[MU] Hướng Dẫn Tạo Antihack Để nuôi Gà
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Hướng Dẫn Tạo Antihack Để nuôi Gà

Cảnh báo : chống chỉ định với người có tiền , cao thủ , người bận công việc
    Mở một server online nhỏ , gắng duy trì để tạo niềm tin cho member . Sau đó 1 tháng ta mở cụm máy chủ mới . Với tâm lý member rất thích chơi các server đã tồn tại được khoảng 1 tháng , bạn sẽ có được lòng tin từ member . Tháng đầu tiên là khó khăn và có thể thua lỗ . Vậy lên ta sẽ hạn chế tối đa các việc chi tiêu . Bài viết dành cho các bạn mới vào nghề và hạn chế về ngân sách . Muốn mở server để tìm hiểu và có kinh nghiệm về sau

Link download các soft trong video
    [Only registered and activated users can see links. ]

Link Video

Tạo một antihack để nuôi gà
    ( chống chỉ định với các cao thủ )

Antihack này rất nhỏ , nó hoạt động dựa trên cơ chế check từng soft 1 tức là nếu soft nào không có trong danh sách thì vẫn sử dụng được . Phù hợp với các bạn trẻ mới tham gia và không có đủ kinh phí thuê các nhà cung cấp antihack uy tín .
    Cách làm như sau
    1. Sưu tầm vài cái dll chống hack trên mạng để hook vào main . Hoặc các bạn có thể tự tìm source antihack sau đó build ra dll . Ở phạm vi bài viết này cuocdoisp chỉ dùng các dll có sẵn . Việc build từ source ra dll antihack và cách add 1 soft vào black list đã có hướng dẫn từ trước . 2 dll
    2. Add dll vào main : trong phạm vi bài viết mình sẽ dùng tool để add . Do nó rất thuận tiện và nhanh chóng ,phù hợp với các bạn mới vào nghề . Việc hook qua ollydb khá phức tạp với anh em mới vào nghề . LibHook.exe -> hook dll vào main /DEPENDS -> đọc hàm gọi của dll . Làm trên main ss6.3 . Ta sẽ hook 2 file dll vào main . Các bạn xem video nhé. Lấy hàm gọi của dll , hook vào main . Vậy là hook xong 2 dll rồi . Main ta đã có antihack nhé , mặc dù chất lượng sao thì phụ thuộc vào dll antihack bạn tìm được
    3. Checksum main để chống crack ở mức độ “gà nhà “ . Bypass checksum là cách chỉ dùng một main.exe không antihack để truy cập vào game , từ đó có thể hack thoải mái gì cũng được . Hiện tại trên mạng dễ dàng tìm được phần mềm bypass checksum main . do đa số các admin checksum theo cách thông thường là trực tiếp file main.exe -> lên việc bypass khá dễ dàng . Ở phạm vi bài viết này cuocdoisp sẽ hướng dẫn các bạn sử dụng 1 file trung gian để checksum ( file trung gian do Admin tự chọn ) . Ưu điểm là nếu gà chỉ biết cách dùng tool bypass checksum được share trên mạng thì sẽ không thể bypass được . sử dụng ollydb . Vấn đề này anh em chịu khó xem video rồi làm theo nhé . Chẳng biết giải thích sao vì cuocdoisp cũng ngu ngu về IT . Nhấn nút Cách để nó không load lâu . Tìm 1 file để checksum , ở đây cuocdoisp sẽ lấy 1 file main.exe của phiên bản SS5 làm trung gian . file trung gian này cuocdoisp sẽ để ở thư mục Data/local/ .. Checksum nó trước nhé . Đổi tên nó thành 1.dat ( để sau park luôn vào main cho bảo mật ) . giờ ta sẽ add file 1.dat này vào để main sẽ checksum trung gian qua file này . kéo lên trên add cho dễ nhé . Ở dưới mình không làm đc thì bỏ J)
    Nhấn tổ hợp phím Ctrl+N tại giao diện ollydb -> tìm đến chỗ có chữ CreatfileA . Chỉ chuột vào và nhấn Enter .kick đúp chuột vào dòng thứ 2. Kéo lên 1 chút . Sửa dòng LEA EDX,DWORD PTR SS:[EBP-120] thành Mov ECX, 0987F1E0
    PUSH EDX -> PUSH ECX
    --à vậy là xong . Chuẩn rồi . giờ main sẽ checksum file tại thư mục Data/Local/1.dat ( file 1.dat này là file main.exe cuocdoisp đổi tên – các bạn có thể lấy 1 file main SS4, SS5 bất kỳ để tạo )
    4. Park các dll và file checksum trung gian ( ở mục 3 ) vào main.exe . Ưu điểm là không thể thay thế , sửa hay xóa các dll antihack mà ta add vào . Chống việc bị phát hiện và sử dụng file checksum để bypass . Sử dụng MoleBoxPro . Cách làm như sau
    Add file Full.dll và Data/Local/1.dat vào main – Giờ ta có thể xóa file Full.dll và 1.dat đi . 2 file này đã được add vào trong main rồi
    - Bật checksum trong Server và chép file checksum.dat vừa tạo ở trên vào Server . Vậy là ta đã có được 1 main antihack có checksum chống đc bypasss checksum bằng các tool share trên mạng
    Lời cuối :
    - Antihack dự theo từng soft chỉ là giải pháp tình thế và đã lỗi thời . Vẫn có thể sử dụng nếu bạn biết áp dụng vào thực tế . Thực tế cuocdoisp thấy một số mu đã tồn tại 3-6 tháng (đến nay vẫn tồn tại ) khi sử dụng antihack loại này
    - Vào thời điểm việc hack Agi và speed với các antihack đình đám ( trừ ICMProtects ) trở lên khá dễ dàng bằng phần mềm CheatE . Thì việc sử dụng antihack này cũng có thể chấp nhận được
    - Chống chỉ định với các Admin muốn đơn giản và có tiền . Vì pải tự mình làm , có thể phát sinh khó khăn . Và nếu có tiền thì thuê luôn ICMProtecst cho an nhàn . Không lo nghĩ nhiều làm gì
    - Trong phạm vi thời gian không cho phép lên cuocdoisp không thể test trực tiếp game cho các bạn xem được . Cách này cuocdoisp đã sử dụng từ năm 2010 lên có thể yên tâm là làm được . ……

