[JX] Cần tìm giúp ID của quái trong map !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên
    Thanks
    278

Cần tìm giúp ID của quái trong map !

Mình cần add thêm quái vào Map để train cho nhìu, nhưng Trong file Npcs.txt (việt hóa) không có tên Quái mà mình muốn add !!!
    Ví dụ mình mún map Dược Vương Động có nhìu quái tên " Phong Minh", nhưng mình tra Npcs.txt để tìm ID mà ko thấy??? Mình phải làm sao?
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Sesshomaru's Avatar
    Thanks
    22

Ðề: Cần tìm giúp ID của quái trong map !

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cần add thêm quái vào Map để train cho nhìu, nhưng Trong file Npcs.txt (việt hóa) không có tên Quái mà mình muốn add !!!
    Ví dụ mình mún map Dược Vương Động có nhìu quái tên " Phong Minh", nhưng mình tra Npcs.txt để tìm ID mà ko thấy??? Mình phải làm sao?
    Vậy tìm hướng ngược lại.Tìm tên Map trước==>Tìm hàm ADD quái theo id map đó rồi check toàn bộ tên NPC.có thể chưa đồng bộ Client và SV.(Client tên phong minh còn server tên khác)
    Khách viếng thăm hãy cùng Sesshomaru xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sesshomaru vì bài viết này !

trungkhuyen (19-06-14)

Thành Viên
    Thanks
    278

Trích dẫn Gửi bởi Sesshomaru [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy tìm hướng ngược lại.Tìm tên Map trước==>Tìm hàm ADD quái theo id map đó rồi check toàn bộ tên NPC.có thể chưa đồng bộ Client và SV.(Client tên phong minh còn server tên khác)
    cảm ơn bạn đã giúp!
    1.Client Có 2 file (1 Npcs.txt, 2 Npcs1.txt). cả 2 file này ko có ID quái tên Phong Minh... sever thì file Npcs.txt toàn tiếng trung!
    2.Dựa vào Maplist.ini mình tìm đến thư mục của map đó ( Dược Vương Động t 1), nhưng hoàn toàn ko thấy hàm Add Npc....
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Sesshomaru's Avatar
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn bạn đã giúp!
    1.Client Có 2 file (1 Npcs.txt, 2 Npcs1.txt). cả 2 file này ko có ID quái tên Phong Minh... sever thì file Npcs.txt toàn tiếng trung!
    2.Dựa vào Maplist.ini mình tìm đến thư mục của map đó ( Dược Vương Động t 1), nhưng hoàn toàn ko thấy hàm Add Npc....
    Không.theo mình nhớ thì nó nằm ở 1 script khởi động sv.Khi server khởi động sẽ có 1 script gọi toàn bộ quái và npc server.Bạn phải tìm trong đó
    Khách viếng thăm hãy cùng Sesshomaru xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sesshomaru vì bài viết này !

trungkhuyen (19-06-14)

Thành Viên
    Thanks
    278

Trích dẫn Gửi bởi Sesshomaru [Only registered and activated users can see links. ]
    Không.theo mình nhớ thì nó nằm ở 1 script khởi động sv.Khi server khởi động sẽ có 1 script gọi toàn bộ quái và npc server.Bạn phải tìm trong đó
    tìm thế nào đây bạn ??????............

Thành Viên
    Thanks
    278

Mình muốn tìm file có script Add quái vào map, để mình tăng số lượng quái lên, bạn nào biết giúp mình với!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Mình muốn tìm file có script Add quái vào map, để mình tăng số lượng quái lên, bạn nào biết giúp mình với!
    bạn chỉ cần cào thư mục ví dụ như !
    máp của bạn có tên là dược vương động
    thì mình nghĩ là nó sẽ có duongvuongdong.lua , tăng số lượng quái lên ở đó !
    còn về đổi tên và add res con NPC bạn muốn xuất hiện thì nó nằm trong thư mục npcs.txt , nếu mà thư mục npcs.txt của bạn toàn là tiếng trung hay gì đó mà trong server bạn chạy nó lại hiện 1 tên khác thì có nghĩ là bộ setting của server đã đượng pak lại và bạn nên kiểm tra lại cái file pak nhé !
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bthhhz vì bài viết này !

trungkhuyen (20-06-14)

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Xem autoexec nó tạo NPC, tạo quái làm sao thì bạn cứ theo đó mà bắt chước là được hết nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến giangleloi vì bài viết này !

trungkhuyen (20-06-14)

Thành Viên
    Thanks
    278

Trích dẫn Gửi bởi giangleloi [Only registered and activated users can see links. ]
    Xem autoexec nó tạo NPC, tạo quái làm sao thì bạn cứ theo đó mà bắt chước là được hết nhé
    Add thì mình biết Add rùi, cái khó ở đây là..
    1. Mình không biết Quái nào cho ra kinh nghiệm 4x, quái nào thuộc 6x,... vì khi vào Map 4x hay 6x thì thấy Npc tên như vậy, lần mò vào Npcs.txt tìm tên npc đó để kiếm ID mà Add cho nhìu vào,,,, nhưng Npcs ko có tên Npc trong map đó mới khổ chứ...
    2. Vì thấy có nhìu map Load rất nhìu quái, 1000 con , thậm chí 10.000 con... mình chơi 1 mình nên ko cần thiết 1 lượng quái nhìu như vậy -> nặng máy thêm chứ chẳng làm gì, nên mình muốn xóa nó đi, nhưng dò các file trong "Map đó" mà chẳng thấy file nào Add Quái cả. Ví dụ thư mục map Ba lăng huyện, chỉ add NPC nhiệm vụ, và file... chứa script Ondeath mà thôi...

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Server này map pack lại rồi, muốn del map cứng thì unpack file maps.pak trong server ra sửa nhé còn add thêm thì dùng script cho lẹ, dùng script có thể đổi tên quái, set file drop cho nó, set kinh nghiệm cho nó được hết cơ mà! Bạn xem lại các file ebook tìm hiểu thêm nhá.
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

15. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến giangleloi vì bài viết này !

trungkhuyen (20-06-14)

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Hiển thị exp trong game không giống như config trong commonserver.cfg
    Bởi quancan9x trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-06-15, 08:26 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-02-14, 08:08 AM
  3. [JX] [Hỏi] tại sao di chuyển nhân vật trong game thì dis gameserver trong vps
    Bởi vutrongphong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-08-13, 11:20 PM
  4. [JX] Vòng sáng chuyển sinh trong server auto nằm ở đâu trong settings
    Bởi phamhoanglong1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-05-13, 07:08 PM
  5. [MU] Không hiên thị member trong titanlinks và trong gameserver và không dùng đc post
    Bởi tonsng trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 16-02-13, 06:35 PM