[MU] Mình cần nhận 1 sư phụ dạy về sever Mu online
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên
    Đang ở
    Huế
    Thanks
    6

Mình cần nhận 1 sư phụ dạy về sever Mu online

Hi , chào mọi người , Mình thì chủ yếu là bên code web chủ yếu là php và các mã nguồn mở , mình có nghiên cứu sever Mu từ lâu lắm rồi , nhưng chưa bao giờ config để mà chơi thành công dù là offline , nay có ai nhận đệ tử xin nhận mình chỉ bảo về các sever , cài đặt , config , fix lỗi , đổi lại các vấn đề về code , web , flash , photoshop em có thể giúp đc các bác ít nhiều chẳng hạn ... bác nào nhận lh qua Y!H : haitran.it92 hoặc để lại Y!H e pm nhé , xin cảm ơn và hậu tạ !
    Lần sửa cuối bởi dinhhai22, ngày 06-02-14 lúc 10:50 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng dinhhai22 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: Mình cần nhận 1 sư phụ dạy về sever Mu online

Trích dẫn Gửi bởi dinhhai22 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hi , chào mọi người , Mình thì chủ yếu là bên code web chủ yếu là php và các mã nguồn mở , mình có nghiên cứu sever Mu từ lâu lắm rồi , nhưng chưa bao giờ config để mà chơi thành công dù là offline , nay có ai nhận đệ tử xin nhận mình chỉ bảo về các sever , cài đặt , config , fix lỗi , ... bác nào nhận lh qua Y!H : haitran.it92 hoặc để lại Y!H e pm nhé , xin cảm ơn và hậu tạ !
    tớ vs bạn có thể trao đổi . MU bạn cứ pm yh : dichvugame_vn . CÒn code thì mình lại cần bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng dichvugame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Nà Ní Team 👑 hackluv's Avatar
    Đang ở
    ĐỊA NGỤC
    Thanks
    427

Trích dẫn Gửi bởi dinhhai22 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hi , chào mọi người , Mình thì chủ yếu là bên code web chủ yếu là php và các mã nguồn mở , mình có nghiên cứu sever Mu từ lâu lắm rồi , nhưng chưa bao giờ config để mà chơi thành công dù là offline , nay có ai nhận đệ tử xin nhận mình chỉ bảo về các sever , cài đặt , config , fix lỗi , ... bác nào nhận lh qua Y!H : haitran.it92 hoặc để lại Y!H e pm nhé , xin cảm ơn và hậu tạ !
    sư phụ của bạn là sự tự tìm tòi đó

tự tìm tòi thì mới hiểu được cái hay và cái dở của 1 server

tự tìm tòi dự trên những cái người ta đã làm là tốt nhất khi mới bắt đầu

nói túm lại là bạn ko cần tìm sư phụ làm gì

tự bạn hãy tìm hiểu là tốt nhất.
    BÁN VPS và máy chủ vật lý [Only registered and activated users can see links. ]
    VietGuards Khuyến Mại Tết [Only registered and activated users can see links. ]

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hackluv vì bài viết này !

dinhhai22 (06-02-14)

Thành Viên
    Đang ở
    Huế
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi hackluv [Only registered and activated users can see links. ]
    sư phụ của bạn là sự tự tìm tòi đó

tự tìm tòi thì mới hiểu được cái hay và cái dở của 1 server

tự tìm tòi dự trên những cái người ta đã làm là tốt nhất khi mới bắt đầu

nói túm lại là bạn ko cần tìm sư phụ làm gì

tự bạn hãy tìm hiểu là tốt nhất.
    Kinh nghiệm của những người đi trước lúc nào cũng tốt hơn cậu ak

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

có người thật lòng hướng dẫn thì luôn là tốt nhất .Định hướng đề tìm hiểu theo ý kiến riêng của mình là
    1. Học Cài Đặt MuServer Offline : đơn giản chỉ là cài và chạy được
    2. Đọc vào hiểu những vấn đề làm tại bước 1 ví dụ như :