Nguồn :
    lấy ý tưởng từ topic hướng dẫn hack mu tại
    Lần sửa cuối bởi cuocdoisp, ngày 29-09-14 lúc 06:39 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 17 Users Say Thank You to cuocdoisp For This Useful Post:

adm_mubmt (14-06-14), antiblood (23-04-14), Cafechieu_Vn (14-10-14), dongahchu (27-04-14), dunganh (22-04-14), hangson3100 (22-04-14), Hào Hoa Công Tử (22-04-14), heoan (30-08-14), ikenylee (22-04-14), minhtaochaphet (22-04-14), mrrainnt (22-04-14), sharez (09-05-15), sonhoian12 (22-04-14), thanh_ca (09-05-14), tr0ngvang (29-04-14), Van_Bom (09-05-14), vn55594555 (08-05-14)

Thành Viên Tâm Huyết Hào Hoa Công Tử's Avatar
    Đang ở
    Hoa Quả Sơn
    Thanks
    239

Ðề: Hướng Dẫn Tạo Antihack Để nuôi Gà

Temmmmmmmmmmmmmmmmmm
    Không dùng đến nhưng thanks tinh thần
    Cho thuê VPS X5650 RAM 8GB + SSD 130 GB + MUSERVER SS6.9 + web config a-z + hỗ trợ FULL (config + quản lý + quảng cáo ads fb...)
    Group giao lưu admin MUSERVER : [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    129

mình ko lo vấn đề HACK mà chỉ lo về Botnet/Flood thôi , từ lúc nghịch mu đến giờ mở online đúng 1 lần sống đc 5 ngày, bọn nó chơi cho CPU vps lúc nào cũng 50-70%. muốn ổn thì phải có tiền mua VPS ngon!
    Khách viếng thăm hãy cùng ikenylee xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    135

Cái AntiMo.dll mình hook vào đc, còn cái Full.dll mình hook vào nó toàn báo lỗi.
    Hook đc vào nhưng chạy main thì k load đc
    Khách viếng thăm hãy cùng hoaitam1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vn55594555's Avatar
    Đang ở
    Virtual World
    Thanks
    80

Pro nào rảnh làm cái hướng dẫn add chức năng 3D vào main đi
    Khách viếng thăm hãy cùng vn55594555 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Trích dẫn Gửi bởi hoaitam1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái AntiMo.dll mình hook vào đc, còn cái Full.dll mình hook vào nó toàn báo lỗi.
    Hook đc vào nhưng chạy main thì k load đc
    hook 1 cái xong tắt đi , bật lại rồi hook tiếp
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến cuocdoisp vì bài viết này !

heoan (12-10-14)

Thành Viên
    Thanks
    135

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoisp [Only registered and activated users can see links. ]
    hook 1 cái xong tắt đi , bật lại rồi hook tiếp
    Main của mình đây :

Bạn hook giúp mình cái chứ mình hook xong load k được main luôn ( hook 1 cái xong mình tắt hook cái thứ 2 mà vẫn vậy)
    Khách viếng thăm hãy cùng hoaitam1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    15

cuocdoisp có thể hướng dẫn cách lấy mã của các tool hack để cập nhật anti hack ko ?
    cheat engine đã cho ra sản phẩm 6.3
    Khách viếng thăm hãy cùng tydia xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên MuLol's Avatar
    Thanks
    5

Spam Up lên cái cho ông anh mát mẻ
    Hình như em đang đi ngược lại lời dạy của anh T.T
    Khách viếng thăm hãy cùng MuLol xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Vinh city
    Thanks
    33

Bác ơi, bác share lại cho em link video được không ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng thanh10101991 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Kinh Nghiệm : UGK Antihack - VietGuard Antihack Từ Bản Thân
    Bởi Yahoo.com trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 20-06-13, 12:38 PM
  2. [MU] xin cái antihack cùi cho bản 6.3
    Bởi belik1989 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-06-12, 01:07 AM
  3. [MU] Cần mua Antihack ....
    Bởi oliuoliu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 26-05-12, 08:19 AM
  4. share antihack ( ko biết antihack gì :)) )
    Bởi nguvadot trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-07-11, 05:37 PM
  5. Server Mu-AntiHack + Client Mu-AntiHack
    Bởi 323456789 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 14-01-11, 10:33 AM