[KT] Lỗi Trang bị đồng hành
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên
    Thanks
    16

Lỗi Trang bị đồng hành

Mình có 2 vấn đề muốn hỏi như sau:
    1. Mình hiện đang bị lỗi trang bị của đồng hành. add vào túi tân thủ để nhận trang bị của đồng hành nhưng không nhận được. mình nên sửa chổ nào để có thể nhận được trang bị của đồng hành vậy? (kích vào nhận trang bị trong túi tân thủ nhưng không nhận được gì cả, add những thứ khác thì vẫn ok)
    2. Làm cách nào để chỉnh cấp độ để mặc trang bị. ví dụ sét sát thần yêu cầu cấp độ 180, giờ mình muốn chỉnh yêu cầu cấp độ xuống lv 150 thì làm ntn?
    Ai biết nhờ chỉ giúp mình vs.
    Cảm ơn!
    Khách viếng thăm hãy cùng oreon123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến oreon123 vì bài viết này !

nghichtu91 (28-07-13)

Thành Viên Tâm Huyết nghichtu91's Avatar
    Thanks
    69

Ðề: Lỗi Trang bị đồng hành

Trích dẫn Gửi bởi oreon123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình có 2 vấn đề muốn hỏi như sau:
    1. Mình hiện đang bị lỗi trang bị của đồng hành. add vào túi tân thủ để nhận trang bị của đồng hành nhưng không nhận được. mình nên sửa chổ nào để có thể nhận được trang bị của đồng hành vậy? (kích vào nhận trang bị trong túi tân thủ nhưng không nhận được gì cả, add những thứ khác thì vẫn ok)
    2. Làm cách nào để chỉnh cấp độ để mặc trang bị. ví dụ sét sát thần yêu cầu cấp độ 180, giờ mình muốn chỉnh yêu cầu cấp độ xuống lv 150 thì làm ntn?
    Ai biết nhờ chỉ giúp mình vs.
    Cảm ơn!
    1.vào lại túi tân thủ xem đúng ID của trang bị đồng hành chưa or client k có img của nó
    2.\gameserver\setting\item\001\equip\greenequip.tx t đằng này nà chỉnh sao chỉnh tùy ý (vì tớ k có lưu sever nên k biết dòng
    Nhận thiết kế web
    fb:fb.com/ThanhNaruto208
    SDT:0165.3749.679

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nghichtu91 vì bài viết này !

oreon123 (28-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi nghichtu91 [Only registered and activated users can see links. ]
    1.vào lại túi tân thủ xem đúng ID của trang bị đồng hành chưa or client k có img của nó
    2.\gameserver\setting\item\001\equip\greenequip.tx t đằng này nà chỉnh sao chỉnh tùy ý (vì tớ k có lưu sever nên k biết dòng
    đúng id bạn à. vì mình đã add được các món đô khác nhưng riêng trang bị đồng hành thì không add đc cái nào!
    bạn có thể share folder image của client cho mình vs đc không, đúng là mình không tìm thấy các file .spr liên quan đến trang bị đồng hành của client. không bik có phải lỗi đó không nữa. hix.

Thành Viên Tâm Huyết nghichtu91's Avatar
    Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi oreon123 [Only registered and activated users can see links. ]
    đúng id bạn à. vì mình đã add được các món đô khác nhưng riêng trang bị đồng hành thì không add đc cái nào!
    bạn có thể share folder image của client cho mình vs đc không, đúng là mình không tìm thấy các file .spr liên quan đến trang bị đồng hành của client. không bik có phải lỗi đó không nữa. hix.
    what the client VNG hả
    thui khỏi ta thăng đây
    post cái script add trang bị đồng hành lên đây xem sao
    Nhận thiết kế web
    fb:fb.com/ThanhNaruto208
    SDT:0165.3749.679

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi nghichtu91 [Only registered and activated users can see links. ]
    what the client VNG hả
    thui khỏi ta thăng đây
    post cái script add trang bị đồng hành lên đây xem sao
    Client của VNG nhưng đã chép patch bản offline. có một số file .spr của trang bị khác