- Chỉnh sửa ip , port tại file TitanCS/SCF_ServerList.cfg : trong file đó có 5 cột theo thứ tự "GIndex" | "GSubIndex" | "IP" | "Port" | "Status(SHOW, HIDE)" . Ý nghĩa của nó là số thứ tự cụm máy chủ - số thứ tự các sub - IP kết nối đến máy chủ chạy Gameserver - Port kết nối đến Gameserver - Sub hiển thị hay ẩn
    + Các ràng buộc ở đây sẽ là :
    1/ GIndex = 0 nếu bạn chỉ mở 1 cụm máy chủ ( cái này nếu người mới tìm hiểu thì ko cần nghiên cứu, để mặc định là 0 )
    GSubIndex đặt theo cột 1 của Data/Mapserverinfo.datGameserver/Data/ServerInfo.dat ( dòng ServerCode )
    2/ IP : thường là IP Wan của máy chủ hoặc no-ip nếu mạng bạn sử dụng là ip động
    3/ Port : là port của từng Gameserver . Ràng buộc giống cột số 5 của file Data/Mapserverinfo.dat và Gameserver/SCF_Connect/SCF_ServerPort

3 . Sau khi đã hiểu được vấn đề 1 và 2 thì mình sẽ chỉ bạn tiếp các bước sau .
    Tái bút : vạn sự khởi đầu nan . Chủ yếu là dựa vào chính mình , học thì rất dễ nhưng định hướng học ra sao mới khó . Tất cả các vấn đề trên đều có hướng dẫn chi tiết và đầy đủ tại Box Lưu Trữ tại diễn đàn này
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 3 Users Say Thank You to cuocdoisp For This Useful Post:

BoyGau (06-02-14), dinhhai22 (06-02-14), tr0ngvang (06-02-14)

Thành Viên
    Đang ở
    Huế
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoisp [Only registered and activated users can see links. ]
    có người thật lòng hướng dẫn thì luôn là tốt nhất .Định hướng đề tìm hiểu theo ý kiến riêng của mình là
    1. Học Cài Đặt MuServer Offline : đơn giản chỉ là cài và chạy được
    2. Đọc vào hiểu những vấn đề làm tại bước 1 ví dụ như :

- Chỉnh sửa ip , port tại file TitanCS/SCF_ServerList.cfg : trong file đó có 5 cột theo thứ tự "GIndex" | "GSubIndex" | "IP" | "Port" | "Status(SHOW, HIDE)" . Ý nghĩa của nó là số thứ tự cụm máy chủ - số thứ tự các sub - IP kết nối đến máy chủ chạy Gameserver - Port kết nối đến Gameserver - Sub hiển thị hay ẩn
    + Các ràng buộc ở đây sẽ là :
    1/ GIndex = 0 nếu bạn chỉ mở 1 cụm máy chủ ( cái này nếu người mới tìm hiểu thì ko cần nghiên cứu, để mặc định là 0 )
    GSubIndex đặt theo cột 1 của Data/Mapserverinfo.datGameserver/Data/ServerInfo.dat ( dòng ServerCode )
    2/ IP : thường là IP Wan của máy chủ hoặc no-ip nếu mạng bạn sử dụng là ip động
    3/ Port : là port của từng Gameserver . Ràng buộc giống cột số 5 của file Data/Mapserverinfo.dat và Gameserver/SCF_Connect/SCF_ServerPort

3 . Sau khi đã hiểu được vấn đề 1 và 2 thì mình sẽ chỉ bạn tiếp các bước sau .
    Tái bút : vạn sự khởi đầu nan . Chủ yếu là dựa vào chính mình , học thì rất dễ nhưng định hướng học ra sao mới khó . Tất cả các vấn đề trên đều có hướng dẫn chi tiết và đầy đủ tại Box Lưu Trữ tại diễn đàn này
    Thank bác , nghe danh bác từ lâu giờ mới đc diện kiến, mình làm các bước bạn nói xong mình hỏi tiếp
    Lần sửa cuối bởi dinhhai22, ngày 06-02-14 lúc 10:38 AM.

