần sửa cuối bởi btt204, ngày 12-07-14 lúc 10:17 PM.

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Đại Việt
    Thanks
    14

Sang do xin ban khong roll ve roi viet hoa lai tu dau
    Sr dang onl bang dien thoai, moi nguoi thong cam
    Khách viếng thăm hãy cùng Tidadinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

Mình 2 lỗi đó còn k fix được mà fix được gì :'(

Tất nhiên là mình fix đc rồi nên mình mới nói chứ. Của mình hoàn toàn đã fix đc ko bị lỗi do mua thuốc trong shop hay dùng hồi thiên tái tạo lễ bao , tái tạo đơn , mình đã test rất kĩ, cũng như mình để máu full rương cũng chẳng bị gì . Của mình chỉ bị roll khi relay nó báo save failed tong ex thôi, hoặc lâu lâu đi đánh quái xanh lụm đc đồ xanh hoặc trắng . Tiện thể bác có yahoo hay facebook gì thì inbox cho mình , mình add để trao đổi cùng bạn cho dễ , anh em ta cùng fix những lỗi còn tồn đọng

Trích dẫn Gửi bởi killy [Only registered and activated users can see links. ]
    Sang do xin ban khong roll ve roi viet hoa lai tu dau
    Sr dang onl bang dien thoai, moi nguoi thong cam
    lúc tui lướt Web thấy ông KingJX có mở topic hỏi bug gì đó. Mà thèn admin nhảy vào bảo: "Về vn mà lập topic" =]] ghi hẳn tiếng việt =]]
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    6

lúc tui lướt Web thấy ông KingJX có mở topic hỏi bug gì đó. Mà thèn admin nhảy vào bảo: "Về vn mà lập topic" =]] ghi hẳn tiếng việt =]]
    Ở forum nào mà bá đạo vậy bác , aayx hay jxlover :v , bản của bác test thử đi đánh quái lụm đồ xanh chưa nó có roll ko, Hiện tại ở VN có 1 số thằng có full setings và script của jx linux VNG đấy , chẳng hạn như a3pick, thằng volamfc.com .
    Lần sửa cuối bởi btt204, ngày 12-07-14 lúc 10:29 PM.

Trang 22 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 12 20 21 22 23 24 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM
  2. [JX] Share sv TKH ver2.0 full, không giới hạn
    Bởi kuldo trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 534
    Bài viết cuối: 03-06-13, 06:58 AM
  3. [KT] Share túi Tân thủ full .ver2
    Bởi ken07 trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-02-12, 12:03 AM
  4. Cần các pro giúp em mở port sever SGTY ver2
    Bởi emlaga trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-08-11, 10:04 AM