Thành Viên
    Thanks
    16

Đây là đoạn code trong túi tân thủ của mình:

function tbGift:themvp()
    local szMsg = "Chào mừng bạn đến với <color=green>Kiếm Thế<color>";
    local tbOpt =
    {
    {"<color=pink>++<color>TB đồng hành<color=pink>++<color>",self.donghanh,self};
    };
    Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
    end
    --------------------------------------------------------------------------------
    function tbGift:donghanh()
    me.AddItem(5,19,1,1); -- vũ khí
    me.AddItem(5,20,1,1); -- áo
    me.AddItem(5,21,1,1); -- nhẫn
    me.AddItem(5,22,1,1); -- hộ uyển
    me.AddItem(5,23,1,1); -- hộ phù
    end
    --------------------------------------------------------------------------------

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

1. bạn dùng server nào ?
    2. chỉnh level đồ: tìm cột ReqProp1Value
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vipbk vì bài viết này !

oreon123 (01-08-13)

Thành Viên Tâm Huyết Sesshomaru's Avatar
    Thanks
    22

khi bạn add server báo cái gì.
    Báo lỗi ko nhận ra item thì server là server cũ ko load item đồng hành.bạn có add kiểu gì cũng ko load

Không báo lỗi:có 2 khả năng
    -Sai id item
    -Không có SPR item.Không đồng bộ
    -Patch cũ ko hỗ trợ.

-Nếu bạn Add item đồng hành rồi sau đó add item khác mà nó có những khoảng trống giữa các item trong hành nang thì lỗi hiển thị SPR.
    -Nếu bạn add item đồng hành sau đó add item khác mà ko có những khoảng trống thì khả năng do patch ko hỗ trợ.GS ko hỗ trợ.Yêu cầu xem lại những điều trên
    Còn khả năng cuối cùng là gì thì chịu.Phải chờ xem tình hình bạn dùng bản nào.server báo thế nào.và lỗi như thế nào
    Khách viếng thăm hãy cùng Sesshomaru xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sesshomaru vì bài viết này !

oreon123 (01-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi trantoai223 [Only registered and activated users can see links. ]
    khi bạn add server báo cái gì.
    Báo lỗi ko nhận ra item thì server là server cũ ko load item đồng hành.bạn có add kiểu gì cũng ko load

Không báo lỗi:có 2 khả năng
    -Sai id item
    -Không có SPR item.Không đồng bộ
    -Patch cũ ko hỗ trợ.

-Nếu bạn Add item đồng hành rồi sau đó add item khác mà nó có những khoảng trống giữa các item trong hành nang thì lỗi hiển thị SPR.
    -Nếu bạn add item đồng hành sau đó add item khác mà ko có những khoảng trống thì khả năng do patch ko hỗ trợ.GS ko hỗ trợ.Yêu cầu xem lại những điều trên
    Còn khả năng cuối cùng là gì thì chịu.Phải chờ xem tình hình bạn dùng bản nào.server báo thế nào.và lỗi như thế nào
    Mình dùng server của saophayxoan (server cài trên vmware). Mình nghĩ chắc là path không hỗ trợ hoặc không đồng bộ server hoặc client như bạn nói. vậy giờ mình làm cách nào để fix lỗi đây, bạn có thể hướng dẫn mình được không?

Thành Viên
    Thanks
    16

hix có ai teamview hộ mình không?
    mò hoài chẳng ra

Các Chủ đề tương tự

1. [Gunny] Share Trang Chủ DDTank II 321 Có Trang Đăng Nhập
    Bởi nhokvip99 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-07-13, 04:22 PM
  2. [MU] Share trang chủ và trang download mu-thanchet vừa mới rip đc
    Bởi ikyssu trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 19-05-13, 10:53 AM
  3. [KT] Cần Hỏi Về cường hóa trang bị
    Bởi hachgame01 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1