Đang ở
    ĐỊA NGỤC
    Thanks
    427

Kinh nghiệm của những người đi trước lúc nào cũng tốt hơn cậu ak
    bạn vào đây tìm hiểu thêm nhé ^_^

nhất bạn rùi đó

học kĩ đi rùi học tiếp bác cdsp ^_^

[Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    334

Trích dẫn Gửi bởi hackluv [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn vào đây tìm hiểu thêm nhé ^_^

nhất bạn rùi đó

học kĩ đi rùi học tiếp bác cdsp ^_^

[Only registered and activated users can see links. ]
    tôi thì thích học code kiểu offset 8A 3D 8S gì đó và cả kiểu code này 0x000000 ý, không biết thế nào hehehe
    Khách viếng thăm hãy cùng BoyGau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    33

Khuyên bạn 1 câu chân thành
    trước khi tôi học chuyên nghành cntt tôi đã cài chạy phá phách từ fourum ,website, game offline v.v.v
    tôi nhìn nhận với kiểu chỉ cần người hướng dẩn rồi làm theo là cái gì củng oke... nhưng thực ra cái đó chỉ là bắc chước khi họ đưa 1 cái website, 1 cái forum 1 cái game offline khác thì bạn phải loay hoay nó là cái gì thế nhỉ.
    nhưng sau thời gian tập trung học tập và chơi game
    thì khi ra trường tôi nhìn nhận với 1 con mắt khác.
    sp thì chỉ là người đi trước giúp bạn định hướng con đường tốt hơn
    nhưng không thể chỉ ra con đường nào phù hợp với bạn ...

nay có ai nhận đệ tử xin nhận mình chỉ bảo về các sever , cài đặt , config , fix lỗi , đổi lại các vấn đề về code , web , flash , photoshop có siêu nhân

bác nào nhận lh qua Y!H : haitran.it92 hoặc để lại Y!H e pm nhé , xin cảm ơn và hậu tạ ! người tìm đến chỉ là người cần ở bạn thứ gì đó nhưng thứ họ cho là...

nói thì ai nói củng được nhưng mà mình nói những điều mình đã trải qua hy vọng bạn hiểu được và thay đổi cách suy nghỉ từ bay giờ

chung quy hãy học tốt những cái cơ bản như 2 bác ở trên cuocdoisp & hackluv rồi mới tính đến chuyện đột phá.
    Khách viếng thăm hãy cùng RunNingMan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    ĐỊA NGỤC
    Thanks
    427

Trích dẫn Gửi bởi BoyGau [Only registered and activated users can see links. ]
    tôi thì thích học code kiểu offset 8A 3D 8S gì đó và cả kiểu code này 0x000000 ý, không biết thế nào hehehe
    ASM = olly DBG học luôn đi

ngồi đó cười làm gì )

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hackluv vì bài viết này !

BoyGau (06-02-14)

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Xin 1 Sever JX tạm được để mở sever online free 24/24
    Bởi bualolu2k13 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 10-08-14, 11:49 PM
  2. Hỏi cách đưa sever lên online qua VPS và cách làm web sro online
    Bởi TruongICT trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 02-09-13, 08:45 PM
  3. Sever JX online Sever nào là đầy đủ và good nhất ?
    Bởi xuongthang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 18-04-12, 10:58 AM
  4. cần các bro giúp về sever MU online và data sever online
    Bởi hit-and-run trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 03-01-11, 10:21 PM
  5. cần các bro giúp về sever MU online và data sever online
    Bởi hit-and-run trong diễn đàn Development
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 16-09-10, 10:30 PM