[TLBB] Xin hướng dẫn fix lỗi này
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành Viên KevilHoang's Avatar
    Thanks
    8

Xin hướng dẫn fix lỗi này

Hiện mình đang dùng win7. Trước giờ chơi TLBB với lên mạng bình thường vì dùng Wifi, mà mấy hôm nay chả ai làm gì tự nhiên nó giở chứng. Cứ bật Billing lên là nó thông báo Billing.exe has stopped working. Ping mạng thì time toàn 453, 342, 432 nói chung là không như trước. Xem mấy bài hướng dẫn fix thì chỉ chơi đc lần đó lần sau lại bị y vậy mà fix như cũ lại không đc. Chỉnh Default gateway thành 192.168.1.1 thì lại trùng IP với card wifi của mình lại phải disable đi mới chơi đc. Ai biết fix làm sao cho nó vừa chơi đc mà lại vừa lên mạng đc chỉ mình với. Tks all
    Khách viếng thăm hãy cùng KevilHoang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Sesshomaru's Avatar
    Thanks
    22

Ðề: Xin hướng dẫn fix lỗi này

Bạn đổi card mạng máy ảo thành dạng bridged xem
    Khách viếng thăm hãy cùng Sesshomaru xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: Xin hướng dẫn fix lỗi này

Trích dẫn Gửi bởi KevilHoang [Only registered and activated users can see links. ]
    Hiện mình đang dùng win7. Trước giờ chơi TLBB với lên mạng bình thường vì dùng Wifi, mà mấy hôm nay chả ai làm gì tự nhiên nó giở chứng. Cứ bật Billing lên là nó thông báo Billing.exe has stopped working. Ping mạng thì time toàn 453, 342, 432 nói chung là không như trước. Xem mấy bài hướng dẫn fix thì chỉ chơi đc lần đó lần sau lại bị y vậy mà fix như cũ lại không đc. Chỉnh Default gateway thành 192.168.1.1 thì lại trùng IP với card wifi của mình lại phải disable đi mới chơi đc. Ai biết fix làm sao cho nó vừa chơi đc mà lại vừa lên mạng đc chỉ mình với. Tks all
    Đơn giản là config nó luôn với IP thật của mình.
    B1: Config sao cho có kết nối giữa máy ảo và máy thật khi mở card mạng (thay vì card mạng ảo thì ta config card mạng thật luôn). Tham khảo bản 3 lỗ.
    B2: Config Billing theo IP card mạng ảo. Tham khảo các topic cũ có HD chi tiết rồi.
    B3: Sửa các file cần thiết trong Server/Config.
    B4: Kiểm tra bằng cách chạy từng lệnh báo kết nối thành công là ok
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!