Tru Tiên 3 - Jade Dynasty v1264 (tuan565) - Trang 8
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 8 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 83
    Thành Viên
    Thanks
    55

Ðề: Tru Tiên 3 - Jade Dynasty v1264 (tuan565)

Trích dẫn Gửi bởi weboy345 [Only registered and activated users can see links. ]
    1 và 2 : Mình thường dùng tool V1.6.1 để edit Gshop, Gshop là nơi trung gian để ta mua đồ trong elements.data. giống như add đồ vào NPC vậy,
    giống với add vào NPC thì cần phải ID vật phẩm, add Gshop cần phải có 1 số khác như số lượng, giá, ngoài ra còn tên icon hiển thị hình ảnh trong Gshop khi vào game nữa(nếu muốn dễ phân biệt).
    Tên vật phẩm Gshop trong game dựa vào cái elements.data vì vậy muốn Gshop hiện tên vật phẩm như thế nào thì chỉ cần chỉnh tên trong elements.data.
    Mình dùng tool của zmioduz để VH elements.data, dùng tool V1.6.1 để Edit Gshop chép vào clien và server vẫn chạy bình thường.
    Đặt biệt nếu dùng tool V1.6.1 thì nếu viết được Tiếng Việt thì sẽ bị lỗi, server không chạy. tool VH_Gshop của Vipboy thì Việt hóa Okey.
    thì mình vẫn dùng tool của vipboy để việt hóa mà. Gshop thì việt hóa cái phần chú thích vật phẩm với mấy cái tab gshop đc, copy vào client và server đều chạy. kòn cái elements.data dùng tool của vipboy việt hóa npc thành tiếng việt và việt hóa 1 số thứ copy vào server thì server ko chạy toàn Trace mãi......thử chờ 30 phút vào client ko đc. copy vào client thôi thì vào game thông báo là không đồng bộ và không hiển thị tiếng việt.
    Đồ thì mình add vào npc shop, trong danh sách shop thôi chứ ko add vào gshop. ko hiểu sao lại bị thế, có phải là dùng win cài font tiếng trung nó bị vậy ko. mình nghĩ là server nó chạy riêng chứ liên quan j đến win nhỉ. đang ko hiểu vụ này lắm.
    cái tool của zmioduz để VH elements.data là cái tool nào thế cho mình xin link đc ko.
    Lần sửa cuối bởi vnpt1983, ngày 27-08-13 lúc 05:15 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vnpt1983 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên weboy345's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    49

Trích dẫn Gửi bởi vnpt1983 [Only registered and activated users can see links. ]
    thì mình vẫn dùng tool của vipboy để việt hóa mà. Gshop thì việt hóa cái phần chú thích vật phẩm với mấy cái tab gshop đc, copy vào client và server đều chạy. kòn cái elements.data dùng tool của vipboy việt hóa npc thành tiếng việt và việt hóa 1 số thứ copy vào server thì server ko chạy toàn Trace mãi......thử chờ 30 phút vào client ko đc. copy vào client thôi thì vào game thông báo là không đồng bộ và không hiển thị tiếng việt.
    Đồ thì mình add vào npc shop, trong danh sách shop thôi chứ ko add vào gshop. ko hiểu sao lại bị thế, có phải là dùng win cài font tiếng trung nó bị vậy ko. mình nghĩ là server nó chạy riêng chứ liên quan j đến win nhỉ. đang ko hiểu vụ này lắm.
    cái tool của zmioduz để VH elements.data là cái tool nào thế cho mình xin link đc ko.
    qua [Only registered and activated users can see links. ] có tool đó bạn.
    mình dùng vẫn oke,chạy clien vs server đều okey, hok dùng font chine gì cả ( làm biến lắm)
    Khách viếng thăm hãy cùng weboy345 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến weboy345 vì bài viết này !

vnpt1983 (27-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    55

Trích dẫn Gửi bởi weboy345 [Only registered and activated users can see links. ]
    qua [Only registered and activated users can see links. ] có tool đó bạn.
    mình dùng vẫn oke,chạy clien vs server đều okey, hok dùng font chine gì cả ( làm biến lắm)
    đã làm đc. tại việt hóa lộn tab nên nó ko hiển thị. copy paste mà cũng nhầm chán thế.
    có pác nào giúp sửa ip server từ 192.168.200.100 thành ip khác đc không chẳng hạn 192.168.200.??? khác với 100 đi.
    Lần sửa cuối bởi vnpt1983, ngày 28-08-13 lúc 12:36 AM.

Thành Viên
    Thanks
    55

bác nào giúp sửa lỗi khi mua đồ trong npc shop (add đồ mới vào) thì báo lỗi "thỉnh cầu chức năng dịch vụ sai xót" và không mua được món đồ ấy. đã add vào danh sách shop id vật phẩm và chỉnh giá. đồng bộ wa server thì server tèo.

