[TLBB] Cho Em Hỏi Cách add Kill boss.. ? - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 26 của 26
    Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: Cho Em Hỏi Cách add Kill boss.. ?

Trích dẫn Gửi bởi sintriu [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]

Cần Thêm Hàm Nào... Vào Đâu để nó xuất Hiện ở Thánh Hoả Cung Và Có Các sKill Phản Dame ạ...
    LuaFnCreateMonster(sceneId, x920003_g_MonsterId, x920003_g_posX, x920003_g_posY,3,0,x920003_g_ScriptAI). Cái này chính là IDScript sẽ điều khiển con Monster đó. Tham khảo cái script NPC trình thanh sương ở PMP để xem cái id của con Lý thu thủy và suy ra thằng MDP cũng vậy.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên sintriu's Avatar
    Thanks
    33

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    LuaFnCreateMonster(sceneId, x920003_g_MonsterId, x920003_g_posX, x920003_g_posY,3,0,x920003_g_ScriptAI). Cái này chính là IDScript sẽ điều khiển con Monster đó. Tham khảo cái script NPC trình thanh sương ở PMP để xem cái id của con Lý thu thủy và suy ra thằng MDP cũng vậy.
    Anh có thể viết dùm em cái script ... cho con boss mộ dung phục có skilll phản dame... cho nó xuất hiện ở Thánh Hoả Cung... Để Em Dựa vào đó Học ạ !...
    Khách viếng thăm hãy cùng sintriu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Anh có thể viết dùm em cái script ... cho con boss mộ dung phục có skilll phản dame... cho nó xuất hiện ở Thánh Hoả Cung... Để Em Dựa vào đó Học ạ !...
    Bạn có thể mở cái script con Lý thu thủy ra, thay cái x920003_g_ScriptAI thành ID script của con Lý thu thủy và xem kết quả. Trong máy hiện tại ko có sv nên ko biết đc ID con MPD là gì.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    33

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn có thể mở cái script con Lý thu thủy ra, thay cái x920003_g_ScriptAI thành ID script của con Lý thu thủy và xem kết quả. Trong máy hiện tại ko có sv nên ko biết đc ID con MPD là gì.
    phải như vậy không ạ !
    --Thüy Nguy®t еng Tiên
    --Linh Chi Ng÷c Th¯

x920003_g_ScriptId = 920003
    x920003_g_MonsterId = 94--ID NPC Thö Ng÷c
    x920003_g_posX = 64 --T÷a ðµ X
    x920003_g_posY = 30 --T÷a ðµ Y
    x920003_g_ScriptAI = 920004 --Script NPC Thö Ng÷c
    x920003_g_Tho1 = 45308--ID Ng÷c Th¯ 1

--**********************************--
    --* On Die *--
    --**********************************--
    function x920003_OnDie(sceneId,selfId,killerId)

LuaFnDeleteMonster(sceneId,x920003_g_Tho1)
    MonsterTalk(sceneId,-1,"","#gff00f0Ðã giªt chªt #cFF0000Linh Chi Ng÷c Th¯")

if GetMonsterCount(sceneId) == 14 then

--Call NPC
    local MstId = LuaFnCreateMonster(sceneId, x920003_g_MonsterId, x920003_g_posX, x920003_g_posY,3,0,402269);
    SetMonsterFightWithNpcFlag(sceneId,MstId,0)
    SetCharacterTitle(sceneId,MstId,"#GThiên Cung Ngñ Th¯ TØ")
    SetCharacterName(sceneId,MstId,"H¢ng Nga Ng÷c Th¯")
    MonsterTalk(sceneId,MstId,"Thüy Nguy®t еng Tiên","#GH¢ng Nga#W tÖ tÖ, muµi muµi xin l²i ðã nhân lúc tÖ ði dñ ti®c mà bö tr¯n khiªn tÖ phäi lo l¡ng nhi«u. TÖ hãy tha l²i cho muµi nhé. Muµi hÑa t× gi¶ s¨ không bao gi¶ làm nhß v§y næa!")

end

end

vậy còn mún khi chạy sv cho con boss nó nằm ở trong Thánh Hoả Cung thỳ thêm dòng lệnh nào... ở đâu.... VD: cho nó nằm ở thánh hoả cung... Toạ Độ x=77.y=79... thỳ làm sao.... Anh giúp em Sửa cái Script này với...

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

phải như vậy không ạ !

vậy còn mún khi chạy sv cho con boss nó nằm ở trong Thánh Hoả Cung thỳ thêm dòng lệnh nào... ở đâu.... VD: cho nó nằm ở thánh hoả cung... Toạ Độ x=77.y=79... thỳ làm sao.... Anh giúp em Sửa cái Script này với...
    Dùng NPC ở tại map đó creat ra hoặc dùng item hoặc code trên cái file scene.lua call nó ra khi nv vào là đc.

Thanks
    33

Dùng NPC ở tại map đó creat ra hoặc dùng item hoặc code trên cái file scene.lua call nó ra khi nv vào là đc.
    Anh Giúp Em Viết Một script add boss vào map thành hoả cung vs có skilll phản dame được k.... ID boss Là 4...
    Dùng code trên cái file Scene sao dùng v§y a...
    Lần sửa cuối bởi sintriu, ngày 02-03-14 lúc 08:42 AM.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Cần hướng dẫn chỉnh Drop Item sau khi kill BOSS
    Bởi HaHoang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-08-13, 08:34 PM
  2. [TLBB] Xin hướng dẫn tùy chỉnh drop item khi kill boss
    Bởi natuan86 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 31-08-12, 11:51 AM
  3. Giúp về kill 1x,2x,4x,5x,6x tăng kill sẽ hổ trợ % cho kill 9x
    Bởi M.d.luffy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 06-12-11, 08:23 AM
  4. kill Sv SCF va Kill SV ENC có khác nhau ko vậy ?
    Bởi hoangtinpro trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 11-12-10, 04:24 PM
  5. Lỗi kill boss của Gunz
    Bởi namnun trong diễn đàn Gunz Online
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-05-09, 09:22 AM