Thành Viên
    Thanks
    143

Trích dẫn Gửi bởi vnpt1983 [Only registered and activated users can see links. ]
    bác nào giúp sửa lỗi khi mua đồ trong npc shop (add đồ mới vào) thì báo lỗi "thỉnh cầu chức năng dịch vụ sai xót" và không mua được món đồ ấy. đã add vào danh sách shop id vật phẩm và chỉnh giá. đồng bộ wa server thì server tèo.
    thỉnh cầu sai là do không động bộ El Clin và Server , khi đồng bộ thì server không chạy do add đồ vào npc , mình cũng bị thế không hiểu do item nào đó lên bị vậy, chuyển sang add vào gshop thì được . bạn thử tạo NPC mới và add đồ vào npc đó như disney xem được không
    Khách viếng thăm hãy cùng Gama1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Gama1 vì bài viết này !

vnpt1983 (29-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    55

Trích dẫn Gửi bởi Gama1 [Only registered and activated users can see links. ]
    thỉnh cầu sai là do không động bộ El Clin và Server , khi đồng bộ thì server không chạy do add đồ vào npc , mình cũng bị thế không hiểu do item nào đó lên bị vậy, chuyển sang add vào gshop thì được . bạn thử tạo NPC mới và add đồ vào npc đó như disney xem được không
    mình lại ko biết cách tạo npc. add vào gshop thì không biết đg dẫn đến file này( Surfaces\QShop\1\雪琪装大礼包2011.dds) nên pó tay.
    hôm trước có tạo 1 shop copy vào server chạy ok. ko chỉnh sửa giá cả j hết cứ thế dùng id add vào shop đã có sẵn nhưng món hàng toàn 100 vàng nên ko có tiền mua nên ko biết có đc ko. còn chỉnh sửa lại giá thì bị thế.

Đang ở
    nhà
    Thanks
    49

Trích dẫn Gửi bởi Gama1 [Only registered and activated users can see links. ]
    chỉ mình cách add NPC y, mình chưa biết cách add ntn

mình lại ko biết cách tạo npc. add vào gshop thì không biết đg dẫn đến file này( Surfaces\QShop\1\雪琪装大礼包2011.dds) nên pó tay.
    hôm trước có tạo 1 shop copy vào server chạy ok. ko chỉnh sửa giá cả j hết cứ thế dùng id add vào shop đã có sẵn nhưng món hàng toàn 100 vàng nên ko có tiền mua nên ko biết có đc ko. còn chỉnh sửa lại giá thì bị thế.
    chơi offline đâu thiếu gì Vàng đâu nhỉ ,chỉ việc add cục 40118 XãTắcẤn·ThiênHạChíTôn(Dương) hoặc Âm vào Gshop, mua rồi bán (6k vàng) thôi
    cứ dùng cái đường dẫn nào cũng được cả, hok sao hết, nó chỉ là để hiện hình trên Gshop thôi, dùng cho vật phẩm nào cũng được cả (chỉ sợ nhìn vào cái nào cũng giống nhau hết, khó nhìn thôi, chỉ khác tên)

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến weboy345 vì bài viết này !

vnpt1983 (29-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    55

chơi offline đâu thiếu gì Vàng đâu nhỉ ,chỉ việc add cục 40118 XãTắcẤn·ThiênHạChíTôn(Dương) hoặc Âm vào Gshop, mua rồi bán (6k vàng) thôi
    cứ dùng cái đường dẫn nào cũng được cả, hok sao hết, nó chỉ là để hiện hình trên Gshop thôi, dùng cho vật phẩm nào cũng được cả (chỉ sợ nhìn vào cái nào cũng giống nhau hết, khó nhìn thôi, chỉ khác tên)
    để mình thử cái xem thế nào.dùng tool nào để add vậy bạn, dùng tool việt hóa của vipboy_9x ko add vào đc. cho m xin cái tool đc ko. thank nhiều.
    Lần sửa cuối bởi vnpt1983, ngày 29-08-13 lúc 09:50 PM.

Thành Viên
    Thanks
    143

có 1 tool edit z và 1 tool đọc tọa độ v1.6 gì đó bạn ak , mình fomat sạch vừa kiếm lại bên mcc mà chưa thấy ,
    Khách viếng thăm hãy cùng Gama1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    nhà
    Thanks
    49

để mình thử cái xem thế nào.dùng tool nào để add vậy bạn, dùng tool việt hóa của vipboy_9x ko add vào đc. cho m xin cái tool đc ko. thank nhiều.
    mình dùng tool 诛仙商城编辑器V1.6.1.exe để edit, bạn chịu khó down cái này [Only registered and activated users can see links. ] rồi mở xem kiếm link down nhá, tại mình onl d-com nên việc up lên cũng là 1 vấn đề.
    bạn thử kiếm trong đó rồi tải thử , mình cũng hok nhớ tải tool đó ở đâu nữa

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến weboy345 vì bài viết này !

vnpt1983 (29-08-13)

Trang 8 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Server + VH Chư Tiên Liệt Truyện (Tuan565)
    Bởi concu11358 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 109
    Bài viết cuối: 25-12-15, 04:56 PM
  2. Giúp giùm bản X Treme Jade !!!
    Bởi tvhltvhl trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-10-12, 11:51 AM
  3. Cho hỏi về Tru Tiên X Treme Jade !!!!
    Bởi tvhltvhl trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-10-12, 12:54 PM
  4. Lỗi khi chạy server Dekaron trên máy ảo của Tuan565!
    Bởi vanluong92 trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 30-06-12, 11:26 PM